Loader

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

Started by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี, June 23, 2010, 16:01:24

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไม่ทราบว่าในรูปนี้เป็นผงชนิดใดครับ
บางร้านบอกว่าเป็น จันดัน บางร้านบอกเป็น  สินธูร
ขอความกรุณาด้วยครับ
(ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยนะครับ)

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ที่ผมวงกลมสีเขียวไว้ อ่านว่า ซินดูร์ ครับ

ขอบคุณมากครับพี่กาลิทัส
ว่าแต่พี่กาลิทัสมียี่ห้อ  อื่นๆของผงศักสิทธิ์  แนะนำบ้างไหมครับ
เช่น  gopi  chandan   /  sindoor  /  chandan    เหล่านี้อ่ะครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน