Loader

ถาดบูชาในวันวิชัยทัสสมิมีขายมั้ยครับ

Started by Baimon, August 13, 2012, 10:23:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ในวันสุดท้ายของเทศกาลนวราตรีหรือวันวิชัยทัสสมิอ่ะคับ
เห็นมีผู้ร่วมงานจำนวนมากที่นำถาดผลไม้และมีมะพร้าวจุดไฟ
อยู่ในถาดด้วยอ่ะคับ คืออยากรู้ว่าชุดถาดแบบนั้นเขามีขายมั้ย
หรือถ้าไม่มีเราต้องจัดเอง จะต้องยังไงและมีอะไรบ้างอ่ะคับ

ใครรู้หรือใครเคยจัดถาดนี้ก็ช่วยบอกผมหน่อยนะคับเพราะนวราตรี
ปีนี้ผมอยากนำถาดไปบูชาครับ

ปรกติ ของผม จะเตรียม ถาด และข้าวของต่าง ๆ ไปเองครับ

ของน่ะ น่าจะมีขายที่หัวถนนปั้น อยู่ แต่ ไม่รู้ ว่า จะมีถาดให้ไหม ไม่แน่ใจนะครับ เพราะ ไม่เคยซื้อชุด แบบนี้ กับทางหัวถนน สักที
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง