Loader

พิธีบูชาเนื่องในงานแต่งงานพระแม่กับพระศิวะ และงานบูชาพระคเณศ ณ วัดแขก สีลม (New)

Started by อักษรชนนี, December 19, 2009, 15:10:36

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

.

ขออนุญาติแจ้งข่าวประชาสัมพันธ์แก่สานุศิษย์และสมาชิกครอบครัว HM ทุกท่านนะครับว่า

ในวันที่ ๓๑ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๒ ทางวัดพระศรีมหาอุมาเทวี (วัดแขก สีลม) จะมีการจัดพิธีบูชาเนื่องในวันแต่งงานของพระแม่กับพระศิวะ โดยพิธีจะเริ่มขึ้นในเวลาประมาณ ๑๗.๓๐ น.

และในวันที่ ๑ มกราคม พ.ศ.๒๕๕๓ ทางวัดจะจัดให้มีพิธีบูชาพระคเณศ เป็นกรณีพิเศษเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ โดยพิธีนี้ในรอบเช้าเริ่มเวลาประมาณ ๙.๐๐ น. และรอบเย็นเริ่มเวลาประมาณ ๑๗.๐๐ น.

หากเพื่อนๆสมาชิกครอบครัว HM ท่านใดยังไม่มีโปรแกรมไปที่ไหนในช่วงเทศกาลส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ก็ขอเรียนเชิญไปร่วมในพิธีเพื่อเป็นสิริมงคลในโอกาสสำคัญๆนี้ได้นะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ขอบคุณน้องอักษร สำหรับข่าวดีที่นำมาแจ้งค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

เพิ่มเติมครับ

หุหุหุหุหุ ต้องไป ต้องไป  อยากไป

ขอบคุณนะครับที่มาบอกข่าว
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ขอบคุณน้องคิวมากมายคร้า ว่าแต่ ไปวัดแขกกันแล้ว อยากชวนเพื่อนๆที่ไม่ไปไหน ไปสวดมนต์ต่อแบบข้ามปี ที่วัดสุทัศน์ หรือ วัดชนะสงคราม ใครว่างๆไม่ไปเที่ยวที่ไหน เชิญไปพร้อมๆกันดีมั๊ยคร้า ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ใครจะไปยกมือขึ้น โย่วๆ
ถ้าจะไปก็ไปด้วยกันนะ ไปคนเดียวไม่เอาล่ะ ...

Happy new year 2010 เย้ๆๆ

อยากไปอ่า
แต่ม่รู้ลางานได้ป่าวอ่า
อยากปายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ขอต่อท้ายแถวไปร่วมงานด้วยคนค่ะ จะเจอใครในบอร์ดหรือเปล่าน๊า
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

[HIGHLIGHT=#dbe5f1]น้ำหวานจ๋า สรุป ไปวัดแขก เสร็จแล้ว ไปสวดมนต์ข้ามปีวัดสุทัศน์กันต่อนร้า ส่วนใครจะไปต่อ เซนต์ชื่อต่อท้ายกระทู้ได้เลยคร้า ปล.ฝากถึงพี่กาลิทัส ตอนนี้ รฐา คิดว่า สมาชิก HM มากมาย เดินจะชนกันและยังไม่รู้จักกันเลยอ่ะคะ พี่กาลิทัส หรือ พี่ๆเวปมาสเตอร์ม่ายคิดจามีสัญลักษณ์หรืออารายมาแจกกันหน่อยเหรอคร้าแบบจะได้รู้ว่าเป็นคนบ้านเดียวกันอ่ะ  หรือแจกของขวัญปีใหม่ให้น้องๆเพื่อนๆHMก้อได้นะคร้า ปล.ยังไม่เอาเล่นเกมส์นร้าเด๋วเล่นแพ้อีก อิ ๆ ^_^  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]