Loader

อยากทราบครับ

Started by bjpzon, June 23, 2010, 01:05:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีองค์ศิวลึงอ่ะครับมีมดขึ้น จะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ ตอนแรกศิวลึกอยู่ตรงพระแม่กาลี มดก็ขึ้นอ่ะครับ  อยากทราบครับ

ลองทำความสะอาดดูหน่อยมั้ยครับ

ลองหสาเหตุครับว่ามันขึ้นเพราะอะไร

พระแม่กาลีวางต่ำไปหน่อยมั้ยครับ น่าจะไปวางสลับกับพระแม่ สรัสวดี

หรือมีความเห็นอย่างไรครับ

ลองทำความสะอาดดูค่ะ ได้เอาน้ำนม หรือของเหลวอื่นๆ ไปรดที่ศิวลึงค์หรือเปล่าคะ ถ้าทำเช่นนั้น อาจทำให้มดขึ้นได้นะคะ หรืออาจเกิดจากความชื้น

ดุจากรูปแล้วผมเห็นว่ามีดอกไม้วางบูชาอยู่ด้วย
ปกติเป็นดอกบัวหรือพวงมาลัยครับ
เพราะพวกนี้จะมียางและน้ำหวานของดอกไม่ติดอยู่
อาจจะเป็นไปได้ว่ามดได้กลิ่นเลยมาขึ้นอ่ะครับ
หลังจากลาดอกไม้ออก  ลองเอาผ้าใหม่ๆสักผืนหรือทิชชู
ชุบน้ำเล็กน้อยและเช็ดดูนะครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

แต่ก่อนมดก็เคยขึ้นเหมือนกันแต่ขึ้นโต้ะบูชา ลองสังเกตุดูมันจะไปขึ้นดอกไม้ เบนเลยลองตามดูทางที่มันเดินมาไปเจอ รูเล็กๆที่พื้น นี้นังมันแน่ๆเลย เบนเลยเอาดินน้ำมันมาอุด เวลาผ่านไป 1 อาทิตย์ มันก็เจาะรูเพิ่มอีกคราวนี้เบนโมหามาก สรุปย้ายห้องเอาโต้ะบูชาไปไว้ห้องอื่น เพราะมดพวกนี้มันกวนประสาทมาก
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

พรมีศิวลึงค์เรซิ่นอยู่องค์หนึ่ง เช่นกันค่ะมดขึ้นไม่มีสาเหตุพรเลยต้อนนำพอร้อนไม่เดือดราดศิวลึงค์แล้วเอาสก๊อตไบร์ทชุบซันไลด์ขัดอีกที่ค่ะ สรุปแล้วหายกลับมาเปนปกติค่ะอิอิ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

ผมว่าสาเหตุน่าจะเกิดจากมดที่ไปกินน้ำหวานจากดอกไม้
บวกกับอากาศค่อนข้างร้อน จึงเจาะศิวลึงค์ที่เป็นเนื้อเรซิ่น
เข้าไปทำลังด้านในถึงแม้จะเช็ดหรือทำความสะอาดแค่ภายนอก
มดก็ยังกลับมาเหมือนเดิม

ขอบคุณครับ ผมทำความสะอาดหลายรอบแล้วอ่ะครับ  แต่มันมาไม่ได้ยุ่งกับดอกไม้เลยครับ อันผมก็งงกับมดอยู่เหมือนกันครับ

อาจมีสิ่งตกค้างอยู่ในนั้นก็ได้ครับ ต้องทำความสะอาดดีๆ บางที พวกคราบต่างๆอาจติดอยู่ในที่ๆเราทำความสะอาดไม่ถึงครับ

ที่ บ้า นน้อง ก่ะ มด ขึ้น นะ

แต่ ไม่ใช่ ศิวลิงค์ ขึ้น ไป กิน นมในแก้วที่ใส่ ถวาย น่ะ น่ะ

แต่ น้อง ก่ะ ปล่อย มัน ไป น่ะ

ถือ ชะ ว่า เป็น ระบบ นิเวศ อย่าง หนึ่ง ของ สัตว์ โลก ที่ ต้อง พึง พา อาศัย กัล น่ะ

ว่า แต่ จะ เป็น อะไร ไหม อ่ะ ถ้า ปล่อย มัน ขึ้น  ไป กิน นม ที เรา ถวาย พ่อ ศิวะ ง่ะ

^^>

Nu Tonnum~

ขอเสนอความคิดเห็นหน่อยนะครับ ถ้าเป็นความเชื่อทางไทย นะครับ เรื่องของบูชา ถ้าถวายเครื่องบวงสรวงแล้ว แมลงวันตอม จะถือว่า เครื่องบวงสรวงนั้น ได้โดน เปรต สัมภเวสี รับไปแล้ว แต่ถ้า มดขึ้น หมายถึงว่า เหล่า ครูบาอาจารย์ หรือ ทวยเทพ ได้มารับ เครื่องบวงสรวงนั้น แล้ว อะครับ ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่าในเรื่องนี้ แต่ก็ได้ยินมาอย่างนี้ ก็มาเล่าสู่กันฟัง ขอบอกนะครับ ว่าเป็นความเชื่อ