Loader

ความในใจมีที่ต่อพระเป้นเจ้าคร้าบบ

Started by mahakali_2009, May 23, 2010, 22:12:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ตกลงเค้าเป็นร่างทรง หรือเป็นองค์พ่อ องค์แม่ สะเอง ??????????

อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ...แต่ก็ช่างมันเถอะ จะไปสนใจอะไรกับพวกนี้ สนใจแล้วก็ปวดหัวป่าวๆเอาเวลามาปฏิบัติพระแม่ดีกว่ามีประโยชน์กว่าเยอะเลยครับ..วันนี้ผมเอารูปพระแม่ที่เป็นปางเดียวกับที่บ้านมาฝากกันครับ แต่องค์นี้ท่านประดิษฐานอยู่ที่วัดแขกสระบุรีครับผม ยังไงก็ติชมกันนะครับ
แล้วไว้ว่างๆจะมาโพสให้ใหม่ครับผม
1f099341471213279745c][/url]

ว้า ทำไงดีรูปไม่ขึ้นอีกแล้วอ่า...ยังไงก็ไปดูในไฮ5ละกันนะครับ

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ  ตอนนี้ชีวิตก็ตกต่ำเหมือนกัน สุดๆ เลยค่ะ

ตกงานค่ะ ไหนจะค่าใช้จ่ายเยอะอีก  แต่ก็ไม่ท้อค่ะ

เหมือนกันเลยนะคะ ตรงที่ว่า บางทีเราไม่รู้จะไปอธิบายให้ใครฟัง แม้แต่พ่อแม่เรา

เราก็ไม่อยากให้ท่านรู้ว่าเราลำบาก เพราะท่านเองคงเป็นห่วงเรามาก

จะเล่าให้เพื่อนฟัง กลัวว่าเขาจะรำคาญกับชีวิตของเราไปไหม คือ ดราม่าเกินนอ่ะ

ก่อนนอนหลังสวดมนต์เสร็จ กิมก็จะเล่าให้องค์ท่านฟังค่ะ แม้องค์ท่านจะไม่ได้มาปรากฏกาย มาลูบหัว

มีคำพูดที่ปลอบใจ แต่กิมกลับสบายใจ และหวังว่าองค์ท่านคงรับรู้ และคงให้กำลังใจเราเสมอ

** ขอให้ผ่านปัญหาตรงนี้ไปได้โดยเร็วนะคะ  สู้ๆๆๆ ค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ผมต้องขออภัยสำหรับกระทู้นี้ที่ผมดูแลไม่ทั่วถึง

ก่อนอื่นผมขอทำความเข้าใจกับท่านเจ้าของกระทู้ก่อนนะครับ

เว็บบอร์ด Hindumeeting มีวัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง พร้อมทั้งกติกาที่ค่อนข้างชัดเจน

ว่าจะไม่มีการพูดถึงเรื่องการทรงเจ้าเข้าผีใดๆ ทั้งสิ้น การมีองค์ การเป็นร่างทรง ตามลิ้งค์ด้านล่างครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมขอแจ้งเตือนการกระทำผิดของท่านเจ้าของกระทู้ ครั้งที่ 1 ครับ เนื่องจากการทำผิดกติกาดังกล่าว
เพราะถือเป็นผู้เริ่ม ในการกระทำความผิด และผมคิดว่าเหตุการณ์เช่นนี้คงไม่เกิดขึ้นอีกเป็นครั้งที่ 2 นะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

น้องกิมเนย : ไม่ได้เห็นกันนานเลยครับ ไม่ทราบหายหน้าหายตาไปไหนมา ยังไงผมเป็นกำลังใจอีกแรงครับ ให้ฟันฝ่าอุปสรรคไปได้ด้วยดีครับ

กาลิทัส

** ทุกคนมีวิจารณญาณส่วนตัว ในการเลือกที่จะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ สิ่งใดๆ ก็ตาม แต่ขอให้มีสติ คิดด้วยปัญญา ว่าสิ่งใดคุ้มค่ากับการกราบไหว้บูชาครับ **

เห็นคุณกาลิทัศบอกมาก็งงอยู่เหมือนกันนะ ตอนแรกอ่ะ เพราะผมเองไม่ใช่คนที่เริ่มเรื่องของร่างทรงเลยอ่า แต่แค่พูดถึงคนที่เค้าคิดว่าตัวเองทำตัวเป็นพระเป็นเจ้าเท่านั้นเองอ่า....หรือเพื่อนๆว่าไงบ้าง???

สู้ๆ ๆ ๆ  นะ ครับ บ บ บ บ บ
น้อง ที่ อยุ ตรง นี้ เอา ใจ ช่วย อีกค น น น  นึ่ง ง ง ง ง ง ง ง ง ง  ง ง ง
สำหรับ น้อง แล้ว นะ ถ้า วัน ใด เรา เศร้า หรือ ทุกข์ หรือ มี ปัญหา ขึ้น มา
พระเป็นเจ้า คือ ทุกอย่าของน้อง พ่อ แม่ ครู อาจารย์ เพื่อนสนิท ร.ร.กวดวิชา ฯล
ไม่ รู้ สิ น๊ เกิด อะไร ขึ้น ก๊ จะ ระบาย ให้ ท่าน ฟัง หมด
ระบาย แล้ว รู้ สึก ดี แหะ เหมือน ท่านคอย ดู แลเรา อย่าง เสมอ เหมือน พ่อ แม คน ที่ สอง เรย แหระ
ท่าน จะ รับ ฟัง เรา เสมอออออออออ
รั๊ก อัมมัน ที่สุ๊ด  ด ด ด ใน โลกกกกกก
สู้ๆ  ๆ นะ ท่า นพี่
Nu Tonnum~

อย่าคิดมากค่ะ  ชิวๆ 
ผิดอย่างไม่ตั้งใจ 
ถือเสียว่าเป็นโอกาศดีที่ได้กลับไปอ่านกติกานะคะ

ว่าเเต่  กับเพื่อนคนนั้นของคุณน่ะ
เอาไงค่ะ  ต้องการกำลังเสริมไหมคะ

ส่วนกำลังใจมีให้เสมอ  จาก ยากูซ่า

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้