Loader

HaPpY Deepawali ค่ะ^_^

Started by Ratha C, October 17, 2009, 00:24:03

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#dbe5f1]Happy Deepawali 17 Oct. 2009 มาจุดประทีปดวงไฟแสงสว่างนำทางชีวิตกันได้แล้วจร้า ขอให้ พี่น้องชาว HM ทุกท่าน มีความสุข คิดสิ่งใดให้สมปรารถนาทุกๆประการเทอญ. [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

.
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

มาร่วมด้วยคนค่ะ

Happy Deepawali  ค่า....

ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุข  ความเจริญๆๆนะคะ

.....................

**สุขสันต์วันเกิดพี่ต่ายด้วยนะคะ  ได้ข่าวว่าตรงกับวันเกิดของพี่ต่าย
กิมขอให้พี่มีความสุขมากๆ ค่ะ สวยๆ น่ารักๆๆ แบบนี้เสมอ  รวยๆด้วยค่ะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

สุขสันต์วันดิปาวาลีทุกท่านนะครับ

Just say. . . .  Happy  Deepawali . . .!!!
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

Quote from: Kimnei on October 17, 2009, 01:00:24
มาร่วมด้วยคนค่ะ

Happy Deepawali  ค่า....

ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุข  ความเจริญๆๆนะคะ

.....................

**สุขสันต์วันเกิดพี่ต่ายด้วยนะคะ  ได้ข่าวว่าตรงกับวันเกิดของพี่ต่าย
กิมขอให้พี่มีความสุขมากๆ ค่ะ สวยๆ น่ารักๆๆ แบบนี้เสมอ  รวยๆด้วยค่ะ

[HIGHLIGHT=#ebf1dd]ขอบคุณน้องกิมเน้ย มากๆนะคะ ขอให้น้องกิมเน้ย มีความสุข สมปรารถนา ทุกๆประการค่ะ กริ๊งๆเพื่อนๆ HM ตื่นได้แล้วคร้า มาจุดประทีป ถวายพระแม่ศรีมหาลักษมี กันดีก่ะ ขอให้ทุกๆท่านมีความสุข ร่ำรวย มั่งคั่ง สมบูรณ์พูนสุข มีความรักที่สุขสมหวัง มั่นคง ทุกๆคนนะคร้า โอม ศรี มหาลักษมี เจ นะมะฮา ขอนอบน้อมบูชาพระแม่ศรีมหาลักษมีพระมารดาผู้ยิ่งใหญ่และทรงเมตตา ขอพระองค์ทรงประทานพรแด่ผู้ที่ศรัทธา ในพระองค์ด้วยเทอญ.. สวย หล่อ รวย สุขภาพแข็งแรง คนรักเยอะๆจงมีแด่เพื่อนๆชาว HM ทุกๆท่าน นะคร้า ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Happy Diwali .... Happy Diwali นะคร๊าบ
ขอให้มีความสุขทุกคนนะครับ

แล้วก็ที่ลืมไม่ได้ Happy Birthday ท่านเจ้าของกระทู้น้องต่ายด้วยนะคร๊าบ

ขอให้มีความสุข คิดสิ่งให้สมความปรารถนา สุขภาพแข็งแรงนะคร๊าบ

HaPpY Deepawali  ขอให้ทุกท่านมีความสุขสมหวังทุกท่านนะค่ะ  เด๋ววันนี้จะกลับบ้านไปจุดเทียนให้สว่างไสวค่ะ

อืมมม แต่ขอสารภาพนะค่ะว่าเจี๊ยบไม่ทราบจิงๆอ่ะค่ะว่าจะต้องปฏิบัติหรือว่าทำอะไรอย่างไรบ้าง

แต่ก้อจะตั้งใจทำให้ดีที่สุดค่ะ   
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ขอบคุณพี่กาลิทัสมักมากนะคร้า ที่จำวันเกิดหนูได้อ่ะ ^_^ขอให้พี่กาลิทัส คิดสิ่งใดให้สมปรารถนาทุกๆประการเช่นกันค่ะ ปล.ของขวัญหนูยังไม่ได้เลยอ่ะ พี่กาลิทัสจะจัดส่งให้ ชิมิ ค่ะ อิอิ

มหาลักษมีเย ....

สัมปะจิตฉามิ
นาสังสิโม
พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ
พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม
มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม
มิเตพาหุหะติ
พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม
สัมปะติจฉามิ
เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ  รวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย รวยแล้ว รวยอีกกกกกกกกกก

นอนหลับขอให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นขอให้ได้เงินแสนนนนนน เงินล้านนนน

สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มีสตางค์นี่มันช่างดีนะเอ๊อ   มีสตางค์จะทำอะไรก้อเพลินจะตาย

ไม่ต้องดิ้นต้องรน  จะนกจะไม้  จะเอาอะไรก้อชี้...ขอเสียงคนมีตังค์หน่อยคร๊า   

ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

จ๊ากกกกกกกก มีทวงของขวัญวันเกิดด้วย

ขอแสงสว่างแห่งประทีปนำทาง
.
.
.
.
.
.
.
.
.

พระเจ้าคุ้มครองทุกคนนะคัฟ

ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

[HIGHLIGHT=#ff0000]อ้าว พี่กาลิทัส จำมะได้เหรอ ว่าวันดีปาวาลี พี่ชายหรือน้องชาย เค้าจะต้องให้ของขวัญกะน้องสาว แล้ว น้องสาวก้อจะให้พรพี่ชายกลับ อิ อิ หนู มะมีพี่ชายน้องชายอ่ะ ฉะนั้น พี่กาลิทัส ต้องให้ของขวัญหนู หุๆ ^_^[/HIGHLIGHT]

วันนี้คงไม่ได้ไปร่วมงานแน่เลยอ่ะค่ะ

คงจุดเทียนอยู่แต่ในห้อง

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

October 19, 2009, 02:22:40 #16 Last Edit: October 23, 2009, 03:57:10 by Amrit_Phakti
วันที่18ผมจัดทั้งดิปาวาลี+มหากาลีบูชา  วันเดือนขาดพอดี  แรม14ค่ำ ไม่มีแรม15ค่ำ  ถือเทวีฤกษ์พอดี   เอาภาพมาฝากคับ  บ้านผมเอง

[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]