Loader

สอบถามถามผู้รู้เกี่ยวกับสถานที่หน่อยครับ (องค์พระแม่คายตรี)

Started by Kami, June 06, 2010, 04:19:07

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบสถานที่หรือร้านค้าที่รับเช่าเทวรูป(พระแม่คายตรี)ครับ ผมต้องย้ายไปอยู่ต่างประเทศ เชิญไปด้วยไม่ได้ ถ้าเป็นร้านค้าที่เค้าสนใจบูชา กราบไหว้มากกว่าการเก็งกำไรก็จะยิ่งดีครับ ถ้าทราบช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ เพราะส่วนใหญ่จะเจอแต่ที่รับพระเครื่อง ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่วพอจะมีรูปให้ดูหน่อย หรือเปล่า อ่ะครับเผือว่ามีใครสนใจ น่ะครับ

มีรูปครับเพราะหนักพอสมควรที่จะยกไปไหนมาไหนได้ตลอด ถ้ามีเพื่อนๆ ที่นี่สนใจก็ดีครับเพราะว่าองค์นี้เป็นของแท้สูง 12 นิ้ว เนื้อ 5 ชนิด 5 เศียรจากอินเดียเมื่อหลายปีก่อน ไม่แน่ใจว่ามีในเมืองไทยมั้ยเพราะยังไม่เคยเห็นองค์ไหนที่มีลักษณะการนั่งประทับ ใบหน้า รูปร่างและเอวที่สวยงามชัดเจนว่าเป็นมหาเทวีเหมือนองค์นี้ กราบไหว้บูชาท่านมาพร้อมๆ กับองค์พระพิฆเนศที่บ้านเพราะฉะนั้นถ้าใครสนใจเช่าไปเพียงเพื่อประดับหรือตกแต่งที่บ้าน ผมขอนะครับ อยากเก็บให้เฉพาะคนที่บูชาหรือไปทำประโยชน์ทางด้านศีลธรรมกับคนที่ศรัทธาจริงๆ  เท่านั้น

ดูเหมือนงานสำริด...ใช่มั้ยอ่ะ

งามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก....แต่ 9 นิ้วก็ใหญ่อยู่นะค่ะเนี่ย

งานสวยมากจริงๆ ครับ

ส่วนนี้ไม่เกี่ยวกับพานิชย์ ผมอนุญาติครับ เพื่อนท่านใดสนใจ ติดต่อกับท่านเจ้าของกระทู้ ทาง PM เอานะครับ

ขอบคุณคุณกาลิทัสและคุณadminคนอื่นๆ ด้วยนะครับที่อนุญาต ใช่ครับคุณ Musika เพื่อนๆ ที่มากราบไหว้บูชาที่บ้านก็มีแต่คนชมว่าสวยสง่างามมากสูง 12 นิ้วเป็นเนื้อสำริด 5 ชนิด(ทองคำ ทองแดง เงิน ตะกั่ว สังกะสี)  เพื่อนๆ คนไหนสนใจหรือมีคำถาม สอบถามที่นี่หรืออีเมล์ได้ครับ ขอให้เจอคนมีศรัทธา บุญและบารมีมาเชิญพระแม่คายตรีไปสถิตย์อยู่ด้วยนะครับ

สวยมากกกกกกกกกกกกกค่ะ เคยได้แต่อ่านประวัติพระแม่แต่ยังไม่เคยมีรูปหรือเทวรูปท่านไว้บูชา ให้ใครเช่าไปหรือยัง ราคาเช่าเท่าไหร่ค่ะ   

ยังไม่ได้ให้ใครเช่าไปครับ ให้เช่าที่ 25,000บ. เฉพาะคนที่ศรัทธาหรือต้องการจริงๆ เท่านั้นครับ
Quote from: Dove on June 18, 2010, 11:40:03
สวยมากกกกกกกกกกกกกค่ะ เคยได้แต่อ่านประวัติพระแม่แต่ยังไม่เคยมีรูปหรือเทวรูปท่านไว้บูชา ให้ใครเช่าไปหรือยัง ราคาเช่าเท่าไหร่ค่ะ   

ผมยังไม่เห็นรูปเลยครับ รูปที่ผมเห็นในเครื่องผมมันเออเร่อ ครับ เลยเห็นแต่ข้อความ ไม่รู้เพื่อน ไอดี เป็นกันบ้างหรือเปล่า

ผมแอดเมลไปแล้วน่ะครับ อยากจะเห็นจริงๆ [HIGHLIGHT=#ff0000]ขอให้ผมได้เป็นผู้โชคดีคนนั้นเถอะครับ พระแม่จ๋า.[/HIGHLIGHT]

โห เอาใจช่วยทั้งเจ้าของกระทู้ และคุณ chacky ครับผม

อย่างไร แจ้ง ข่าวคราวให้ทราบด้วยครับ ขอพระแม่ประทานพรครับผม

ขอโทษครับคุณShacky ส่งอีเมล์คุณShackyมาที่กล่องข้อความของผมที่นี่หรืออีเมล์ไปที่ kamibergan@yahoo.com ก็ได้ครับ ผมจะส่งรูปภาพองค์พระแม่คายตรีไปให้

ปล.1 อีเมล์ที่ส่งมาจากเชียงใหม่วันนี้ ใช่ของคุณShackyหรือเปล่าครับ
ปล.2 ถ้าเพื่อนๆ คนอื่นไม่สามารถเห็นภาพองค์พระแม่คายตรีบนกระทู้นี้เหมือนกัน ส่งอีเมล์มาได้ครับ ผมจะส่งรูปภาพไปให้ดู

ขอบคุณ คุณจิ้งจอกพันหน้าด้วยครับ  ขอองค์พระแม่คายตรีและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณจิ้งจอกพันหน้านับถือนำพาไปเจอแต่เรื่องสิริมงคลนะครับ

Quote from: shacky on June 20, 2010, 00:51:57
ผมยังไม่เห็นรูปเลยครับ รูปที่ผมเห็นในเครื่องผมมันเออเร่อ ครับ เลยเห็นแต่ข้อความ ไม่รู้เพื่อน ไอดี เป็นกันบ้างหรือเปล่า

ผมแอดเมลไปแล้วน่ะครับ อยากจะเห็นจริงๆ [HIGHLIGHT=#ff0000]ขอให้ผมได้เป็นผู้โชคดีคนนั้นเถอะครับ พระแม่จ๋า.[/HIGHLIGHT]

- ไม่ใช่ครับ ผมไม่ได้เมสไป

- ไม่ทราบว่า คุณ kami จะออนเอ็ม ได้ไหมครับ คือผมแอดเมลคุณไปแล้ว

- แล้วฐานกว้างเท่าไหร่ครับ ผมจะได้กะถูก

รับแอดไปทุก request แล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าอันไหนของคุณ Shacky ไม่เป็นไรครับผมจะออนทิ้งไว้

ฐานกว้างประมาณ 8" ครับ

Quote from: shacky on June 20, 2010, 18:58:23
- ไม่ใช่ครับ ผมไม่ได้เมสไป

- ไม่ทราบว่า คุณ kami จะออนเอ็ม ได้ไหมครับ คือผมแอดเมลคุณไปแล้ว

- แล้วฐานกว้างเท่าไหร่ครับ ผมจะได้กะถูก

`` พระแม่งามมากกกกกกกกกกกกกกกกกก (ลากยาวหน่อยค่ะ)

ไม่เคยเหนองค์แม่กายาตรีที่ไหนที่งามเท่านี้มาก่อน
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ลากยาวกว่านี้ก็ได้คร้าบ   องค์พระแม่งามจริงๆ เป็นบุญของผมจริงๆ ที่ได้บูชาท่าน ขอให้เจอผู้มีบุญและศรัทธามาเชิญท่านไปบูชาเช่นเดียวกันนะครับ  

Quote from: Cz Mhoo-sand on June 20, 2010, 20:34:27
`` พระแม่งามมากกกกกกกกกกกกกกกกกก (ลากยาวหน่อยค่ะ)

ไม่เคยเหนองค์แม่กายาตรีที่ไหนที่งามเท่านี้มาก่อน