Loader

ดาบ ... ดาบ... ดาบ... ดาบ... เสร็จเเล้วคะ เม้นกันหน่อยนะคะ

Started by เสือร้องไห้, April 12, 2010, 02:41:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ช่วงนี้ได้กลับบ้านคะ  อยากทำศาสตราของพระเเม่ 
เท่าที่ความสามารถจะมีเเละวัสดุจะหาได้
ทำไว้ก่อน  เผื่อมีเวลา  จะปั้นองค์ท่านคราวหลัง 

เพราะปั้นต้องใช้เวลานาน   หลังจากที่  ทำเเล้วผิดพลาดบ้าง 
เเต่ก็ยังทำต่อไปเริ่มใหม่ค่ะ  ยังไม่เสร็จคะ  เเต่อยากนำมาเสนอค่ะ
อย่างน้อยขั้นตอนสำคัญก็ผ่านไปได้เเล้วค่ะ  เป็นสเตนเลสค่ะตัดเอง 
เเล้วเจียรคะ  อย่าได้เสียทีที่เป็นลูกสาวนายช่างอิอิ  เเละความคืบหน้าอย่างไรต่อไปจะนำมาเสนอให้ดูเป็นระยะนะคะ  ขอบคุณทุกกำลังใจคะ  พี่พี่เชื่อเสือทำได้  เสือก็ต้องเชื่อสองมือเสือคะ  ว่าเสือทำได้
ป.ล.น้องเสืออายุ  23  ค่ะ  ร่างกายเเข็งเเรงดี  สองมือยังดี  สายตายังดี   
ศรัทธาเเละความรักท่มีต่อพระเเม่ก็ยังเต็มเปี่ยม จึงอยากทำด้วยสองมือ 

เเรงกาย   ความสามารถเท่าที่มีค่ะ

เพิ่มเติมนะคะ  ด้ามดาบมีลายดอกรัก 
ดอกบัว  ดอกปีป  เเละหัวเสือ  จับได้ถนัดมือมากๆค่ะ  ทำเอง 
เห็นเเล้วยังเสียวไส้เลยค่ะ  ในส่วนของด้ามรื้อไปสองรอบ 
รอบเเรกทำหัวเสือใหญ่กว่านี้ปรากฏว่าพอหมุนปลายดาบ
เเล้วไม่ได้  360 องศา  จะเกี่ยวข้อมือ  เกรงว่า  ถวายท่านเเม่ 
เเล้วจะเหวี่ยงสวิงไม่ไม่รอบ  อ่ะเลยตัดสินใจรื้อทำใหม่ 
ไม่ได้เสียเวลามาก  คือเสืออยากทำเเล้วให้รู้สึกว่าดีที่สุดสำหรับเสือคะ

ขอบคุณทุกๆกำลังใจเเละความเชื่อมั่นน่ะคะ  เสือลงรูปมาให้ดูด้วยคะ
รอถวายพระเเม่ค่ะ  ตอนนี้ตัดไม้ทำเเท่นตั้ง  ขอพระเเม่อวยพรค่ะทุกท่านคะ

[HIGHLIGHT=#ffff00]อย่าห้ามเสือ  อย่าห้าม  จะขอจัดการกะคนหลายใจหน่อย  [/HIGHLIGHT]

ป.ล.  ด้ามจับ  ใช้อีพ๊อกซี่ชนิด  ต่อรอยเหล็ก  เนื้อเหนียวมาก  นำมาผสมกับ  ผงธูป 
เพราะในผงธูปที่เป็นขี้เถ้านอกจากให้สีที่สวยเเล้วผงธูปประกอบด้วย  ดิน  เเละ  ซิลิก้า
ที่ละเอียดไม่ต้องมาบด  เเต่ปั้นยากหน่อยคะ  เลยทำได้เเค่นี้ค่ะ
เเต่ขอบอกว่าด้ามเเข็งเเรงดีมากค่ะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

[HIGHLIGHT=#ffff00]ขอให้เสือทำสำเร็จลุล่วงดั่งที่ได้ตั้งใจไว้คร่ะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#fdeada]
อยากเห็น .... จินตนาการ เป็นรูปเป็นร่าง "ให้กำลังใจ" เสือน้อย มุ่งมั่น อย่าหวั่นไหว
[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d7e3bc]ปีใหม่ไทย ...ยินดีที่[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#d7e3bc] HM ทำให้ "รู้จักที่ บุคคล ที่ควรให้และรับอย่างสมดุล" @ให้เกียรติเพื่อนสมาชิกที่จิตผ่องใสบริสุทธิ์เสมอกัน @ให้เกียรติ webmasters ที่หลายท่านมองข้ามความเหน็ดเหนื่อย และการไม่ปริปากร้องขอสิ่งใดแม้เกียรติแห่งตนนอกจาก "ความสงบ" ตาม "หลักสากลของกติกาแห่งบอร์ด" และ@ HM พื้นที่เล็กๆ ให้ฝึก "สำรวมกาย วาจา ใจ ในวงแคบแต่ยิ่งใหญ่" การเกิดขึ้นของสิ่งใด นอกจาก "ความซาบซึ้งแต่ไร้ตรรกะ" และ "ขัดกับจุดยืนข้างต้น" คงไม่ได้ทำให้ "การหยุดแล้วมอง HM ที่ดูอบอุ่นแต่ไม่มั่นคง" เป็นหนทางปลีกวิเวก คุณูปการของ HM ด้านอื่น บ้าน/แหล่งระบาย/แสดงอำนาจ/ความรู้แท้ แล้วบังเกิดให้ "ซาบซึ้ง..แต่ไร้ตรรกะ" ที่น่าเคารพ "การปฏิเสธที่จะโต้แย้งใดๆ" คงเป็นหนทางเดียวที่จะรักษาจุดยืน และ "ให้" เกียรติแก่ HM ที่ไม่สามารถประกาศตนได้ว่า กินอิ่ม นอนหลับ เราคือผู้มอบวิญญาณแก่องค์เทพ/องค์เทพอยู่กับ HM เยี่ยงการร้องขอ/เรียกร้องอย่างปุถุชนทั่วไป   ที่กล่าวมาอาจ "เข้าไม่ถึง"...คำว่า "ให้" จึงยังไม่มีในมโนสำนึก แต่จะแย่เข้าไปอีกหาก "ซาบซึ้ง/แปลความหมายผิด" ก็คงต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ เป็นเรื่องปัจเจกจริงๆ คนเราปรับเปลี่ยนยาก..... เห้อออ แค่คำว่า "ให้" ด้วยความเคารพ [/HIGHLIGHT]

ตอบ ข้อ1 กับข้อ 2 รวมกัน เรย เน๊อะ เหอะๆ 
ตอบ... ก็ ทำการบุชาพระ คเณศวรก่อน เรย จร้า .. อย่างอื่น ค่อย ว่่า กัน

ตอบข้อ3       ต๊าย.. ถ้าพี่ ตอบว่า ไม่เชื่อ เสือ จะ ย้อนกลับมาห่ำหั่น พี่ มั๊ยเนี่ย เหอะๆ  ทำได้อยุ่ แร้ว ร่ ะน้อง เอ๊ย ...

เออวันก่อน พี่ไปดูไม้มาน่ะ ว่า จะโทรถามซะหน่อย น่ะ เรื่อง สี อ่ะแระ เอา เป้น ว่า เดี๋ยว โทรถามระกราน จ้า สะดวกกว่า เน๊อะ

การสร้างเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่ในสายตาของดิชันเสมอๆ

ขอเป็นกำลังใจให้น้องเสือ ทำให้สำเร็จสมความตั้งใจนะคะ
สู้ๆค่ะ

Quote from: สวัสดีปีไหม่ครับ on April 12, 2010, 16:49:47
ตอบ ข้อ1 กับข้อ 2 รวมกัน เรย เน๊อะ เหอะๆ   
ตอบ... ก็ ทำการบุชาพระ คเณศวรก่อน เรย จร้า .. อย่างอื่น ค่อย ว่่า กัน
ตอบข้อ3       ต๊าย.. ถ้าพี่ ตอบว่า ไม่เชื่อ เสือ จะ ย้อนกลับมาห่ำหั่น พี่ มั๊ยเนี่ย เหอะๆ  ทำได้อยุ่ แร้ว ร่ ะน้อง เอ๊ย ...
เออวันก่อน พี่ไปดูไม้มาน่ะ ว่า จะโทรถามซะหน่อย น่ะ เรื่อง สี อ่ะแระ เอา เป้น ว่า เดี๋ยว โทรถามระกราน จ้า สะดวกกว่า เน๊อะ

ใจเย็นน่ะคะคุณพี่ขาวันนนี้น้องเสือไปซื้อลูกหมู
(เครื่องเจียร  เครื่องตัด  เเละขัดเเถวบ้านเรียกลูกหมูหรือลูกหนู)
สว่าน  เครื่องดูดฝุ่นไม้  เลื่อยไฟฟ้า  ลันดา  เ
ค้าลดราคาช่วงสงกราณต์พอดีเหลือกล่องสุดท้ายด้วย  กะว่าจะทำดาบด้วยวิธีดังนี้
ตัดเเผ่นเหล็กเหนียวที่มาจากใบเลื่อย  น้ำหนักเบา  เจียรเเล้วคม
หาง่ายไม่เป็นปัญหาในการตัด  ทำเป็นรูปเหมือนรูปที่เสือวาด  เเละหุ้มด้ามด้วย 
วัสดุที่เคยบอกพี่กี้น่ะคะ  จะไม่เชื่อไม่ได้นะคะหาอุปกรณ์ไว้เเล้ว 
อยู่ที่ว่าจะขี้เกียจหรือเปล่า  ส่วนพี่กี้เรื่องซุ้มน่ะ  ค่อยคุยกันน่ะคะ 
ตอนนี้อุปกรณ์งานช่างมีอยู่เเล้วเพิ่งซื้อ 
ถ้าโทรถามเกรงว่าจะธิบายได้ไม่ดีพอเท่าวาดให้ดูนะคะ

อยากเห็นเทวรูปท่าน  ที่เรียกว่า  รอยยิ้มในคมดาบ  ด้ามดาบมีลายดอกรัก  มือจับลายดอกปีบ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

จะคอยติดตามดูผลงานนะครับ เอาใจช่วยให้สำเร็จนะครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

[HIGHLIGHT=#c00000]พี่เสือทำได้ครับ ผมเชื่อ ^^[/HIGHLIGHT]
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

รอยยิ้มในคมดาบ โอ้ว....... ข้าน้อยขอคาราวะท่านจอมยุทธ จากแดนใต้

น้องเสือ กลับชุมพร จริงๆ หราเนี่ย เค้าเล่นกันวันเดวน่ะที่โน้นอ่ะ ......
แระกลับมาเมื่อไรเนี่ย

จะบอกอีกอย่างจะให้ ถ่ายรูป ศิวลึงค์ ที่แกะเอง มาให้ดูหน่อย หรือจะให้ไปยกเอง บอกมะ เหอะๆ

Quote from: สวัสดีปีไหม่ครับ on April 13, 2010, 08:33:33
รอยยิ้มในคมดาบ โอ้ว....... ข้าน้อยขอคาราวะท่านจอมยุทธ จากแดนใต้
น้องเสือ กลับชุมพร จริงๆ หราเนี่ย เค้าเล่นกันวันเดวน่ะที่โน้นอ่ะ ......
แระกลับมาเมื่อไรเนี่ย
จะบอกอีกอย่างจะให้ ถ่ายรูป ศิวลึงค์ ที่แกะเอง มาให้ดูหน่อย หรือจะให้ไปยกเอง บอกมะ เหอะๆ

ได้เลยเจ้าค่ะ  เพิ่งสรงน้ำวันนี้  พอดีเลย  เเล้วจะถ่ายรูปไผให้ดูนะคะ

เเต่มายกเองนะไม่เป็นไร  เจ้าค่ะ  ขอเเค่ยกมือไหว้เป็นพอ  สำหรับคุณพี่น้องเสือภูมิใจเต็มใจเสนอ คะ

เหอะๆ เริศ คุณน้อง  เอามาตั้งกระทู้ ใหม่ เรย ด้วยนะ เอาเป็น กระทู้ ไรดี ร่ะ ขอโดนๆ นะ จะได้สมกับงานที่ น้องเสือลงแรงแกะสลักเอง ถึง สองปีเต็ม

อ้อ  อีกอย่าง เรื่อง
ที่น่ายินดีของน้องเสือ อีกเรื่องอ่ะ สรุปจะไม่ให้พี่บอกใครแน่ หราคันปาก ยิกๆๆๆๆ
พี่นิ ก็ชอบ จริ๊ง เรื่องของชาวบ้านเนี่ย เอาเป็นว่าใครอยากรู้ เรื่องที่น่ายินดีของน้องเสือ
ศิลปินแห่งพระเป็นเจ้า(ตำแหน่งนี้ผมให้เองเป็นการส่วนตัวคร้้าฟ) ถามผม นอก
เวลาได้คร้าฟ คันปากยิกๆๆๆๆๆ อยากเล่า อ่ะ

555+

เอาใจช่วยคับพี่เสือ สู้ๆ 
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

เอาใจช่วยครับพี่เสือ
ขอให้ทำสำเร้จนะครับ
อย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกคนค่ะ  วันนี้เจียรเหล็กไฟเเลบเลยละคะ

อุ้ย....ตกกลางคืน  นอนมือหุบไม่ลง  กำมือไม่ค่อยได้

เพราะเจียรมาหลายเพลา  ปรากากฎว่า 

เกิดความผิดพลาดเล็กน้อย  ตรงส่วนโค้งของดาบ

ทำให้เสียเวลาเปล่า   คงต้องเริ่มตั้งเเต่

ตัดเหล็กใหม่ในวันพรุ้ง  ยังไงซ่ะเชื่อว่า  ยังทำใหม่ได้อีก

ถ้าไม่ท้อเสียอย่าง  ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ 

จะทำให้ไม่ผิดหวังเลย  เเต่อาจนานหน่อย

น้องเสือพี่ขออนุญาตแนะนำนิดนะคับ  วาดแบบลงกระดาษแข็ง  เท่าขนาดจริงนะ  แล้วเดินไปร้านขายแผ่นสแตนเลส

ให้ผู้ชายแมนๆเค้าลอกแบบ แล้วตัดตามแบบนะ    ตัวด้ามก็ใช้ท่อแสตนเลส ให้เค้าอาร์คติดกันไปเลย  จ้างเค้าไม่น่าจะแพงเท่าไหร่หรอก

พันกว่าบาทได้มั้ง  พี่ทำมานานนม นมนานมากแล้ว   เข้าใจว่าหนูอยากทำด้วยตัวเอง(ขนาดรูปพระแม่ยังวาดเองเลย นับถือ)

แต่เรื่องแมนๆ แบบนี้ จ้างผู้ชายทำเหอะจร้า   เสร็จแล้วเราค่อยเอามาล้างแล้วทำพิธีสรงน้ำ  นม  ผงต่างๆ รับรองเวิร์คแน่นนอน...

ปล.เชื่อแก้วเหอะ...

Quote from: Jagadamba on April 18, 2010, 09:45:22
พี่เสือก็แมนไม่แพ้ผู้ชาย รับรองทำได้ สู้ๆนะคุณพี่

เเหมคุณน้องขาพูดงี้เขิลนะคะ 
พี่เสือไม่ใช่ทอมนะคะ  เป็นผู้หญิงออกจะดีคะ  เเค่พูดเพราะๆ  ออกปากเอ่ย 
ขอร้องบุรุษเพศให้ช่วยทำงานหนักๆ หิ้วของให้ได้ 
เเม้ว่าจะหน้าตาประดุจดั่งปลาบู่ชนเขื่อนก็ตาม 

ฉะนั้นพี่เสือก็หวานเป็นนะคะ  เเต่จะเข้มมากกว่าอิอิ

Quote from: นกแก้ว on April 18, 2010, 06:12:06
น้องเสือพี่ขออนุญาตแนะนำนิดนะคับ  วาดแบบลงกระดาษแข็ง  เท่าขนาดจริงนะ  แล้วเดินไปร้านขายแผ่นสแตนเลส

ให้ผู้ชายแมนๆเค้าลอกแบบ แล้วตัดตามแบบนะ    ตัวด้ามก็ใช้ท่อแสตนเลส ให้เค้าอาร์คติดกันไปเลย  จ้างเค้าไม่น่าจะแพงเท่าไหร่หรอก

พันกว่าบาทได้มั้ง  พี่ทำมานานนม นมนานมากแล้ว   เข้าใจว่าหนูอยากทำด้วยตัวเอง(ขนาดรูปพระแม่ยังวาดเองเลย นับถือ)

แต่เรื่องแมนๆ แบบนี้ จ้างผู้ชายทำเหอะจร้า   เสร็จแล้วเราค่อยเอามาล้างแล้วทำพิธีสรงน้ำ  นม  ผงต่างๆ รับรองเวิร์คแน่นนอน...

ปล.เชื่อแก้วเหอะ...

ขอบคุณคะพี่นกเเก้ว 
คิดเหมือนกันคะ  ว่าทำไม่ได้ก็จะจ้างเอา 
เเต่ของอย่างงี้มันเป็นเรื่องของศักดิ์ศรีที่ค้ำคอค่ะ 
เนื่องจากเป็นลูกสาวนายช่าง 
มันเป็นเรื่องของศักดิ์ศรีจริงๆคะ 
เเละอีกอย่างกะว่าถือโอกาศได้เรียนรู้ไปด้วยอะคะ 

ได้ข่าวมาว่า เหลือ แต่ ด้าม นอกนั้นเรียบร้อย และ เหอะๆๆ ฉันยอมแก แล้วววววววววว

อีกไม่นาน เราคงได้ชมแบบเสร็จสมบูรณ์

เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on April 18, 2010, 21:48:31
ได้ข่าวมาว่า เหลือ แต่ ด้าม นอกนั้นเรียบร้อย และ เหอะๆๆ ฉันยอมแก แล้วววววววววว

ยอมอะไรคะพี่จิ้งจอกพันหน้า  เสือชอบคำนึงอะคะ 
บอกว่า  ถ้าทำชั่ว  คิดนานๆเเล้วค่อยทำ  เเต่ถ้าจะทำดี  ไม่ต้องรอ  ทำเลย

ว่าเเล้วจะบอกว่าคมเเค่ไหน  เกี่ยวเสื้อขาดเลย  ไม่ระวังได้เลือดไปนิดนึง
เเค่พอถากๆ  เลือดซึมๆหยดสองหยด  นิดหน่อยอะคะ  พอเเสบๆ

เหลือคมอีกด้านนึงค่อยทำค่ะ  กลัวไม่มีที่จะตอนตอกด้าม 
ลงไม้  อิอิ เกรงใจไม่กล้าบอกว่าลงทุนเท่าไร  รู้เเล้วเหยียบไว้เลยนะคะ

หุหุหุหุ สวยมากอ่ะ พี่เสือ

คิดว่า มาจากช่างตีเหล็ก อรัญญิก

สวยมากๆๆๆๆๆๆ จิงๆ

(ส่วนเรื่อง ลงทุน เท่าไหร่ แจ็ครู้แหล่ะ)

Quote from: สุขาวดี on April 18, 2010, 23:13:04
หุหุหุหุ สวยมากอ่ะ พี่เสือ

คิดว่า มาจากช่างตีเหล็ก อรัญญิก

สวยมากๆๆๆๆๆๆ จิงๆ

(ส่วนเรื่อง ลงทุน เท่าไหร่ แจ็ครู้แหล่ะ)

รู้ก็เหยีบไว้อย่าบอกใครนะคะ  อิอิ
ของเเพงพี่เสือปฎิเสธตลอดกาล  อิอิ
คราวนี้หวังว่าคงรู้นะคะ  ว่าเงินไม่ใช่พระเจ้า
เเต่มันก็จำเป็นคะเเต่อาจไม่มากที่สุด 
เเล้วเผื่อซื้ออะไรเพิ่มเติม 
จะเเจกเเจงให้ฟังทุกบาททุกสตางค์คะ 
เเต่ถ้าอยากได้บ้างบอกพี่เสือนะคะ
จะบอกวิธีทำให้นะคะคุณน้อง

แหะ แหะ คุณน้องเสือขา คุณพี่ ญ. อยากได้บ้าง ถ้าจะกรุณา แต่อยากได้หัวหอกอ่ะค่ะ ถวายแด่พระพิราพ ถ้าคุณน้องจะกรุณา  ขอชมว่า สวยงามสมความตั้งใจของผู้ทำจริงๆ เลยเชียว ช่วงนี้พี่ยุ่งๆงานอ่ะค่ะคุณน้อง โทรมาพี่อาจไม่ได้รับสาย ไว้พี่ว่างๆ จะโทรไปหานะคะ

พี่ขอชื่นชมกับความตั้งใจของน้องเสือนะครับ

ถ้าเสร็จแล้วขอชมความงามด้วยนะครับ

ปล. ถ้าโมโหพี่เว็บมาสเตอร์ว่าเจ้าระเบียบ ก็อย่าเอามาบั่นหัวพี่นะเฟร้ย (เสียวไส้)

โอ้โหเงางามมากเลยครับ ไม่อยากเห็นตอนเสร็จเลย(มันยังไงน่า) มันจะงามขนาดไหน ขอชมครับ เงางามมาก นี่ถ้าได้เห็นของจริงสงสัย ตาบอดเพราะโดนแสงสะท้อนเข้าตาไปแล้ว (555+) จะรอดูเรื่อยๆนะครับ เป็นกำลังใจช่วย

คุณเสือนี่เป็นผู้สรรค์สร้างตัวจริงเลย ฮี่ฮี่ๆ

ยอดเยี่ยมเลยครับน้องเสือเอาใจช่วยให้สำเร็จนะครับ สู้ๆๆๆ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

หยุดพักการทำดาบชั่วคราวค่ะ
ขอไปสอบเข้าเรียนก่อน  หลังวันที่  27  จะมาทำต่อคะ
ส่วนอีกเหตุผลหลักๆของการหยุดพัก 
.................................
.................................
เล่าไม่ได้

พี่นกเเก้วไปไหนหนอ  น้องเสือต้องการด่วนค่ะ
น้องเสือเรียกพี่นกเเก้ว  ทราบเเล้วเปลี่ยน

Quote from: นกแก้ว on April 24, 2010, 01:57:01
ใครจุดธูปเรียก......

คุณพี่ขารู้เเล้วเหยียบไว้น่ะคะ  ส่งข้อความเเจ้งเเล้วค่ะ 
อัดอั้นตั้งนาน  คันปากอยากเม้าท์  เเละคิดว่าคุณพี่จะเข้าใจ

จะรอชมผลงานนะคะ คุณเสือ

...
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

พี่เสือทำได้แจ่มมากเลย ครับ สวยดี ผู้หญิงอะไร ทำได้ทุกอย่างเก่งจริงๆ

ดาบเล่มนี้ที่ตัดคออสูรร้ายยยย

พี่เสือสร้างสรรค์ดาบเล่มนี้

ขอให้มันกำจัดอวิชชาทั้งปวง

พี่เสือสู้ๆ

เชื่อว่าพระแม่ทรงทอดพระเนตรมองอยู่

ต้องเหนถึงศรัทธาอันเปนที่ตั้งและความพยายามของพี่เสือครับผมมม

^^

ปล. ผมอยากได้ตรีศูลย์ง่าาาาาา ><
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

Quote from: น้องตองคร้าบบบ on April 28, 2010, 22:11:57
ดาบเล่มนี้ที่ตัดคออสูรร้ายยยย

พี่เสือสร้างสรรค์ดาบเล่มนี้

ขอให้มันกำจัดอวิชชาทั้งปวง

พี่เสือสู้ๆ

เชื่อว่าพระแม่ทรงทอดพระเนตรมองอยู่

ต้องเหนถึงศรัทธาอันเปนที่ตั้งและความพยายามของพี่เสือครับผมมม

^^

ปล. ผมอยากได้ตรีศูลย์ง่าาาาาา ><

โอ๊ยคุณน้องขา  พี่เสือคงทำไม่ได้หรอกค่ะ 

เเต่พี่เสืออยากกำจัดที่สุด  คือ  คนหลายใจ 

อยากกำจัดไปให้หมดโลก 
ไม่อยากให้เข้าใกล้เลย  อิอิ

นึกถึงเเล้วช้ำใจ  ขอตัวไปกินน้ำบัวบกก่อนค่ะทุกคน

ถ้าดาบกำจัดคนหลายใจ

คนเราก้หายไปค่อนโลกเลยดิค้าบบบบ

เอาเปนว่า กำจัดนิสัยเสียๆออกไปจากใจคนดีกว่านะพี่เสือ

^^

เสร็จเเล้ว  เชิญชมได้  ณ  บัดนี้