Loader

งานบุญวัดไทยแต่มีดินจากอัสตะวินายะกะทั้ง8แห่ง ประชาสัมพันธ์ด้วยได้มั๊ยคร้า

Started by Ratha C, August 08, 2009, 03:47:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วัน จันทร์ ที่ 10 สิงหาคม นี้  วัดคลองบุญ อ มหาราช จ พระนครศรีอยุธยา ได้มี การจัด งาน แก้ประทะปีชง หรือ ผู้ที่ต้องการมาทำบุญ ใหญ่ประจำปี โดย หลวงพ่อปิยะ ปิยธรรมโม ค่ะ ซึ่ง วัดนี้ เป็นวัดร้าง มาร้อยกว่าปีแล้วค่ะ โบสถ์ยังเข้าไปไม่ได้นะคะ เพราะ โดนน้ำท่วมอ่ะค่ะ แต่ วัดนี้ มีพระพิฆเนศ ด้วยนะคะ ซึ่ง หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ได้เคย มาทำพิธี ในตอนจัดสร้างด้วยค่ะ วัดไม่เป็นพุทธพาณิชย์นะคะ นำตัวและใจไปก้อได้ค่ะ วัดยังไม่ค่อยพัฒนาเท่าไหร่นักนะคะ ถ้าต้องการข้อมูล ทางไปวัด ลอง ไปเซิตกูเกิลนะคะ หรือ ถามต่ายก้อได้ เพราะที่วัด มีดินจาก อัสตะวินายะกะ ทั้ง 8แห่งให้ชมด้วยค่ะ ยังไงถ้าเพื่อนๆ มีเวลาและอยากไป ยินดี แนะนำนะคร้า^_^อ้อ สำหรับท่านที่ไม่มีรถหรืออยากไปสะดวกๆนะคะ แนะนำให้ไปขี้นรถตู้ที่อนุสาวรีย์ไชยนะคะ ถามเค้าว่า ต้องการไปอำเภอมหาราช วัดคลองบุญ รู้สึกว่าต้องขี้นรถ สาย กรุงเทพ ลพบุรี รถจะวิ่งเส้นนอกตัวเมืองอยุธยานะคะ เข้าสายเอเชีย ที่เขียนว่าทางไปอ่างทอง ดูป้ายนะคะ จะมีทางนำว่าทางไปวัดสะตือ ตรงไปเรื่อยๆนะคะ ผ่านบางปะหัน และ ผ่าน อำเภอท่าเรือ และ จะมีป้ายบอกไปอำเภอมหาราช คราวนี้ ชาวบ้านแถวนั้นก้อ จะบอกทางได้แล้วค่ะ ว่าวัดตั้งอยู่จุดไหนนะคะสำหรับท่านที่ขับรถไปเองก้อจะสะดวกแล้ว  ถ้าท่านใดอยากนั่งรถตู้ไป อย่าลืม ขอเบอร์คนขับรถไว้และโทรเรียกให้ขากลับเค้ามารับเราจะสะดวกสำหรับผู้ที่ไป ครั้งแรกค่ะ เพราะทางไปวัดยากก มากกกก อยากให้เพื่อนๆลองไปสำผัส วัดกันดูนะคะ เพราะวัดยังไม่พัฒนาจริงๆค่ะ
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

อ้อ ลืมบอกค่ะ จะมีการนำโค กะบือจากโรงฆ่าสัตว์ที่กำลังจะถูกฆ่าเอามาปล่อยค่ะ ถ้าเพื่อนๆท่านใดอยากนำปลาไหล หอยขมหรือ สัตว์ต่างๆที่อยากจะปล่อยความทุกข์นะคะ ก้อนำไปร่วมแจมได้ค่ะ หรือ ใครอยากนำบัวไปปลูก ก้อ นำไปได้นะคะ ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]