Loader

นวราตรี ที่เทวสถานเทพมณเฑียร

Started by อินทุศีตาลา, April 08, 2011, 17:57:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใกล้สงกรานต์ชื่นบานอีกแล้วนะคะ อินทุศีตาลา (มาช้าไปสักนิด) ขอเชิญทุกท่านร่วมพิธีบูชาสำคัญในช่วงนี้ดังนี้ค่ะ

เทวสถานเทพมณเฑียร จัดพิธีบูชาเนื่องในเทศกาลนวราตรี (ครึ่งแรกของปี) ณ เทวสถานเทพมณเฑียร
ตั้งแต่วันที่ 4 - 11 เมษายน 2554
เวลา 07.00 - 10.00 น. พิธีบูชาพระทุรคาเทวีและศักตื

วันที่ 12 เมษายน 2554 เวลา 07.00 - 10.00 น. พิธีโหมกูณฑ์ ณ ดาดฟ้าเทวสถานเทพมณเฑียร

ขอเชิญรว่มงานค่ะ

ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

วันที่ 12 เป้นวัน รามนวมี หรือวันประสูติของพระรามด้วยครับ มีการบูชาในเวลาเที่ยงครับบบ  ฝากด้วยย

ขอบพระคุณอาจารย์หริทาสค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)