Loader

ขอบทสวดบูชาเทพนพเคราะห์แบบฮินดู

Started by bookbig, January 25, 2011, 20:13:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือ ผมขอรบกวนทุกท่านที่ทราบถึงบทสวดบูชาอย่างย่อแบบฮินดูของ พระอังคาร พระพุธ พระพฤหัสบดี พระศุกร์ พระเสาร์ พระราหูและพระเกตุด้วยนะครับ ส่วนพระอาทิตย์นั้น ผมทราบแล้ว คือผมอยากได้ไว้สวดบูชาน่ะครับ ดังนี้ผมจึงขอรบกวนทุกท่านด้วยนะครับ ของคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

โอมฺ อาทิตฺยาย โสมาย  มงฺคลาย พุธาย จ
คุรุ ศุกฺร ศานิภฺยศฺจ ราหเว เกตเว นมะ

โอม ขอความนอบน้อมมีแด่ พระอาทิตย์ พระโสมะ(จันทร์) พระมงคล(อังคาร) พระพุธ พระคุรุ(พฤหัสบดี) พระศุกร์ พระศนิ(เสาร์) พระราหู และพระเกตุ

ย่อๆแบบรวมๆทุกองค์ประมาณนี้ครับ แต่ถ้าจะเป็นองค์ๆไปเลย  เอาไว้ว่างๆจะแปลมาไว้ให้ครับ แล้วยังมีแบบที่มีพีชมนตร์อีก หรือพวกมนตร์ตันตริกอ่ะครับ แต่ผมคิดว่าที่ให้ไว้ข้างบนก็โอเคแล้วครับ

Quote from: หริทาส on February 13, 2011, 14:21:38
โอมฺ อาทิตฺยาย โสมาย  มงฺคลาย พุธาย จ
คุรุ ศุกฺร ศานิภฺยศฺจ ราหเว เกตเว นมะ

โอม ขอความนอบน้อมมีแด่ พระอาทิตย์ พระโสมะ(จันทร์) พระมงคล(อังคาร) พระพุธ พระคุรุ(พฤหัสบดี) พระศุกร์ พระศนิ(เสาร์) พระราหู และพระเกตุ

ย่อๆแบบรวมๆทุกองค์ประมาณนี้ครับ แต่ถ้าจะเป็นองค์ๆไปเลย  เอาไว้ว่างๆจะแปลมาไว้ให้ครับ แล้วยังมีแบบที่มีพีชมนตร์อีก หรือพวกมนตร์ตันตริกอ่ะครับ แต่ผมคิดว่าที่ให้ไว้ข้างบนก็โอเคแล้วครับ

ถ้าเป็นไปได้พอมีเวลาขอเพิ่มเติมอีกนะครับอาจารย์ู   ^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ขอบคุณพี่หริทาสครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0