Loader

งานมหาศิวะราตรีเพื่อนๆไปที่ไหนกันบ้างค่ะ

Started by salee, February 02, 2010, 11:15:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีอยากทราบความคิดเห็น ว่าเพื่อนๆ พีๆ สมาชิกไปร่วมงานมหาศิระราตรีที่ไหนกันบ้าง
ตัวหนูเองจะไปที่วัดเทพมณเทียรอะค่ะใกล้บ้านสุด แล้วเจอกันที่วัดนะคะ

ปีนี้คงไม่ได้ไปที่ไหนเลย เพราะต้องไปทำธุระที่ต่างจังหวัดพอดี  

ยังไงเพื่อนๆพี่ๆที่ไปร่วมงานก็ช่วยๆกันถ่ายภาพมาฝากด้วยนะคร๊าบบบบบ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: giftzy_69 on February 02, 2010, 14:25:58

แอบไปฮันนีมูนมากกว่าละมั้ง อิอิ

แหมๆๆ พี่กิฟก็..... ผมไปทำธุระเนื่องในเทศกาลตรุษจีนคร๊าบบ ไม่ได้ไปฮันนีมูนซะกะหน่อย เหอๆๆ

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

มีที่น่า ไป หราย ที่ เรย อ่ะคร้าฟ ลานคนเมือง ก็ น่า ไป 

เสร็จ ก็ ไปต่อเทพมณเฑียร เรย อิอิ ......  นัดแนะ กัน ได้ คร้าฟ

ไปวัดแขก หรือไม่ก้อ วัดเทพมณเฑียรอ่ะค่ะ

http://zinsocute.hi5.com  จิ้มสิ~*

เสือก็จะไปวัดเทพมณเฑียรคะว่าเเต่  หากไปวัดเดียวกัน  ทำยังไงดีถึงจะได้รู้ว่า  เป็นเพื่อนๆ  จาก  HM

จะได้ไปเม้นถูกคน  ล้อเล่น  ทักถูกคน  ว่าเเต่พี่จิ้งจอกพันหน้าไปวันไหนคะ  จะไปขอลายเซ็น  ถ่ายรูปคู่กับพี่หน่อยนะคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

คงไม่ได้มีโอกาสไป  เพราะต้องอยู่บ้านแร้วว

ไงก้อขอรอชมภาพถ่ายจากเพื่อนๆ ทุกคนล่ะกันค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

Quote from: Kimnei on February 05, 2010, 22:43:21
คงไม่ได้มีโอกาสไป  เพราะต้องอยู่บ้านแร้วว

ไงก้อขอรอชมภาพถ่ายจากเพื่อนๆ ทุกคนล่ะกันค่ะ

หายไปนานเลยนะน้องกิม

เป็นไงบ้างใกล้เรียนจบยัง

พวกพี่ๆคิดถึงเน้อ อิอิอิอิ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ ทียังไม่ลืมนู๋  เหลือสอบอีก 2 ตัวค่า ก้อจบแล้วว

เข้ามาเว็บนี้ น่ายินดีมาก ๆ สมาชิกเพิ่มขึ้น และดูอบอุ่นเหมือนเดิมเลยค่ะ

^__________^
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

แหมๆๆๆ  น้องเสือ  เล่นซะเขริน

ถ่ายรูปขอลายเซ็นต์.............

9-11ถือศีลเตรียมตัวเข้ามหาศิวะราตรีที่บ้านครับ
12  วัดเทพ
13  วัดแขก
ใครพบผมก้ทักทายกันได้นะครับ
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

อยากไปวัดแขกอ่ะค่ะ แต่คงไม่ได้ไป อีกที่หนึ่งที่อยากให้ชาวHMไปนมัสการองค์พระศิวะมหาเทพ ก็คู้บอน ซ. 8 อ่ะค่ะ มูรติของพระองค์สวยงามใหญ่โตมากมาย บรรยากาศดีอ่ะค่ะ เหมาะกับการนั่งสมาธิ ท่านใดว่างๆหรืออยู่ใกล้ๆ เชิญไปดูได้ค่ะ สงบจริงๆ

คืนวันที่ 13 ผมเชิญพราหมณ์มาทำพิธีบูชาศิวลึงค์ที่บ้านครับ

ผมอยากทราบอะคัฟ
ว่าในเมื่อวันศิวราตรีของปีนี้นั้นตรงกับวันที่12 กุมภาพันธ์
แต่ทางจันทรคติกำหนดว่าศิวราตรีคือวันแรม14ค่ำเดือน3ซึ่งในประเทศไทยตรงกับวันที่13
วันที่12ผมไม่สะดวกอะคัฟ  แล้วผมสามารถบูชาในวันที่13ได้ไหมอะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

วันที่ 12 น่าจะเป็นกำหนดการจากปฎิทินของอินเดียอ่ะคร้าฟ

เพราะทางวัดเค้า แจ้งว่าเป็นวันที่ 12 หรือไงอ่ะคร้าฟไม่แน่ใจ

ไปเทพมณเฑียรกันคร้าฟ รวมกันได้ 5-6 คนแร้วคร้าฟ ครายไปด้วยกันคร้าฟ

เสือจะไปวัดวิษนุกับพี่เทวาเหนือเกล้า  เเละ  พระเเม่ของเสือ  ที่เสือวาด  เเละหวังว่าวันนั้น

เสือจะได้เอ่ยคำว่า   ท่านเเม่ผู้มีความรัก  ความการุณ  บริสุทธิ์  สูงส่ง  เเละทรงพลัง

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

พรุ่งนี้แล้วซิเน๊าะ

น่ายินดีกับเพื่อนๆ ที่ได้ไปร่วมพิธีจังเลยค่ะ ^^

เสือเปลี่ยนใจ  ขอไปกับพี่จิ้งจอกพันหน้าดีหว่า  น่าหนุกดี  อ่านกระทู้นี้  วอนพี่จิ้งจอกคนดี  โทรหาเสือที

พรุ้งนี้  ขอไปกับพี่ด้วย  เเต่ขอเดินทางข้างขวาของพี่จิ้งจอกพันหน้านะคะ  (เเขนข้างขวาเท่านั้น)

-*-   กำ

ต้องข้างขวา ด้วยหรา ทำไม หว่า....

เดวส้ากครู่ นะ เดวจะโทหาแระ

เเขนขวาพี่จิ้งจอกมีรอยประทับนี่คะ

เเต่พี่พี่ค่ะ  เสือไปวนรอบศิวลึงค์มา  108  รอบ  รอบล่ะ  66-74  ก้าว  พร้อมกับสวดบูชาท่านไปด้วยคะ

ไปกับ  ขวัญใจ  ไอดอล  นักร้องที่เสือชอบ  ปลื้มที่สุด  เดินกันสองคน  บูชา  ได้สวด  108  โอมนมัสศิวายะ

สวดพร้อมกับเธออย่างเต็มเสียง   (ก็คนมันเสียงดีอะน่ะ)  ป่าวดอก  อยากสวดสรรเสริญพระเป็นเจ้าดังๆ

เห็นบางคนเดิน108  รอบไม่ไหว  ใส่ทีเป็นกำ  ก็มี  เเต่เสือคิดว่า  เราไม่ควรโกหกตัวเอง  ไม่ควรโกหกพระเป็นเจ้า 

เเละพระศิวะท่านให้พรด้วยความเพียร  เสือเดินไปท่านพราหมก็ยิ้มให้ชื่นใจที่สุด  เสือถืออดคะวันนี้  ขอกินเเค่

กระเทยแดง  อุ้ย  กระทิงเเดงคะ  จะได้เดินทนเหมือนกระทิง  รู้สึกเป็นสุขจังคะ  พอครบ  ท่านพราหมบอกให้ขอพร

เสือไม่รู้จะขออะไรนะคะ  เสือเลยขอว่า  หากพระผู้เป็นเจ้าให้ทุกคนดำเนินเเละมีหน้าที่ที่เเตกต่างกัน 

หากประสงค์ให้เสือทำสิ่งใด  เสือขอว่า  ขอเสือกินข้าวก่อน  ขอเสือกินให้อิ่ม  เสือก็พอใจเเล้ว

มิใช่เสืออยู่เพื่อกินนะคะ  เเต่เสือคิดว่าเสือพอดีกับชีวิตอันเรียบง่ายของเสือเเร้ว

เเละเเล้วคำขอเสือก็เป็นจริง  เดินไปวัด  กินข้าวมาสองถาด  อิ่มพุงปลิ้น  กลับบ้านจะหลับให้สบายใจเลย

พี่จิ้งจอกเเละเพื่อนๆที่ไม่ได้ไปอะนะคะ  ไม่ต้องอิจฉาเสือหรอกนะคะ 

ขอให้กินอิ่ม  ทำงานคล่อง  นอนหลับนะคะ