Loader

อยากทราบกำหนดการงานพิธีปี2554ออกรึยังครับ

Started by lnw_Deva_Purana, November 26, 2010, 18:37:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
ไม่ทราบว่ากำหนดการงานพิธีประจำปี 2554
ของวัดพระศรีมหาอุมาเทวี (วัดแขก สีลม)
และวัดฮินดูในประเทศไทย ออกรึยังครับ

อยากทราบจัง ถ้ายังไม่ออกจะออกช่วงไหนครับ

วันสำคัญปี ๒๕๕๔
มกราคม
วันที่ ๑๓ LOHRI
วันที่ ๑๔ MAKAR SANKRANTI / BHOGI
วันที่ ๑๕ PONGAL
วันที่ ๒๖ REPUBLIC DAY

กุมภาพันธ์
วันที่ ๘   BASANT PANCHAMI
วันที่ ๑๖ ID-UL-MILAD (MILADI NABI)

มีนาคม
วันที่ ๒   MAHASHIVARATHI
วันที่ ๑๙ HOLI
วันที่ ๒๐ DHULENDI

เมษายน
วันที่ ๔   TELUGU NEW YEAR
วันที่ ๑๒ RAMNAVMI
วันที่ ๑๓ BAISAKHI
วันที่ ๑๔ Dr.AMBEDKAR JAYANTI / TAMIL NEW YEAR DAY
วันที่ ๑๖ MAHAVIR JAYANTI
วันที่ ๒๒ GOOD FRIDAY

พฤษภาคม
วันที่ ๑   MAY DAY
วันที่ ๑๗ BUDH POORNIMA

สิงหาคม
วันที่ ๑๓ RAKSHA BANDHAN
วันที่ ๑๕ INDEPENDENCE DAY
วันที่ ๒๒ JANMASHTMI
วันที่ ๓๑ ID-UL-FITTER (RAMZAN)

กันยายน
วันที่ ๑  GANESH CHATURTHI

ตุลาคม
วันที่ ๒  GANDHI JAYANTI
วันที่ ๖  VIJAYA DASAMI / DUSSHERA
วันที่ ๒๖ DIWALI
วันที่ ๒๘ BHAIYA DOOJ

พฤศจิกายน
วันที่ ๗  ID-UL-ZUHA (BAKRID)
วันที่ ๑๐ GURUNANAK JAYANTI

ธันวาคม
วันที่ ๖   MOHARRAM
วันที่ ๒๕ CHRISTMAS DAY

ปล. คัดลอกวันสำคัญมาจากปฏิทินของอินเดีย (ที่มีขายตามพาหุรัด) ซึ่งการจัดงานประจำปีต่าง ๆ บางที่อาจจะไม่ตรงกัน แต่น่าจะใกล้เคียงนะครับ

ปล.2 มีตัวหนังสือเขียนไว้ด้านข้างว่า
Quoteno responsibility for holidays. Please compare with govt. Gazzette

ขออภัย หากพิมพ์ผิด พิมพ์ตก พิมพ์เกิน
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ปฎิทินฮินดูของปี 2554 ผมมีแล้วครับ
แต่ในบางเทศกาล ไม่ตรงกับทางวัดแขกครับ
ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

สำหรับกำหนดการของวัดแขกสีลม ในปี ๒๕๕๔ คงต้องรอช่วงต้นปี

ไว้ถ้าได้กำหนดการแล้วจะรีบนำมาแจ้งให้ทราบครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0