Loader

ความในใจมีที่ต่อพระเป้นเจ้าคร้าบบ

Started by mahakali_2009, May 23, 2010, 22:12:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

แม้วันคืนจะเปลี่ยนไปนานขนาดไหนก็ตามแต่ แต่ว่าในหัวใจของลูกคนนี้ยังรักและศรัทธาพระแม่ผู้ที่เปรียบว่าเป็นมารดาของลูกเป็นทุกสิงทุกอย่างของลูก ไม่ว่าลูกคนนี้จะร้อนจะหนาวจะทุกข์หรือจะสุขเพียงใดลูกก็ยังมีแม่พระองค์นี้ยังคอยห่วงใยและเฝ้าดูแลไกลๆอยู่เสมอมา.ถ้าหากลูกจะพูดแล้วพระองค์ท่านได้ยินหรือได้รับรู้ ลูกคนนี้ก็อยากจะบอกว่าลูกขอโทษในสิ่งที่ลูกได้กระทำผิดแม้จะรู้ตัวหรือไม่รู้ตัวก็ตามที อาจจะทำไปเพราะความประมาทบ้าง แต่ลูกก็รู้วาแม่ของลูกยังรักและให้อภัยลูกเสมอมา.ลูกขอสัญญาว่าลูกจะประพฤติดีปฏิบัติดีเพื่อแม่ของลูกพะองค์รนี้ตลอดไปตราบเท่าชีวิตนี้ของลูกจะหาไม่.ลูกขอกราบแทบพระบาทแห่งพระเป็นเจ้าตลอดไป.ศานติ ศานติ ศานติ

ขอพระแม่ประทานพรครับ

แม่ผู้กรุณา  ท่านทรงเมตตาครับ  แม้เราจะกระทำผิด  หากเราสำนึกได้และขอโทษท่าน
ผมเชื่อว่า  แม่  ต้องให้อภัยครับ  และประทานพระให้แน่นอน  เหมือนคำนี้ครับ
"มือเราที่วางไว้เหนือหัวเจ้า คือ  เราให้พรและจะคุ้มครองเจ้าตลอดไป"
โอม ศักติ  โอม  ศักติ  โอม  ศักติ  โอม....

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

เอามาให้ครับผมกำลังใจ กำัลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำัลังใจ กำลังใจ กำลังใจ
กำลังใจ กำัลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำัลังใจ กำลังใจ กำลังใจ
กำลังใจ กำัลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำัลังใจ กำลังใจ กำลังใจ

พระเป็นเจ้าทรงอยู่ทุกหนแห่ง ปาฎิหารย์เกิดจากแรงศรัทธา
ถึงแม้เราจะทำผิดซักเพียงไหน  แต่ถ้าเราสำนึกผิด
พระผู้เป็นเจ้าก็ให้อภัย ขอให้พระเป็นเจ้าคุ้มครองครับ

สวัสดีครับ คุณmahakali_2009

ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับและผมขอฝากคำพูดบางประโยคบางตอนเผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อคุณเองครับ

" จงหยุดในจุดที่ ที่คิดว่าใช่  ที่คิดว่าควร
  จงเดินต่อไป ไปในทิศที่ใช่  ในทิศที่ควร
  ไม่ควรหยุดแล้ว เดินถอยหลัง ถอยหลัง
  จงเดินไปข้างหน้า เพราะไม่มีใครเขาเดินถอยหลัง "

" จงทำในสิ่งที่คิด ไม่ใช่คิดแล้วไม่ทำ แล้วคิดว่าใช่ คิดว่าถูก "

" ไม่สายที่จะเริ่มต้นใหม่ ไม่มีใครไม่เคยตัดสินใจแล้วผิดพลาด "

... พระองค์ท่าน ...

จิตเคารพ
pvsnak-jo

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะครับ ที่ให้กำลังใจผมตลอดมา ทุกวันนี้ผมท้อเหรอเกิน แต่ไม่ได้ท้อในการปฏิบัติต่อพระเป็นเจ้านะครับ แต่รู้สึกท้อแท้กับชีวิตจังเลย เฮ้อเหนื่อยนะครับเกิดมาเป็นมนุษย์กับเค้าทั้งทีก็ลำบากแสนจะยากลำบาก ช่วยไม่ได้นี่นาฮิฮิฮิ (ดันหนีลงมาเกิดเองจะได้โทษใครเค้าล่ะ)
ทุกวันนี้มาอยู่ กทม นานและ แต่ไม่มีเพื่อนซ๊ากคนเลย เหงาๆอ่ะครับ ไม่รู้จะระบายกับใคร ก็บบ่นกับตัวเองระบายให้พระเป็นเจ้านี่ล่ะครับฟัง ไม่ว่าจะทุกข์หรือสุข ท่านก็คงรับรู้ได้แหละ 555 ว่าแต่ถ้าท่านรับรู้จริงนะ รู้ไว้เลยนะครับพระแม่จ๋า....ตอนนี้ลูกกำลังลำบากมาเรื่องปัจจัยและการเงิน โปรดส่งใครมาช่วยลูกทีเถอะครับครับ สาธุๆๆ ตอนนี้ดิ้นถึงที่สุดละก็ได้แต่รอปาฏิหารย์แห่งพระเป็นเจ้าครับ...ขอบคุณครับ
ใครอยากเป้นเพื่อนกับผมช่วยทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ผมโทรไปคุยด้วยหน่อยนะครับ ผมชื่อโอม อยู่รามคำแหงครับ

ทิ้งท้ายด้วยรูปพระแม่ที่บ้านครับ..

ขอพระแม่ประทานพรอันเป็นมงคลสูงสุดแด่คุณครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ซาบซึ้ง  อดที่จะรู้สึกตาม  สิ่งที่เขียนในอักษรไม่ได้
ดีใจจังเลย  มีคนถวายดวงใจดวงน้อยที่เปี่ยมด้วยรักเเละภักดี  อีกคนนึง

เห็นคุณบรรยายเเล้วรู้สึกดีด้วยมากๆ

ขอบคุณคะ  ขอบคุณที่กล้าบอกว่ารักท่าน

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ผมกล้าที่จะพูดอยู่แล้วคับ เพราะว่าผมรักท่าจริงๆ แม้กระทั่งลมหายใจหรือร่างกายชีวิตนี้ถ้าหากท่านต้องการผมก็จะขอมอบถวายแด่ท่านตลอดไป
แต่ผมรู้สึกว่าช่วงนี้ผมท้อจังเลย ถ้าผมไม่มีท่านคอยอยู่เคียงข้างแล้วให้กำลังใจผมก็คงจะเป็นเหมือนกันคนที่ตายทั้งเป็นไปแล้วล่ะครับ
เมื่อผมท้อแท้กับชีวิต เพียงแค่สบตาและสบพระพักตร์ท่านก็ทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นเป็นกอง ทำให้ผมมีกำลังที่จะฮึดสู้ต่อไปอีกเรื่อยๆ พระแม่ครับ
หากพระแม่ได้รู้แล้ว ขอพระแม่ทรงทราบด้วยว่าลูกคนนี้จะสู้จนถึงที่สุดจนกว่าข้างกายลูกนี้จะไม่มีแล้วซึ่งพระองค์คอยเคียงข้าง...

ช่างกล้ามากคะ
กล้าพูดบอก  กล้าเม้าท์มอย
น้องเสือ  นับถือ  ขอคารวะหนึ่งจอก

พูดไป  ก็เหมือนตรงใจกับตัวเอง 
เเต่ไม่กล้าพูดเหมือนคุณ

บางวันก็บ่น  คิดเเละพูด  กับท่านเเม่ในรูปบ้าง

ได้กำลังใจดีนะคะ
ถ้าจะเอาเรื่องจริง  เช้ามาก็นึกถึงท่าน
กินข้าว  เเปรงฟัน  บางทีอาบน้ำเพลินๆก็นึกถึงท่าน

พอนึกถึงท่านเเม่มากๆ  ภาพของท่านก็ยิ่งเด่นชัด 
เหมือนใกล้กันมากขึ้น  ชัดขึ้น  ใกล้กันในความรู้สึก

ก็กลายเป็น พลังจิตที่ผูกพันทางใจ
เเละเมื่อเวลาผ่านไปนาน  ก็จะกลายเป็น
หนึ่งในความสำนึก  หนึ่งในชีวิต

จนเวลาผ่านไปนานๆ  ความผูกพันที่คิด
ก็จะสื่อเป็นความรู้สึกที่อยากถ่ายทอด

ไม่ว่าจะเป็น  คำพูด  ภาพวาด  งานปั้น  บทเพลง
หรือจะเป็นการบูชา  พูดมากไปเเระ

สรุป  สนใจคุณเป็นพิเศษ  ชื่นชมเเละรู้สึกดี
ที่มีคนที่คิดเเละเเสดงออกให้รู้  ซึ่งอีกหลายคนคงไม่กล้า  ที่จะเปิดตัวเอง  เเล้วจะติดตามคุณเจ้าของกระทู้นะคะ 
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เเวะมาอ่านอีกรอบก่อนนอน  เป็นรอบที่เท่าไรเเล้วไม่รู้

วันนี้อยากบอก  หัวใจสลาย
ใจสลาย  ใจสลาย  ละลายไป

เพราะ  เจ้าไวโอลินไฟฟ้า  ตัวนั้น  อยากได้มากๆ
ได้เเต่เอามือลูบไล้  ถูไถไป  อยากให้มาอยู่ในกอดเเขนเสียเหลือเกิน  ถือเงินไปด้วยพร้อม
มองเเละตัดใจ  นำเเบงค์พัน  7  ใบ  คลี่ออกเป็นพัด
นับเเล้วนับอีก  เเละบอกว่า  ตัดใจ
เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า  จึงไปซื้อ  กาวประสานเหล็ก  ขดลวด  คีม  ขี้ผึ้ง  ที่ตัดเหล็ก
ครบเลย  เนื่องจากว่า  พักนี้ชีวิตไร้สาระมากเลยพักนี้
เนื่องจาก  ไม่ได้วาดพระเเม่  หลายวัน

คำพูดความรักที่คุณเจ้าของกระทู้บรรยาย
ทำให้เสือต้องตัดใจจากไวโอลิน  ทั้งๆที่ยังรักอยู่
เพราะว่า  เสือคิดว่า  หากเสือซื้อไป  หลงรักไวโอลินเเละใช้เวลาอยู่กับมันมากๆ  จะทำให้เสียเวลา
ในส่วนที่เสือจะต้องมาวาดรูปเพื่อให้หัวใจใกล้ชิด
พระเเม่  เเละฝึกปรือฝีมือ  เพื่อสักวันจะทำเก่งๆเเล้วให้ผู้อื่นที่ศรัทธาไว้บูชา  ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการ
ฝึกปรือ  จึงจะเสียเวลาส่วนนั้นกับการเล่นไม่ได้

คุณเจ้าของกระทู้ขา

ขอบคุณมากนะคะ  สำหรับความรักเเละบทบรรยาย
ที่ทำให้ผู้อ่าน  อย่างเสือประทับใจ  เเละทำให้ดึงหัวใจของอีกคนนึง  กลับไปใกล้ชิดพระเเม่ยิ่งขึ้น

เเวะมาบอกค่ะ  ว่าระหว่าง  หัวใจสลายในครั้งนี้
ได้  ขึ้นหุ่นพระเเม่จากขี้ผึ้ง  วันนี้ขึ้นโครงเพื่อดามใจเสร็จเเล้ว  อุ้ยไม่ใช่  ขึ้นโครงหุ่นพระเเม่คะ

อยากจะลองทำดู  กับขี้ผึ้ง ยังไม่เคยทำเหมือนกันคะ
กำลังจะลองทำนี่เเหละ 

ขอบคุณมาก  สำหรับข้อคิดดีดี
ความรู้สึกดีดีนะคะ  อ่านกระทู้คุณ  ได้กำลังใจ
จรรโลงจิตใจเยอะเลยคะ

ตอนแรก อ่าน ไปก็ อิ่ม เอมอยู่ในใจ
แต่อ่านไปอ่านมา คุณพระ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
กำลังปั้นพระแม่ ขึ้นโครง แล้ว ด้วย ....โห แรงได้อีก  ขอชมๆๆๆๆๆ
ต๊าย คุณน้อง พี่ตกใจขนหัวลุกจ้าก เรย ขอดูตั้งแต่ ต้น เรย ได้ มะ
รูป อ่ะ เป็นระยะๆๆๆ จน เส็ด อ่ะ  ................ สู้ๆ จ้า ...

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 30, 2010, 01:53:44
ตอนแรก อ่าน ไปก็ อิ่ม เอมอยู่ในใจ
แต่อ่านไปอ่านมา คุณพระ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
กำลังปั้นพระแม่ ขึ้นโครง แล้ว ด้วย ....โห แรงได้อีก  ขอชมๆๆๆๆๆ
ต๊าย คุณน้อง พี่ตกใจขนหัวลุกจ้าก เรย ขอดูตั้งแต่ ต้น เรย ได้ มะ
รูป อ่ะ เป็นระยะๆๆๆ จน เส็ด อ่ะ  ................ สู้ๆ จ้า ...

ก็ได้กำลังใจจากบทความในใจ  ที่เขียนความรู้สึกของคุณเจ้าของกระทู้นี้เเหละคะ
ทำให้ตัดใจจากไวโอลินได้  นึกถึงทีไร
ฮืออออออออ 

เเล้วตัดใจเอาเวลามาใกล้ชิดท่านเเม่ดีกว่า

พี่จิ้งจอกน่ะได้ช่วยเเน่  อย่าลืมมาทำผมด้วยนะ
โรลให้หยิดสวยๆนะคะพี่

อ่านกะทู้ที่ให้กำลังใจกันแล้ว

ก็รู้สึกดีๆ มิตรภาพมีอยู่ทุกที่ ศรัทธาเป็นสิ่งที่

ดีงาม ขอเป็นกำลังใจให้น้องๆทุกๆคนค่ะ

มีอะไรอีกมากมายในโลกใบนี้ ที่เราต้องเผชิญ

สักวันนึง เราต้องประสพความสำเร็จได้

ดีใจนะครับที่คุณเสื้อร้องไห้ได้ชอบกระทู้ของผม แต่ผมคิดว่าผมไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากระบายความในใจของตัวเองที่รู้สึกต่อพระเป็นเจ้าออกมา...ในเวลาที่ผมไม่มีใครก็มีท่านนี่แหละครับ ซึ่งเป็นแม่คนที่สองของผมเอง..จะทุกข์จะเสียใจจะร้องไห้หรือจะหัวเราะก็อยู่กับท่านตลอด เพราะอะไรน่ะเหรอครับ...อาจจะเป็นเพราะว่าผมไม่มีใครแล้วด้วยมั้งครับตัวคนเดียวดิ้นคนเดียว ส่วนพ่อแม่บังเกิดเกล้าของผมน่ะเหรอครับ...ท่านเสียหมดแล้วล่ะครับ เพราะฉนั้นผมจึงไม่เหลือใครให้พึ่งอีกแล้ว...นอกจากกำลังใจจากพระเป็นเจ้าของผม....แต่ผมก็ไม่ได้น้อยใจตัวเองหรือพระเป้นเจ้าพระองค์ใดหรอกนะครับที่ทำให้ผมเจอสภาพที่เป้นอยู่ในขณะนี้ คิดซะว่าท่านฝึกให้ผมแกร่งซะมากกว่า คำพูดของผมที่พูดกับท่านเป็นประจำก็คือไม่ว่าแม่จะเหนื่อยเพียงใดผมเองซึ่งเป็นลูกแห่งพระองค์ก็จะร่วมต่อสู้ไปกับพระองค์ท่านด้วยเสมอเคียงบ่าเคียงไหล่ จะไม่มีคำว่าท้อสำหรับลูกคนนี้ ถ้าจะมีก้จะมีแต่แต่น้ำตาเท่านั้นเองล่ะครับ ถ้ารู้สึกท้อมากๆผมก็จะกอดท่านแล้วก็จะร้องไห้ออกมาให้หมด แล้วก็ลุกขึ้นมาสู้อีกครั้ง....ไม่ว่าผมจะดีหรือไม่ดีในสายตาของคนอื่นหรือบุคคลรอบข้างแต่ผมก็จะเป้นลูกที่ดีแห่งพระองค์ตลอดไปครับผม

อ่านกี่ครั้งก็รู้สึกดีมากๆอ่าครับ
แระยังกลับรู้สึกว่าตัวเองรักแม่ท่านได้เท่านี้หรือเปล่านะ - -*
เป็นกำลังใจให้ครับผม*-*

Quote from: เสือร้องไห้ on May 30, 2010, 01:41:11

ตัดใจเก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า  จึงไปซื้อ  กาวประสานเหล็ก  ขดลวด  คีม  ขี้ผึ้ง  ที่ตัดเหล็ก
ครบเลย  เนื่องจากว่า  พักนี้ชีวิตไร้สาระมากเลยพักนี้
เนื่องจาก  ไม่ได้วาดพระเเม่  หลายวัน

คำพูดความรักที่คุณเจ้าของกระทู้บรรยาย
ทำให้เสือต้องตัดใจจากไวโอลิน  ทั้งๆที่ยังรักอยู่
เพราะว่า  เสือคิดว่า  หากเสือซื้อไป  หลงรักไวโอลินเเละใช้เวลาอยู่กับมันมากๆ  จะทำให้เสียเวลา
ในส่วนที่เสือจะต้องมาวาดรูปเพื่อให้หัวใจใกล้ชิด
พระเเม่  เเละฝึกปรือฝีมือ  เพื่อสักวันจะทำเก่งๆเเล้วให้ผู้อื่นที่ศรัทธาไว้บูชา  ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการ
ฝึกปรือ  จึงจะเสียเวลาส่วนนั้นกับการเล่นไม่ได้

เเวะมาบอกค่ะ  ว่าระหว่าง  หัวใจสลายในครั้งนี้
ได้  ขึ้นหุ่นพระเเม่จากขี้ผึ้ง  วันนี้ขึ้นโครงเพื่อดามใจเสร็จเเล้ว  อุ้ยไม่ใช่  ขึ้นโครงหุ่นพระเเม่คะ

อยากจะลองทำดู  กับขี้ผึ้ง ยังไม่เคยทำเหมือนกันคะ
กำลังจะลองทำนี่เเหละ 

ขอบคุณมาก  สำหรับข้อคิดดีดี
ความรู้สึกดีดีนะคะ  อ่านกระทู้คุณ  ได้กำลังใจ
จรรโลงจิตใจเยอะเลยคะ

พี่เสือจ๋า  จะรอดูภาพขั้นตอนการทำนะพี่เสือ  รอๆๆๆๆๆ
เป็นกำลังใจให้พี่เสือนะครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

โห .. อ่านแล้วก็เห็นใจท่านเจ้าของกระทู้เลยคะ   ถ้าเราเป็นคนดีสักอย่างอิชั้นเชื่อว่าพระเป็นเจ้าต้องทรงรับรู้ค

ไม่มีทางไหนที่จะรอดพ้นจากสายพระเนตรแห่งพระองค์ไปได้  พระองค์จะไม่ทรงละทิ้ง  รวมถึงจะคุ้มครองเหล่าสาวกผู้ภักดีและลูกๆทุกคนคะ  อิชั้นเชื่ออย่างนั้น

ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ผมนะคร้าบบ...และผมก็จะขอสัญญาว่าจะสู้ต่อไปครับผม สู้ไปจนถึงที่สุดถึงแม้ว่าข้างหน้านั้นจะอันตรายในเมื่อผยังมีลมหายใจอยู่ผมก็จะสู้จนถึงที่สุดคร้าบผม...สุดท้ายนี้ถ้าหากผมจะขอพระได้ซักข้อจากพระเป็นเจ้าผมก็จะขอดวงไฟศักดิ์สิทธิ์จากท่านซักดวงนึง
ซึ่งเป็นได้ทั้งแสงสว่างนำทางและก็เผาดวงไฟที่สามารถเผาผลาญอุปสรรคทุกสิ่งทุกอย่างให้ผมก้าวผ่านอุปสรรคไปได้ด้วยดีและดวงไฟดวงนี้ก็จะนำผมไปสู่พระเป็นเจ้า

สุดท้ายในคืนนี้นะครับ ผมขอมอบรูปนี้ให้คุณเสือร้องไห้แล้วก็เพื่อนๆทุกคนละกันนะครับผม

[HIGHLIGHT=#e5b9b7]พระแม่ท่านมีเมตตาสูงมากมาย ท่านจะดีดนิ้วช่วยเราได้ทันที แต่หากว่าการประทารพรของท่านนั้น ไม่ไปขัด วงล้อแห่งกรรม นี่คือคำของพระแม่ และเทวดาทั้งหลาย ที่ได้สั่งสอนมาครับ[/HIGHLIGHT]

Quote from: Deejayxz on June 02, 2010, 16:00:28
[HIGHLIGHT=#e5b9b7]พระแม่ท่านมีเมตตาสูงมากมาย ท่านจะดีดนิ้วช่วยเราได้ทันที แต่หากว่าการประทารพรของท่านนั้น ไม่ไปขัด วงล้อแห่งกรรม นี่คือคำของพระแม่ และเทวดาทั้งหลาย ที่ได้สั่งสอนมาครับ[/HIGHLIGHT]

ช๊อบ  ชอบ

อย่าท้อใจครับ
สิ่งที่ผ่านมานั้นแก้ไม่ได้ เพราะเป็น เหตุ และผลของกรรม
แต่สิ่งใหม่ๆ ย่อมทำให้ดีขึ้นได้มากมาย จะทำได้ดีแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับเราเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับทุกคน รวมถึงเสือด้วยนะครับ ที่ช่วยต่อกระทู้ วันนี้ผมคิดแล้วว่าผมอาจจะกลับบ้านตจว.ไปดูแลพระเป็นเจ้าครับละทิ้งท่านมานานละครับ ยิ่งหนียิ่งลำบาก เพราะฉนั้นผมก็ควรจะเผชิญหน้ากับปัญหาแล้วก็สิ่งที่พระเป้นเจ้า กำลังจะให้ผมไปเจอไปพบ มันอาจจะเป็นบทเรียนบทใหม่ของผมที่ท่านจะสอนก็ได้ ใครจะไปรู้ครับ แต่ผมจะสู้กับมันครับ.พระแม่ครับ หากพระแม่รับรู้ลูกคนนี้ขอถวายตัวกายและลมหายใจให้พระองค์ตรงนี้แล้ว.ลูกที่ดื้อที่สุดคนนี้พร้อมจะเดินต่อไปกับพระองค์แล้วครับ.ผมขอโทษที่ผมเป็นลูกที่ดื้อกับพระองค์มาโดยตลอดแต่บัดนี้ผมจะเปลี่ยนแปลงตัวเองและจะเป็นลูกที่ดีที่สุดสำหรับพระองค์ตลอดไปชั่วชีวิตของผมครับ.รักพระแม่มากที่สุดในโลกครับ. ศานติ...ศานติ...ศานติ

กว่าจะผ่านไปทีละขั้น พระแม่มักทดสอบศรัทธาของลูกๆ เสมอๆ

พระแม่ และ เทวดาทั้งหลายมีอยู่จริงในจักรวาล

วันนี้ผมได้คำตอบที่ทำให้ผมรู้สึกแย่มาก ๆ จากที่ทำงาน  คำตอบจากเจ้านาย ที่ทำให้ชีวิตผมต้องเบนเข็มไปอีกทิศทางหนึ่ง ... เลิกงานตอนเย็น ผมทำอะไรไม่ถูก บ่ายหน้าไปเทพมณเฑียรโดยที่ไม่รู้ว่าจะไปทำไม แล้วก็มีความคิดวูบหนึ่งเข้ามา เอาไปทิ้งให้หมดเทวรูปเนี่ย ขอท่านแล้ว ท่านก็ไม่ให้ ถวายให้ท่านหมดทุกอย่าง ... ผมไปถึงหน้าวัด ซื้อพวงมาลัย ในใจก็คิดว่า คงจะไหว้ทุกพระองค์เป็นวันสุดท้าย  พอผมขึ้นไปข้างบน ไหว้ทุกองค์เสร็จก็นั่งลงตรงหน้าองค์พระราม เพ่งท่านอยู่นาน มันทำให้ผมคิดว่า วันนี้ท่านทำให้เราลำบาก มันอาจเป็นบทเรียน หรือ การสั่งสอนจากทุกพระองค์ เผื่อขัดเกลาตัวเราเองกะได้ องค์พระราม อยู่ในป่า ท่านยังอยู่ได้ ผมหันหน้าไปทางพระแม่ทุรคา มองที่องค์ท่านแล้วก็นึกใจ  แม่จ๋า ผมท้อแท้ที่สุดแล้ว สิ่งที่ผมหวัง แล้วมันอยู่ใกล้แค่เอื้อมมันกลับไกลออกไป ผมมองท่านด้วยดวงตาเศร้าแต่แล้วผมก็รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาอย่างบอกไม่ถูก ผมคิดว่า เอาน่ะ เอาใหม่ ... สู้มันเข้าไป ถึงจะดูเหมือนว่า หว่านพืชหวังผล ผมก็ยอมรับ ผมไหว้ทุกพระองค์ก็อยากให้ทุกพระองค์ประสาทพร และความสำเร็จให้ แต่กลับจากวัดวันนี้ หัวใจของผม นอกว่าความหวังแล้ว ผมยังเอาพระบารมีจากพระองค์ท่าน และความศรัทธาในทุกพระองค์กลับมาด้วยอย่างเต็มเปี่ยม  วันนี้ผมพร้อมที่จะสู้ต่อไป ด้วยหัวใจที่มีหวัง และ ศรัทธา
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ได้อ่านแล้วก็รู้สึกประทับใจกับความรักที่ทุกคนมีต่อเทพเจ้าทุกพระองค์ แต่ให้คิดไว้เสมอว่า

พระองค์ประทานพรได้ ก็ต้องขึ้นอยู่กับความพยายามของเราด้วย

ถ้านั่งกินนอนกิน รอให้มีโชคมีลาภ ไม่ทำการทำงานก็อดตาย

ดังนั้นเวลาผมขอพร ผมขอแค่ " ผมขอพละกำลังแห่งพระเป็นเจ้า มาเป็นพละกำลังของตัวเอง ให้ดำเนินชีวิต ให้สู้ชีวิต "

ไปได้อย่างไม่ย่อท้อ ขอให้ผมมีความอดทน อดกลั้น แข็งแกร่ง

ทุกอย่างเริ่มที่เรา และพระองค์เป็นเพียงผู้คอยหนุนนำให้เราอีกทอดหนึ่งครับ ถ้าเราไม่เริ่ม พระองค์ก็หนุนไม่ขึ้นเหมือนกัน

และถ้าเราล้มก็ไม่ได้หมายความว่าพระองค์ทรงไม่เกื้อหนุนหรือค้ำจุน เพียงเป็นกรรมที่เราต้องยอมรับ

" อะไรก็หนีคำว่ากรรมไม่พ้นครับ "

ผมเชื่อเหลือเกินว่า ถ้าทุกคนพยายาม ลุกขึ้นสู้ เทพเจ้าทุกพระองค์ที่คุณบูชา ท่านต้องมาอุดหนุน ค้ำจุน บุตรแห่งพระองค์แน่นอน

คุณเชื่อคำนี้ของผมหรือเปล่าผมไม่ทราบ แต่มันเกิดขึ้นจริงกับชีวิตผม ไม่ว่าผมจะตกระกร่ำขนาดไหนก็ตาม

พระองค์ไม่ได้ทำให้เราร่ำรวยเป็นมหาเศรษฐี
แต่ให้คุณจนหรือไม่มีเงินเท่าไหร่ก็ตามพระองค์ไม่เคยให้คุณอด

*** (พระ) แม่ครับ ผมรัก (พระ) แม่ ***

เข้มแข็งไว้นะครับ เมื่อถึงเวลาท้อ ผมก็รู้ว่าเป้นอย่างไร
ทุกคนเคยท้อกะชีวิตทั้งนั้น

นี่อาจจะเป็นบทพิสูจน์ใจ ว่าเรามีศรัทธาที่เข้มแข็งหรือไม่

เดี๋ยวเราก็จะข้ามผ่านมันไปได้

เป็นกำลังใจให้เพื่อนเสมอ

พิจารณาการกระทำของตัวเอง และผลของมันด้วยครับ
ทุกอย่างในโลกไม่มีคำว่าบังเอิญ มีแต่กรรมเท่านั้นที่สร้างสรรค์ และบันดาล สิ่งต่างๆ
เพียงแต่เราไม่รู้เหตุของ ผลที่เราได้รับในขณะนั้นๆ นั่นหละคือว่าไม่รู้ คือ โมหะ ของสัตว์โลก
ที่นอนเนื่องมาในขันธสันดานของเรา นับภพนับชาติไม่ถ้วนครับ

พระเจ้า และเทวดาทั้งหลาย ก็ยังอยู่ในวงล้อของกรรมทั้งสิ้นครับ

สาธุ

การที่ลูกขอบางสิ่งจากท่านอาจจะปาบในบางครั้งแต่ลูกขอบอกว่า ลูกขอยอมรับปาบจากพระแม่ขอทรงลงฑัณท์ลูกเถิดพระแม่

มาต่อกระทู้กันดีกว่าครับเพื่อนๆ เสื้อน้อยด้วยนะครับถ้ายังแวะมาช่วยมาเติมเต็มและออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ.
เรื่องมันมีอยู่ว่าผมคุยกับเพื่อนคนนึงในไฮ5 เพื่อนๆคิดยังไงกับคำพูดที่ว่า"ถ้าองค์ชั้นไม่อยากไปชั้นก็ไม่ไปต่อให้เพื่อนรักกันขนาดไหนก็เถอะ"เผอิญว่าผมเชิญเค้ามางานไหว้ครูและก็ฉลองทำอภิเชกัมถวายพระแม่น่ะครับ
เค้าคิดว่าเค้าเป็นร่างพ่อพิฆเนศวร ผมว่าเค้ายึดติดคำว่าร่างทรงและองค์เทพมากเกินไป ถ้ายึดในทางที่ถูกผมจะดีใจมากเลย แต่นี่ยึดว่าเทพของตัวเองเป็นใหญ่ อยากจะไปงานใครหรือไม่ไปงานใครก็ได้แม้แต่งานฉลองอภิเชกัมของพระแม่.ผมเสียใจมากที่ได้ยินคำนี้ออกมาจากปากเค้าและจากความคิดของเค้า.ผมคิดอีกมุมนึงว่าถ้าเค้ามีองค์พระคเนศจริง ต่อให้อสูรเรียกร้องที่จะขอพรท่านก็ต้องให้พร แต่นี่มนุษย์อย่างผมเรียกร้องความเมตตาจากท่าน แต่เจ้าตัวปฏิเศษแล้วบอกว่าเป็นความประสงค์ขององค์พระคเนศที่จะไม่ไปงานต่อให้องค์ใหญ่ขนาดไหนก็ไม่ไป ทุกคนคิดยังไงครับ กับคนคนนี้และความคิดเห็นของเค้าอ่า...ผมเสียใจที่คนที่บูชาศรัทธาในพระเป็นเจ้าด้วยกันคิดออกมาแบบนี้นะครับ.แล้วก็รู้สึกผิดหวังในตัวคนคนนั้นมากจริงๆครับ.

นั่นนะสิคับถ้าผมนะต่อให้เป็นผู้สร้างจักรวาลก้อจะไปถึงงานจะเล็กหรือใหญ่ก้อตาม

สู้ต่อไปนะค่ะ การทำความดีสวรรค์รู้นรกรู้ แล้วจะเกิดผลดีเอง เรามีองพ่อองค์แม่แทกพระองคืช่วยเราจงตั้งหมั้นไว้ทุกคนมีสิทธิถ้อแต่อย่าถอยเป็นอันขาดต้องทำวันนี้ให้ดีต่อต่อไป
โอม เจมาตากาลี

มาช่วยต่อกระทู้ให้

ส่วนตัว ผมเองเชื่อว่า ใครจะรัก ศรัทธา จนหลงอย่างไร ก็ต้องปล่อยเขาไป
บางที เวลาจะช่วยให้เขาสำนึกได้ ว่า ตัวเองหลงระเริงกับสิ่งที่บูชาหรือไม่

เราบูชา เพราะศรัทธา ยืดเหนี่ยวจิตใจ ให้ทำดี
บางที มุมที่เขาคิดว่า ดี ถูกต้อง อาจจะไม่เหมาะกับอีกคนหนึ่งก็ได้

แค่เตือนเพื่อน ว่า อย่าหลงว่าตัวเองเป็นเทพฯ เป็นเศษของเทพฯ ก็ไม่ควร
อย่าอ้างเทพฯ เพื่อหลอกให้ตัวเองเหนือกว่าคนอื่น

Quote from: Barton on June 10, 2010, 09:22:18

มาช่วยต่อกระทู้ให้

ส่วนตัว ผมเองเชื่อว่า ใครจะรัก ศรัทธา จนหลงอย่างไร ก็ต้องปล่อยเขาไป
บางที เวลาจะช่วยให้เขาสำนึกได้ ว่า ตัวเองหลงระเริงกับสิ่งที่บูชาหรือไม่

เราบูชา เพราะศรัทธา ยืดเหนี่ยวจิตใจ ให้ทำดี
บางที มุมที่เขาคิดว่า ดี ถูกต้อง อาจจะไม่เหมาะกับอีกคนหนึ่งก็ได้

แค่เตือนเพื่อน ว่า อย่าหลงว่าตัวเองเป็นเทพฯ เป็นเศษของเทพฯ ก็ไม่ควร
อย่าอ้างเทพฯ เพื่อหลอกให้ตัวเองเหนือกว่าคนอื่น

โห.. เริศ อันนี้เห็นด้วย อย่างยิ่ง ที่สู้ดดดดดด  ..... (แหม  วันนิ่ มีแต่คนพูดถูกใจ)
อย่างที่ทุกท่านว่าน่ะแระครับเคารพและศรัทธาพระเป็นเจ้าในทางที่ถูกที่ควรทำได้ไม่ยาก จะทำหรือ
ไม่ทำเท่านั้นเองครับ อย่าให้ อุปทาน หรือ  ความบกพร่องทางจิตใจ และความต้องการตามคำสั่ง
ของจิตใต้สำนึกตัวเอง ขาดการเอาใจใส่ดูแลอยากให้ผู้อื่นเล็งเห็นความสำคัญของตนเอง 
และนำเอาพระเป็นเจ้ามาอ้างว่า ฉันเป็นร่างทรง องค์ันั้นองค์นี้ แหม......
เวลาตายไปแล้วหากพระเป็นเจ้าท่านถาม จะไปตอบท่าน ยัง ไง ร่ะน่ะ แค่นึุก ก็เสียวแทน แระ จ้า

วอนพ่อขุนราม  ช่วยติดตามคุ้มครองเธอด้วย
รายงานตัวเเบบเป็นเพลง
เสือน้อยมาเเล้วค่ะ

เเหมเพื่อนกันเเท้ๆ  ไม่ไปก็น่าจะหาคำพูดที่สวย
กว่านี้  โลกนี้มีเรื่องโกหกมากมายให้เลือกใช้เพื่อรักษาน้ำใจ  ไม่อยากไปก็บอกติดธุระ  ปวดหัว  ปวดท้อง 
ไข้ขึ้น  ปวดฟัน  เล็บขบ

โอ๊ย........มีมากมาย.........เกินจะสาธยาย
โกหก  เเบบนี้ยังดูดี  รักษาน้ำใจกันมากกว่าอีก

ใช้มุก  โกหก  อย่างเพื่อนคุณ
ถ้าเสือเป็นคุณเจ้าของกระทู้  ไม่รู้จะเถียงจะตอบต่ออย่างไรดี

พูดกันตรงๆ  เพื่อนคุณ  หยามคุณ  ดูถูกกันชัดๆ

จะจัดการเลยไหมค่ะเจ้าของกระทู้  เดี๊ยวโทรตามพรรคพวกให้  ชี้เป้าเลย  จะไปถล่ม

อิอิ  ล้อเล่นค่ะ  เสือออกจะเป็นเด็กอ่อนโยน  ไม่ชอบความรุนเเรง 

ถ้าเสือเป็นคุณเจ้าของกระทู้

ก็คงต้องถือว่า

ฝากไว้ก่อนล่ะกัน

จำไว้ด้วย

ถึงคราวคุณก็ไม่ต้องไปงานเค้าซิค่ะ  จะได้หายกัน

ช่างเถอะครับ คนเราเค้าคิดว่ามีองค์แล้วจะใหญ่หมือนองค์ทำอะไรก็ไม่ผิด ผมก็ได้แต่ฟังแล้วก็คิดตามเท่านั้นเองแหละ นี่แหละน๊าความหลงของมนุษย์คือกิเลสที่ยังตัดกันไม่ขาดกันซักที

เป็นกำัลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับผม

ขอบคุณทุกกำลังใจและก็ทุกๆกระทู้ครับผม ยังไงผมก็ฮึดสู้ทุกลมหายใจที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความศรัทธาแหละครับ ความรักและความศรัทธาของผผมที่มีต่อพระเป็นเจ้าไม่มีวันจะหมดหรืออ่อนแรงอ่อนกำลังลง แต่ยังคงจะเต็มเปี่ยมและทวีคูณเพิ่มขึ้นเรื่อยๆและทุกวันครับ ยังไงก็ขอให้ทุกคนประสบกับความสำเร็จและก็ขอให้ทุกคนได้รับพรแห่งพระเป็นเจ้านะ ครับผมยังไงก็ขอบคุรมากครับ ทุกๆกระทู้เลย ขอส่งท้ายนิดนึงครับ.สำหรับใครที่เล่นไฮ5อยู่นะครับ ช่วยมาเม้นไฮ5ผมทีนะครับ แล้วก็มาทำความรู้จักกันครับเป็นเพื่อนกันครับผม http://SAKTHIDEVOTREE.hi5.com ครับ