Loader

องค์นี่อะ

Started by wutthiphat, February 18, 2010, 15:49:01

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอคำบูชาหน่อยคับ

พระแม่กามากษี

ส่วนมนต์ รอท่านอื่นนะครับ

ผมตอบท่านเจ้าข้องกระทู้ไว้เรียบร้อยแล้วที่กระทู้นี้ครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1579.0

โห  คุณ  กามัคชี่ส่วนใหญ่มันตราเป็นทมิฬนะ  ยากอะ

แต่เคยเห็นอยู่  มนต์ที่เป็นสันสกฤต   ยังไงลองไปดู ศรีกามัคชี่ สโตตรัมนะ 

หรือไม่ลองไปถามพี่ยีนส์อะคะ  555

โยนให้สะงั้น   แต่ทมิฬ อิชั้นไม่สันทัดจริงๆ   

อัมมันคุ้มครองจ้า

ถ้าจำ ไม่ผิด
เทวีกามัคชี เทวีลลิตา เทวีตรีปุระสุนทรี
ทั่งหมดนี้เป็นองค์เดียวกันชิปะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

โทษทีคะ  อิชั้นลืมดู ว่าพี่ยีนส์เอา กามัคชี่สโตตรัมให้คุณแล้ว

งันเอาหัวใจสั้นๆ ไปและกันนะ สำหรับองค์นี้

.... โอม  นะโม กามัคชี่เดวี อามุขิมี กูรูๆ สวาฮา .....

แต่ไงรอท่านอื่นที่รู้มากกว่านี้มาเพิ่มเติมนะค่ะ อิอิ

อิชั้นยังอ่อนหัด   

Quote from: wutthiphat on February 18, 2010, 15:49:01

เทวรูปพระแม่งามจังครับท่านเจ้าของกระทู้
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ และคำชม เป็นพระที่ค่อนข้างสวยงาม มีความถูกต้องตามเทวลักษณะอ่ะคับ เงินโบนัสเกีอบหมดอ่ะ ว่าจะได้องค์นี้มา

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ

พี่เอก หรือออเปล่า ...

พระแม่งาม มากคร้าฟ

รายละเอียดงานเป๊ะ มาก คร้าฟ 

พระแม่สวยมาก คับ

ชอบจังเลย   

โทษทีที่มาตอบช้า ผมเอก คับ

Quote from: wutthiphat on February 18, 2010, 15:49:01

วันก่อน ไปพาหุรัดมาเห็นคล้ายๆ  เหมือนองค์นี้ เรย อ่ะคร้าฟ แต่เป็นพระแม่ลักษมี แต่ก็ ลายละเอียดไม่เท่านองค์นี้ นะคร้าฟ องค์นี้ งามมั่กๆๆๆ

ขอบคุณคับคุณนาราดา

Quote from: wutthiphat on February 24, 2010, 00:33:11

สอนหนังสือสังฆราชรึป่าวเนียะ
อิอิ
แอบมาเล่นก็ม่บอกน้องเลยนะ

Quote from: yuanyuan on February 24, 2010, 09:24:23
Quote from: wutthiphat on February 24, 2010, 00:33:11

สอนหนังสือสังฆราชรึป่าวเนียะ
อิอิ
แอบมาเล่นก็ม่บอกน้องเลยนะ

ก้อว่าอย่างงั้นอะละ ทำเเบ็วนะพี่เอก  
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

พี่ เอกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หวาดเดคร้าฟ พี่ แหม แหม แหม ....อำพรางตัว เงียบ เชียว อิอิ

เมื่อไร ได้ เจอกันคร้าฟพี่