Loader

อยากแบ่งปันเทวรูปให้เพื่อนๆHMเนื่องในโอกาสปีใหม่ที่จะถึงนี้ค่ะ

Started by Ratha C, December 30, 2009, 02:35:04

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ภาพแรกเป็นภาพพระแม่ศรีมหาลักษมี อยากจะแบ่งปันแด่ผู้ที่ศรัทธาและยังไม่มีพระองค์ให้ฟรีนะคร้าแต่คุณต้องบูชาและรักพระแม่ด้วยหัวใจเหมือนกับเราเพราะองค์นี้เป็นองค์แรกที่ได้มาบูชาเลยนะคะ ปล.ที่ยกให้เพราะเราอยากให้เป็นของขวัญวันปีใหม่เพื่อนๆHMค่ะ

องค์ที่สองพระแม่มหากาลี ให้ฟรีๆอีกเช่นกันเป็นของขวัญวันปีใหม่แด่เพื่อนๆที่ศรัทธาในพระแม่ค่ะ องค์นี้ได้เมื่อวันเกิดเมื่อปีก่อนค่ะ

ทั้ง 2 พระองค์นี้มีความสำคัญกับเรามากๆ ถ้าคุณไม่รักเหมือนกับเรา ๆ ก้อ คงไม่ยกให้นะคร้า ^_^

เพื่อนๆท่านใดสนใจติดต่อหลังไมค์นะคร้า เพราะ จะอุ้มองค์ไปให้สะดวกที่วัดแขกสีลม วันที่ 31 นี้ช่วงเย็นๆค่ะ ทั้งสององค์นี้ผ่านพิธีนวราตรีและเบิกเนตรที่โบสถ์เทพมณเฑียรมาเรียบร้อยแล้วค่ะ

ปล.เราอยากให้แด่ผู้ที่ยังไม่มีจริงๆและอยากได้จริงๆไม่อยากให้ไปเช่าจะได้ไม่ต้องเสียสตางค์ไปเช่าบูชาค่ะ จะได้เก็บเงินไว้ทำประโยชน์อย่างอื่นได้อีกด้วยแต่ถ้าคุณมีอยู่แล้ว กรุณาเปิดโอกาสให้เพื่อนๆที่ยังไม่มีเทวรูปพระแม่ได้รับไปบูชานะคร้า เรา อยากแบ่งปันสิ่งดีๆเป็นของขวัญวันปีใหม่ให้กับครอบครัว HM ค่ะ
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขออนุโมทนาในกุศลจิตครั้งนี้ด้วยนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอให้องค์พระแม่คุ้มครองคนที่ได้ไปนะครับ
พระแม่ลักษมีมีแล้ว อยากได้พระแม่กาลี แต่ถ้านำมาแม่คงตกใจขอให้ผู้ที่ดชคดีได้นำไปบูชานะครับ

ขอพระแม่ทั้งสองทรงคุ้มครองทั้งผู้ให้และผู้ซึ่งจะได้รับไปนะคะ

อันความกรุณาปราณี จะมีใครบังคับก็หาไม่
หลั่งมาเองดั่งฝนอันชื่นใจ จากฟากฟ้าสุราลัยสู่แดนดิน
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ขอบคุณ คอมเม้น กำลังใจ จากทุกๆท่านนะคร้า ตอนนี้ มีผู้ยื่นความจำนงค์มา 3 ท่านแล้วค่ะ กำลังเลือกเฟ้นอยู่ค่ะ พระแม่ศรีมหาลักษมี มี แล้ว 1 ท่าน คงให้พี่เค้า sure ชื่อ คุณพี่ลูกปลา(ไม่ได้อยู่ในบอร์ดHMนะคะ)เค้าบูชา พระนารายณ์ แต่ ขาด พระแม่ศรีมหาลักษมี และ พี่เค้ากำลังจะไปหามาบูชาอยู่พอดี เราเลย อยากยกให้พี่เค้า เป็นของขวัญปีใหม่นี้ค่ะ เพราะองค์พ่อนารายณ์ที่พี่เค้ามีอยู่เป็นองค์เรซิ่นหน้าตักเท่ากันกะพระแม่ของเราเลย คิดว่า น่าจะเหมาะสมที่จะให้พี่เค้าไปบูชาเพื่อความเป็นสิริมงคล นะคะ

ส่วนพระแม่มหากาลี มี 2 ท่าน ที่ยื่นความจำนงค์มา ตอนนี้ เลือกเฟ้น อยู่ค่ะ แต่ อยากส่งมอบ พระแม่มหากาลี หน้า วัดแขกสีลม ใคร อยากได้ไปบูชาอีกยื่นความจำนงค์มาได้นะคร้า

คาดว่า ไม่น่าเกิน วันศุกร์ หน้า นี้ พระแม่ คงได้ ส่งมอบ ให้ผู้ที่มีความจำนงค์อยากจะบูชาต่อค่ะ (ไว้ถ่ายภาพวันส่งมอบมาให้ชมนะคร้า)
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

หวัดดีปีใหม่ค่ะ  ไม่ได้มาเข้าบอร์ดนาน

เจอหัวข้อนี้เข้าไป สะดุดเลย คิคิ

พี่ต่ายใจดีจังเลยค่ะ  ขออนุโมทนาในกุศลจิต และความศรัทธาของพี่ต่ายด้วยนะคะ

กิมก้อยังไม่มีเทวรูปของทั้งสองพระองค์หรอกค่ะ

แต่กิมอยู่ไกลน่ะ  งั้นกิมก็ขอบุญบารมีของพระแม่คุ้มครองแด่ผู้ที่ซึ่งจะได้พระแม่ไปบูชาด้วยนะคะ ^^
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

อนุโมทนาด้วยครับผม   

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอให้พระแม่ประทานพรให้กับผู้ให้และผู้รับครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

[HIGHLIGHT=#b2a2c7]เลือกได้แล้วค่ะ พระแม่มหากาลี ขอมอบให้ สมาชิกที่ชื่อ คุณ sunshaip ชื่อเล่นว่า เก๋ ติดต่อกลับด่วนคร้า ^_^(เหตุผลที่มอบให้ มีหลายประการและที่สำคัญ คุณคือ ครอบครัว HM ค่ะ)[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#b2a2c7]ขอพระแม่ทรงประทานพร ให้ผู้ที่ศรัทธาในพระองค์ และ ครอบครัว HM ทุกๆท่านเช่นกันนะคร้า ^_^[/HIGHLIGHT]

ขอแสดงความยินดีกับท่าน sunshaip ด้วยครับผม

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอบคุณคุณฐามากมายค่ะ ขอบคุณทุกท่านด้วยค่ะ ติดต่อกลับไปหลังไมค์แล้วนะค้า

ดีใจที่สุดค่ะ

หง่ะ พี่ต่ายขรา ญ. เข้ามาช้าไป อยากได้พระรูปพระแม่มหาลักษมีอ่ะค่ะ แต่ไม่เป็นไร ขอพระมหาเทวีโปรดประทานพรแก่พี่ผู้เอื้อเฟื้อ ให้สมบูรณ์พูลสุขจากอานิสงค์แห่งการให้นี้ค่ะ สาธุ ฮือๆๆๆ เก๋อ่ะ อยากได้ๆๆๆๆ แบ่ง ญ. มั่งจิ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#dbeef3]รายงานความคืบหน้าค่ะ วันนี้ได้ส่งมอบพระแม่ศรีมหาลักษมีเรียบร้อยแล้วนะคร้า นำภาพมาให้ชมค่ะ ผู้รับพระแม่ไปบูชาต่อ ชื่อ คุณพี่ลูกปลา ค่ะ บูชาพระนารายณ์อยู่แต่ยังขาดพระแม่ศรีมหาลักษมี อยากให้พระองค์ได้อยู่ครองคู่กันเพราะพระองค์ไม่เคยแยกจากกันโดยส่วนตัวศรัทธาในความรักของทั้งสองพระองค์ เห็นพี่เค้าบูชาพระนารายณ์อยู่พระองค์เดียว ไม่มีพระแม่ศรีมหาลักษมีเคียงคู่ก้อเลยเลือกที่จะมอบให้คุณพี่ลูกปลาค่ะ พระองค์จะได้เป็นมหาเทพแห่งความรักตลอดไปตามตำนานแห่งความ"รัก"ที่สมบูรณ์พูนสุข ตราบนานเท่านาน โอม ศรี มหาลักษมี เจ นะ มะ ฮา รักพระแม่ศรีมหาลักษมีอย่างสุดซึ้งค่ะ (แอบเก็บภาพถ่ายมาให้ชมด้วยนะคร้า) ^_^

[/HIGHLIGHT]
[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#dbeef3]ส่วนพี่เก๋ที่ยื่นความจำนงค์มา เรา นัดกันหลังไมค์แล้วนะคร้า ไว้เจอกันหน้าวัดแขกนะคร้า(ขอเป็นช่วงเย็นหลังเลิกงานนะคร้า) อย่าลืมทำป้าย HM ไปด้วยนะคร้า อิๆ  (ขอพรที่ทุกท่านให้มาได้รับกลับไปเช่นกันนะคร้า)[/HIGHLIGHT]

ยินดีกับพี่ลูกปลาด้วยค่ะ

น้องฐาเรานัดกันวันไหนอย่าลืมบอกพี่นะคะ ตื่นเต้น ๆ อยากได้มาก

ช่วงนี้มือถือพี่จะไม่ค่อยดีอ่ะ โทรมาอีกเบอร์นะจ๊ะ เด๋วหลังไมค์ไปบอก

ส่งมอบพระแม่กาลีให้พี่เก๋ Sunshaip เรียบร้อยแล้วนะคร้า ^_^ โอม เจ มาตา กาลี

ปล.เทศกาลนวราตรี อย่าลืม นำพระแม่กาลี ไปร่วมงานด้วยนะคร้า พี่เก๋

ขอแสดงความยินดีกับทั้งสองท่านด้วยนะครับ  และขอชื่นชมในความมีน้ำใจของท่าน Ratha C ด้วยครับ  อนุโมทนาครับผม

ขอบคุณน้องฐาและทุก ๆ คนในบอร์ดด้วยนะคะ

ปล.เมื่อคืนหากระทู้นี้ไม่เจอกะจะขอบคุณน้องอีกรอบอ่ะ

ยินดีด้วยจริงๆ นะครับ สำหรับเพื่อนสมาชิก HM ที่ได้รับเทวรูปจากน้องกระต่ายไปครับ

อนุโมทนากับเจ้ากระต่ายน้อยด้วยครับ

ว่าแต่ผู้ที่ได้รับหน้าตาอิ่มเอมใจจริงๆ เลย

ขอบคุณคุณพี่ยีนส์ที่ชมข้าน้อยค่ะ 5555 แดดกำลังร้อนเลยตอนนั้น แถมช่วงนี้อย่างอ้วนอ่ะ

ขอแสดงความยินดีกับผู้รับ และอนุโมทนากับผู้ให้ด้วยนะครับ

ดีใจแทนจริงๆ ^_^
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ยินดีด้วยนะคะ
เห็นแล้วชื่นใจจัง
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

[HIGHLIGHT=#fdeada]ขอบพระคุณทุกๆข้อความนะคะ เรา ครอบครัวเดียวกัน HM เหมือนๆกัน หนูก้อยินดีอะไรที่สามารถทำให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในครอบครัว HM มีความสุขได้ ก้อพยายามจะทำให้ดีที่สุดค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านนะคร้า พรใดที่ทุกๆท่านให้มา ขอ ให้พรนั้น กลับไปสู่ทุกๆท่านเช่นกันนะคร้า (ว่าแต่ พี่กาลิทัสสสสส เจ้าขา ของขวัญวันเกิดหนู บอกจะส่งมาให้ทางที่อยู่พี่เกียร์อ่ะ ลืมแล้นนน ชิมิ คนแก่ก้อเงี๊ยะ ข้ามปีแล้นนร้าคร้า ปล.ไม่ได้ทวงนะ เผื่อลืม ^_^) [/HIGHLIGHT]

ม่ายลืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จ้า

บอกเจ้าเกียร์ไปแล้วไม่ได้ลื๊ม ไม่ได้ลืม

คุณกระต่ายใจดีจริงๆๆ

ขอให้มีความสุขเยอะนะครับ

เป็นปลื้มกับผู้ที่ได้รับด้วยครับ

[HIGHLIGHT=#b7dde8]ขอบคุณ คุณaekaek และ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆครอบครัว HM ทุกๆท่านที่มาโพสเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอบคุณสำหรับพรที่ทุกๆท่านให้มาและขอให้พรที่ทุกๆท่านให้มา ย้อนกลับไปสู่ทุกๆท่านเช่นกันค่ะ บ้าน HM ของเราอบอุ่นจังเลยเน๊อะ ยิ้มกริ่มเลยค่ะปลื้มจัง ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#b7dde8]aekaek [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#b7dde8][/HIGHLIGHT]

มาขอบคุณด้วยเช่นกันค่ะ เพื่อน ๆ น่ารักกันทุกคนค่ะ ตอนนี้ก็ได้บูชาท่านแล้ว ซาบซึ้งค่ะ

อ่าน แล้ว รู้ สึก อิ่มเอมใจ คร้าฟ

ขอพระแม่ ประทาน พร ทั้งผู้ให้ และ

ผู้รับคร้าฟ ผ้ม ........................

อนุโมทนาบุญ ด้วยคน คร้าฟ ผ้ม