Loader

ขอท่านสาธุชนทั้งหลาย ยกมือขึ้นอนุโมทนาสาธุ โดยพร้อมเพรียงกัน

Started by สฺวสฺติ, August 23, 2009, 10:58:03

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สืบเนื่องมากจากกระทู้ [t=356.0]

ตอนนี้ทางทีมงานชมรมฯ ขอสรุปยอดผู้ร่วมทำบุญผ้าป่าผ่านเว็บของชมรมคนรักพ่อแก่ www.maameu.ath.cx และเว็บ ฮินดูมิทติ้ง www.hindumeeting.com   
    ซึ่งนับประธานผ้าป่า ที่บริจาคผ่านเว็บ   ได้จำนวน    ๕    ท่าน
    และนับรองประธาน  ที่บริจาคผ่านเว็บ   ได้จำนวน   ๑๒   ท่าน
    และรับกรรมการ    ที่บริจาคผ่านเว็บ   ได้จำนวน   ๑๒๘   ท่าน    และที่ยังไม่ได้ส่งมาจากอยุธยา น่าจำประมาณ ๕๗ ท่าน
    ซึ่งเบ็ดเสร็จ   แล้วน่าจะรวมทั้งหมด อยู่ที่       ๑๙๕   ท่าน

จำนวนรายชื่อดังกล่าวนั้น ทางทีมงานจะทำการรวบรวมจัดส่งเข้ากับรายนามผู้ร่วมทำบุญกับทางชมรมฯ (อ.แก้ว จันทร) ซึ่งตอนนี้ทางชมรมฯ เอง ที่สรุปยอดมาได้คร่วๆ รายนามประธานน่าจะอยู่ที่ ๑๐๐๐ ท่าน และกรรมการ น่าจะอยู่ที่ ๕๐๐๐ ท่าน และทางทีมงานจะประกาศให้ทราบอีกที

และทั้งนี้ทั้งนั้น ทางทีมงานต้องขอขอบคุณ ท่านเอก๑๔ (แห่ง ชมรมคนรักพ่อแก่), น้องแอล, น้องแอ๊น, น้องมด, ท่านกาลิทัศ( แห่ง ชุมชนคนรักฮินดู), ท่าน CAMEO_๐๕๔, ท่านนิมิตรจิต (แห่ง ชมรมคนรักพ่อแก่) และท่าน สฺวสฺติ (แห่ง ชุมชนคนรักฮินดู) และท่านที่ไมได้เอ่ยนามถึง รวมจากทางเว็บก็ดี หรือกับทางชมรมฯ ก็ดี
     กระผมขอเป็นตัวแทนท่านอาจารย์และท่านสมาชิกทั้งหลาย ขออันเชิญ คุณพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพระพุทธเจ้า ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ถึงแม้นจะเสด็จพระนิพพานนานมาแล้ว คุณพระธรรมเจ้า คำสอนแห่งพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ คุณพระสังฆเจ้า พระอริยเจ้า พระอรหันต์ทุกๆ พระองค์ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ที่ปฎิบัติดีแล้วนั้น และขออันเชิญ คุณบิดามารดา ผู้ให้กำเนิดตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และคุณครูบาร์อาจารย์ แลองค์บรมครูปู่ฤษีทั้ง ๑๐๘ พระองค์ ผู้สอนสรรพวิชาทั้งหลาย ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ครูเลขแลขอยันต์ ครูแก่ครูผู้เฒ่าเก่าก่อนมา และขออันเชิญเทพยดาเจ้าทั้งหลายทั่วทุกสากลโลก ซึ่งมีพระสิดาศิวะเจ้า เป็นประธาน และองค์ท้าวจตุมหาราชทั้ง ๔ ขอเชิญเสด็จมาโดยพร้อเพรียงกัน ร่วมอนุโมทนา แต่สาธุชนทั่งหลาย ผู้ปฎิบัติดีแล้วนั้น
     และขอบุญบารมีที่ทำร่วมกันเหล่านี้ ขออันเชิญองค์พญายมราชมาเป็นพยาน เพื่อเป็นบารมีทานแห่งมหากุศลในภายภาคหน้า และบารมีทานเหล่านี้ แผ่ไปให้ไพรศาล ให้บิดรมารดา ครูอาจารย์ ให้เพื่อนฝูงญาติมิตรสนิทกัน ให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย และสรรพสัตว์ทั่วสากลโลก ได้รับทานบารมีเหล่านี้ จากสาธุชนทั้งหลาย โดยพร้อมเพียงกัน สาธุ

รายนามบริจาค ผ่านเว็บชมรมฯ ดูได้ที่นี่ http://www.maameu.ath.cx/boon/index.php?boon=view

[HIGHLIGHT=#ffff00]..อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ..[/HIGHLIGHT]

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ปล.ว่าแต่ใช่ อ.แก้ว พระราม 7 รึป่าวครับท่านสฺวสฺติ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Quote from: โหราน้อย on August 23, 2009, 14:42:52
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ปล.ว่าแต่ใช่ อ.แก้ว พระราม 7 รึป่าวครับท่านสฺวสฺติ

ใช่ครับผม

กำๆๆ โลกกลมแท้ๆ เคยมีโอกาสให้อ.แก้ว ท่านสักน้ำมันให้ครั้งนึงในงานซ. นวมินทร์  แต่เสียดายปีที่ผ่านมา อ. แก้วติดภารกิจเลยไม่ได้มาร่วม  เห็นบรรดาท่านๆ เอ่ยถึงอ.แก้วเป็นประจำ ไม่คิดว่าจะเป็นท่านเดียวกัน

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Quote from: โหราน้อย on August 23, 2009, 20:39:06
   กำๆๆ โลกกลมแท้ๆ เคยมีโอกาสให้อ.แก้ว ท่านสักน้ำมันให้ครั้งนึงในงานซ. นวมินทร์  แต่เสียดายปีที่ผ่านมา อ. แก้วติดภารกิจเลยไม่ได้มาร่วม  เห็นบรรดาท่านๆ เอ่ยถึงอ.แก้วเป็นประจำ ไม่คิดว่าจะเป็นท่านเดียวกัน

ซอยนวมินตร์ตรงปัฐวิกร หรือเปล่าครับ ใช่ไหมครับ ผมก็ตามอาจารย์ท่านไปประจำครับ อิอิ  

ขออนุโมทนาด้วยคนครับ  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: สฺวสฺติ on August 24, 2009, 02:13:35
Quote from: โหราน้อย on August 23, 2009, 20:39:06

ซอยนวมินตร์ตรงปัฐวิกร หรือเปล่าครับ ใช่ไหมครับ ผมก็ตามอาจารย์ท่านไปประจำครับ อิอิ  

งานบูชาครูของแม่แมว  ซ.นวมินทร์ 76 หน่ะครับท่านสฺวสฺติ

Quote from: โหราน้อย on August 24, 2009, 15:42:07
Quote from: สฺวสฺติ on August 24, 2009, 02:13:35

งานบูชาครูของแม่แมว  ซ.นวมินทร์ 76 หน่ะครับท่านสฺวสฺติ

ใช่ครับที่เดียวกันแหละครับ จริงๆ ไปทุกปี แต่ปีที่แล้ว งานแกชนกับงานที่ชมรมฯ พอดีนะครับ เลยไปกันไม่ไหว ยังคุยกับอาจารย์เลยว่า เอาไงกันดี แต่ก็เผลอหลับไป เพราะเหนื่อย มากๆ นะครับ

อ่อครับ ผมก็เดินทางจากนครศรีฯ ไปร่วมงานท่านเกือบทุกปี  แต่ปีนี้แม่แมวยังไม่แน่ว่าจะจัดหรือเปล่า  ถ้าอย่างไรคงมีโอกาสได้เจอกันนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ขออนุโมทนาครับ

อนุโมทนาสาธุครับ
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

อนุโมทนาครับ
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]