Loader

นวราตรีปีแรก

Started by mahakali_2009, May 08, 2009, 18:04:32

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

นวราตรีปีนี้ผมอยากไปตั้งโต๊ะของตัวเองจังเลยอ่ะครับ
แต่ก็ไม่อยากจะจัดอะไรให้ยุ่งยากมากมาย เอาแบบง่ายๆ
ครับ จะได้ไม่เหนื่อยตอนเก็บ แล้วอีกอย่างผมตัวคนเดียวด้วย
ไม่รู้ว่าปีนี้เพื่อนฝูงจะว่างกานรึป่าว ส่วนสาเหตุที่อยากจะไปตั้งก็คือว่า
ปีนี้ผมเชิญพระแม่มาที่บ้านเป็นปีแรกก็เลยกะว่าจะเชิญไปตั้งซุ้มรอรับ
เสด็จแม่ด้วยซะหน่อยจะได้เป็นศิริมงคลครับผม ลูกค้าหรือผู้คนที่เข้ามาบูชา
จะได้เกิดเป็นศิริมงคลกับตัวเองคับผม หาเพื่อนร่วมด้วยช่วยกันและออกความ
คิดเห็นด้วยอ่ะครับ ใครว่างปีนี้ไปด้วยกันนะครับ เอาเทวรูปไปแจมกับโต๊ะผม
ด้วยก็ได้ ผมยินดีครับ ....

[HIGHLIGHT=#d99694]อยากไปแจมโต๊ะด้วยแต่จัง แต่ อุ้มพระแม่ไปม่ายไหว ตัวคนเดียว แม่หนักเหลือกำลัง  เอิ้กๆ เอาเป็นเด๋วไปช่วยจัดดอกไม้แทนละกาน หุหุหุ  ทรายจะมะต่อบโต้ เพราะคูนแม๋ข่อร๊องงงงงงงงงง[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]............... notthing[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#92d050]...ศรัทธา  ไม่ศรัทธา  งมงาย   ไม่งมงาย  เชื่อ   ไม่เชื่อ เหมือนปาท่องโก๋[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบรับครับ ยังไงถ้าใครจะไปช่วยขอให้ช่วยลงชื่อและก็เบอร์โทรไว้นิดนึงจะได้รู้ครับ

ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยกับทุกคนที่ตั้งใจ ในงานพระแม่นวราตรีนี้ ....

ปีนี้จะไปถ่ายรูปโต๊ะ แล้วก็ไปยืนรอรับพระแม่เหมือนเดิมทุกปี ((รอส่งพระองค์เข้าวัดทุกปี ปีที่แล้วถึงบ้านสว่างคาตา))

งั้นผมไปยืนดูเฉยๆ ได้ไหมครับ ทำอารายไม่เป็นเยย ไปเที่ยว ชมนะครับ

พี่ท่านก็ไปกะพี่ตี๋ ท่านแจ็ค แล้วก็พี่เอกดิ

สามท่านนี้เค้าขาลุยอยู่แล้ว ปีที่แล้วตอนส่งพระเข้าวัด ผมยังเห็นพวกพี่เค้ารอส่งเลย

แปลว่า แฟนพันธุ์แท้ เหมือนกันครับ

Quote from: กาลิทัส on May 12, 2009, 08:32:34
   พี่ท่านก็ไปกะพี่ตี๋ ท่านแจ็ค แล้วก็พี่เอกดิ

สามท่านนี้เค้าขาลุยอยู่แล้ว ปีที่แล้วตอนส่งพระเข้าวัด ผมยังเห็นพวกพี่เค้ารอส่งเลย

แปลว่า แฟนพันธุ์แท้ เหมือนกันครับ

ไอ้คนนี้ ถ้าไปไม่ชวน จะแช่ง ซะเลย คราวนี้ไม่โดนแค่ไม่เท้า อาจจะโดนแจกันดอกไม้ก็ได้นะ อิอิ

เด๋วกลับบ้านไปเอาปูนโบกแจกันดอกไม้ในห้องพระไว้เลย

จะได้ไม่ร่องรอยไปไหนได้ ฮ่าๆๆๆๆ

เพื่อนๆหลายคนไปแต่ตัวกันทั้งน้านเลย แสดงว่ามีผมคนเดียวที่ตั้งโต๊ะอ่ะดิ่ 555
แต่ก็ตั้งใจไว้แล้วน่ะครับ ว่าจะตั้งให้ได้ แม้ว่าจะเป็นปีแรกแล้วก็ครั้งแรกก็ตามทีเถอะครับ  แสดงตอนส่งพระแม่เข้าวัดผมไม่รู้ว่าจะได้ส่งรึป่าวน่ะสิครับ ยังไงก็แล้วแต่ถ้าตัวผมไปส่งไม่ได้ก็ขอส่งหัวใจที่มีแต่ความศรัทธาและความรักของลูกคนนี้ให้พระแม่ด้วยก็แล้วกันครับ ยังไงผมก็เชื่อว่าพระแม่ท่านก็จะสามารถรับรู้ความรู้สึกในใจของผมได้เองแหละคร้าบบ...ผม

จะพูดไปก็อายนะครับ บนหิ้งผม ไม่ว่าจะเป็นพระศิวะ พระนารายณ์ มีแต่ภาคฤษีครับ จะมีแต่พระพรหม กับพระพิฆเนศวร ที่มีทั้งภาคฤษีและภาคเทพครับ เอาไปตั้งได้หรือเปล่า ครับ แหะๆๆ
เอาเป็นว่า ผมไปตัวเปล่าไปชมๆ พี่ๆ น้องๆ จัดงานดีกว่านะครับ อิอิ

ปีนี้ยังไม่รู้ว่าจะยังไงดี  แต่ที่แน่ๆ  รอส่งพระแม่เข้าวัดเหมือนเดิมแน่ๆขอรับท่าน
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

Quote from: สฺวสฺติ on May 12, 2009, 14:48:32
จะพูดไปก็อายนะครับ บนหิ้งผม ไม่ว่าจะเป็นพระศิวะ พระนารายณ์ มีแต่ภาคฤษีครับ จะมีแต่พระพรหม กับพระพิฆเนศวร ที่มีทั้งภาคฤษีและภาคเทพครับ เอาไปตั้งได้หรือเปล่า ครับ แหะๆๆ
เอาเป็นว่า ผมไปตัวเปล่าไปชมๆ พี่ๆ น้องๆ จัดงานดีกว่านะครับ อิอิ

ปู่ฤาษีนี่ก็สายฮินดูนะครับท่านพี่
แต่ไหงไม่เห็นมีคนเอาไปตั้งมั้งก็ไม่รู้
แต่ก็เห็นนะครับ ปีก่อนมีเศียรพ่อแก่เด่นมากเศียรเดียวอยู่โต๊ะนึง ตรงหัวมุม โรงแรมฮอลิเดย์อินน์
นอกนั้นจะมีปู่ฤาษีแจม โต๊ะละองค์สององค์ครับ

ลองเอาไปดู ขนไปให้หมดบ้านนะครับ รับรอง เด่นมั๊กๆๆ 555+

*** ปีที่แล้วว่าเห็นท่านเคนแว็บๆ ***

Quote from: สฺวสฺติ on May 12, 2009, 10:38:26
Quote from: กาลิทัส on May 12, 2009, 08:32:34

ไอ้คนนี้ ถ้าไปไม่ชวน จะแช่ง ซะเลย คราวนี้ไม่โดนแค่ไม่เท้า อาจจะโดนแจกันดอกไม้ก็ได้นะ อิอิ

มาเลยปีนี้จะอยู่จนกว่า จะเช้าอีกเช่นเคย มาสิครับ มาร่วมเดินกับพวกเราสิครับ หนุกหนานมากๆกั๊บ

ขออย่างเดียวอย่าฝนตกนะค่ะ .... กลัววววเปียกกกกก 

ลุ้นทุกปีเรื่องฝนครับ เมื่อสามปีที่แล้วโดนเต็มๆ หุๆๆๆ น้องฝนเนี่ย

Quote from: ลองภูมิ on May 14, 2009, 15:13:39
Quote from: สฺวสฺติ on May 12, 2009, 10:38:26

มาเลยปีนี้จะอยู่จนกว่า จะเช้าอีกเช่นเคย มาสิครับ มาร่วมเดินกับพวกเราสิครับ หนุกหนานมากๆกั๊บ

งั้นผมไปด้วยเลยพี่ชาย หุๆๆๆ อย่าทิ้งผมนะ ผมม้ายง้อเจ้ากาลิทัศ และเล่นตัว เด๋วผมเล่นตัวม้าง คิคิ

ไปกะพี่ตี๋ระวังนะ พี่ตี๋ชอบใช้วิทยายุทธ์

สงสัยมีประตูโดเรมอน เดี๋ยวไปโผล่ทางโน้นที เดี๋ยวไปโผล่ทางนี้ที

ไม่รู้แกทำได้ยังไงนี่ดิ ฮ่าๆๆๆ

Quote from: กาลิทัส on May 15, 2009, 14:54:19
  ไปกะพี่ตี๋ระวังนะ พี่ตี๋ชอบใช้วิทยายุทธ์

สงสัยมีประตูโดเรมอน เดี๋ยวไปโผล่ทางโน้นที เดี๋ยวไปโผล่ทางนี้ที

ไม่รู้แกทำได้ยังไงนี่ดิ ฮ่าๆๆๆ

ไม่เหมือนแกหรอ มีผ้าคลุมล่องหน ชาตินี้จะหาเจอแล้วเปล่า ก็ยังไม่รู้เลย พ่อ Mr. Cyber จริงพวก Cyber เวลาเข้าระบบมันจะ ประมาณ 10010010

ต่อไปนี้พี่จะเรียกแก ท่าน 1001001011 ดีมะ หรือว่า เอาชื่อ ท่าน ML=Machine Language  

(ML เป็นภาษาที่สื่อสารเข้าใจยากที่สุด เก่าสุด โบราณสุดๆๆๆ อิอิ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ยังขาด ML ไม่ได้ เด๋วไม่สมบูรณ์)

จะไปตั้งแถวไหนหรอคับ ??

Quote from: สฺวสฺติ on May 15, 2009, 15:04:26
ไม่เหมือนแกหรอ มีผ้าคลุมล่องหน ชาตินี้จะหาเจอแล้วเปล่า ก็ยังไม่รู้เลย พ่อ Mr. Cyber จริงพวก Cyber เวลาเข้าระบบมันจะ ประมาณ 10010010

ต่อไปนี้พี่จะเรียกแก ท่าน 1001001011 ดีมะ หรือว่า เอาชื่อ ท่าน ML=Machine Language  

(ML เป็นภาษาที่สื่อสารเข้าใจยากที่สุด เก่าสุด โบราณสุดๆๆๆ อิอิ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ยังขาด ML ไม่ได้ เด๋วไม่สมบูรณ์)

อย่าบ่นๆๆๆ แล้วก็อย่าเรียก 1001001011 เพราะรหัสเลขฐานสอง ตอนเรียนเป็นวิชาที่ไม่อยากเรียนที่สุด แปลงฐานสิบ เป็นฐานสอง แปลงฐานสองเป็นฐานเจ็ด สุดท้ายก็ไม่เห็นได้เอามาใช้ประโยชน์ ส่วน ML ไม่เอาเหมือนกันไม่อิ่มครับพี่ เอา MK แทนได้ป่ะ หุๆๆๆๆๆ  ปล. พี่เอ๋ครับ อยากได้หนังสือบนหิ้งพี่เอ๋ครับ (( ออดอ้อน)) ขอยืมซีร็อกหน่อยคับ 555+

ส่วนน้องนิ้ว งานนี้ พี่ตี๋ พี่เอ๋ พี่เอก พี่ยีนส์ เดินตัวเปล่าครับ เก็บภาพมาให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชมกัน พร้อมกับรอรับพระแม่ครับ เพื่อขอพร วิ่งไปตามจุดนั้นจุดนี้ พร้อมส่งพระแม่กลับเข้าวัดครับ

ส่วนท่านอื่นตั้งโต๊ะที่ไหน บอกกันบ้างนะครับ จะไปเยี่ยมไปเยือนครับ

May 19, 2009, 13:29:21 #21 Last Edit: May 19, 2009, 13:46:59 by ลองภูมิ
Quote from: กาลิทัส on May 15, 2009, 14:54:19

ไม่ใช่ประตูโดเรมอน แต่เป็นเกทของสตาร์เทค ไปยืมพี่สป๊อกเขามา   จะว่าไปจับท่านสฺวสฺติ มาใส่หูแหลมๆแล้วใส่วิกหน้าม้า คงดูคล้ายสป๊อก เอ่อ เข้าท่าแฮะ  

คุณ กาลิทัส  จะมา เยี่ยมเยือนจริงหรือเปล่า ??....ปีนี้หวานตั้งคนเดียวด้วยย 5555+

อยากเจอด้วยอิอิ.... ยังไงง

ปีนี้ลากเหมือนเดิม..

ไว้เจอกาน ถ้าราชรถไปจอดหน้าซุ้มเพื่อนๆ น้า
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

Quote from: ลองภูมิ on May 19, 2009, 13:29:21

ไม่ใช่ประตูโดเรมอน แต่เป็นเกทของสตาร์เทค ไปยืมพี่สป๊อกเขามา   จะว่าไปจับท่านสฺวสฺติ มาใส่หูแหลมๆแล้วใส่วิกหน้าม้า คงดูคล้ายสป๊อก เอ่อ เข้าท่าแฮะ  

หุๆๆ พี่ตี๋ เป็นสป็อค ก็หล่อนะครับ ขนาด จิม เคิร์ก ยังต้อง อิจฆา เพราะนางเอกของเรื่อง สป็อค ยัง นำไปรับประทาน ก่อนเลย คิคิ เห็นไหมแหละครับ เด๋วผม ก็พาพี่ตี๋ ไปวาบ และ บีม พร้อมกันเลยนิ ไม่ให้ ใครตามเราสองคนได้ คิคิ