Loader

ศรีรังกานายากี...ขอแนะนำตัวค่ะ

Started by ศรีรังกานายากี, April 25, 2010, 01:43:35

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หวัดดีค่ะเพื่อนๆพี่น้อง HM นามปากกาของนู๋ชื่อ [HIGHLIGHT=#ffff00]ศรีรังกานายากี[/HIGHLIGHT] นะคะ ยินดีที่ได้รุจักค่ะ

ที่มาของนามปากกานี้ มาจากพระนามของพระแม่ลักษมีและพระแม่อาณฑาล แห่งวัดศรีรังคฺนาถสวามี

โดยส่วนตัวนู๋ติดตามบอร์ดนี้มานานแล้ว แต่ยังไม่เคยลงมาแลกเปลี่ยนความรู้อะไรเลย ตอนนี้ได้โอกาสจึงลงมาซะเลย

นู๋ขอแนะนำตัวคร่าวๆ ให้เพื่อนๆพี่น้อง HM พอรุจัก และฟังทัศนะบางอย่างของนู๋ จะได้รุจักกันมากขึ้นนะคะ

****************************************************************************************

[HIGHLIGHT=#00b050]นู๋ขอใช้ชื่อนามปากกาว่า ศรีรังกานายากี นะคะ

โดยธรรมชาตินู๋อยู่ในร่างผู้ชายนะ แต่เพศของนู๋คือตุ๊ดค่ะ 555

ตอนนี้นู๋ศึกษาอยู่ชั้นปีที่ 3 คณะมนุษย์ศาสตร์และสังคมศาสตร์ เอกศาสนาและปรัชญา มหาวิทยาลัยบูรพา
[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#00b050]นู๋จะกลับลงมากรุงเทพฯเมื่อมีงานเทศกาลสำคัญๆ อย่างนวราตรี ดีปาวาลี ส่วนมากจะอยู่ที่บางแสนค่ะ

นู๋สนใจเรื่องเทววิทยาของทุกศาสนา โดยเฉพาะของฮินดู เชื่อป่าวคะว่านู๋ติดตามมาตั้งแต่ชั้นประถมเลยค่ะ

โดยเฉพาะวัฒนธรรมภาคพื้นอินเดียตอนใต้ นู๋ค่อนข้างชำนาญและให้ความสนใจ ให้ความสำคัญอย่างมากๆๆๆๆ

นอกจากเรื่องเทพแล้ว นู๋ยังพอชำนาญด้านภาษา ดนตรีและนาฏศิลป์อินเดียใต้ (เน้นภารตะนาฏยัม)ด้วยค่ะ อย่างตอนนี้ก้อใช้ครูพักลักจำอยู่อ่ะค่ะ เพราะไม่รุจะเรียนที่ไหน

อิษฏฺเทวฺตาหรือเทวดาองค์โปรดของนู๋ก้อคือ พระแม่มีนาคชีเทวี พระศิวะนาฏราช พระเวงกเฏศวร (บาลายี) แระก้อพระแม่อาณฑาลค่ะ

ที่จิงแล้วนู๋มีความคิดว่าตนเองยังไม่มีความศรัทธาสูงพอ แระก้อยังไม่เก่งอะไรมากเท่าไหร่ แต่อาศัยตรงที่รักและศรัทธา(บ้าง)ค่ะ

ยังไงถ้าสิ่งที่นู๋แนะนำตัวแล้วมีอะรัยผิดพลาดก้อขออภัยทุกคนด้วยนะคะ ยังไงก้อฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆคนด้วยนะคะ

ยินดีที่ได้รุจักค่ะ ^^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#c00000]
[HIGHLIGHT=#00b050][HIGHLIGHT=#ff0000]"ถ้าเพียงแต่เอาทรายที่สัมผัสกับเท้าของฉัน   พระองค์จะทรงหายจากการประชวร [/HIGHLIGHT]
[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#00b050][HIGHLIGHT=#c00000]แล้วดิฉันจะไปตกนรก โดยไม่จำเป็นที่จะต้องพูดถึงเพียงกัลป์เดียวเท่านั้น [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#c00000]แต่ดิฉันไม่สามารถจะทนดูให้พระกฤษณะทรงได้รับความเจ็บปวดต่อไปได้"[/HIGHLIGHT]
[/HIGHLIGHT]

สวัสดีครับผม ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการสุ่อ้อมกอดพระเป็นเจ้า ครับผม
เหอะๆๆ จริงๆ ผม ก็ไม่ค่อยกล้ามาออกหน้าต้อน รับ เป็นคนแรกนะเพราะที่ผ่านมา
ผมออกหน้าต้อนรับใึครเป็นคนแรกแปปเดียว ...  เหอะๆ เป็นได้ครื้นเคลงทุกทีไปน่ะ
ยังไงซะก็ มากล่าวคำต้อนรับ อย่างเป็นทางการนะครับผม......

ยินดีต้อนรับ คุณศรีรังกานายากี สู่ HinduMeeting นะครับ

ปล. นี่คุณจิ้งจอกพันหน้าถึงขนาดเก็บสถิติไว้เลยหรอครับเนี่ย (ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวมั้งครับ ฮ่าๆๆๆ)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวัสดีวันมีนัคชีกัลยานัม  คุณศรีรังกานายากีคับ....เห็นชื่อล็อคอินแล้วต้องเข้ามาดูแหละครับ ในอินเดียคงไม่มีวัดไหนใหญ่สู้วัดนี้ได้แล้วแหละ

โอกาสหน้า จะมาขอความรู้ที่คุณได้ศึกษา ได้อ่านมานะครับ  ที่สำคัญพระแม่ที่ผมรักที่สุดก็ คือ เทวีมีนัคชีนี่แหละ อิอิ...

ยินดีต้อนรับและยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
ขอให้คุณมีความสุขในบอร์ดแห่งความศรัทธาที่แสนอบอุ่นแห่งนี้ครับ