Loader

อยากทราบคำบูชา องค์ ศิวะราณ๊ ครับ

Started by oba, May 11, 2010, 21:12:50

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ต้องสวดบทไหน หรือ มีเพลง บูชา แบบไหนบ้างครับ

ศิวราณี  ไม่เคยได้ยินเลยอะครับ
มีข้อมูลเพิ่มเติมไหมครับ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

หมายถึงพระปราวตีป่าวคับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

หรือ หมายถึง ศิวะกามี่

หรือยังไง เหรอครับ ท่านเจ้าของกระทู้

ขอเดาว่าเป็นองค์อรรถนารีศวรคับ
ถูกเป่าหว่า

Quote from: sikhareshwara on May 11, 2010, 22:49:10
ขอเดาว่าเป็นองค์อรรถนารีศวรคับ
ถูกเป่าหว่า
อืมๆๆๆๆ อาจเป็นได้ นะ  ช่าย ป่าวครับคุณเจ้าของกระทุ้ 

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 11, 2010, 22:53:12
Quote from: sikhareshwara on May 11, 2010, 22:49:10
ถูกเป่าหว่า
อืมๆๆๆๆ อาจเป็นได้ นะ  ช่าย ป่าวครับคุณเจ้าของกระทุ้ 

ต้องเป็นองค์พระอรรถนารีศวร ชัวร์

เท่าที่เคยถามเพื่อนเบนที่เป็นคนอินเดีย เพื่อนเขาบอกว่า สวดบทของพระศิวะเจ้าและบทของพระแม่ปารวตีก็ได้
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ถ้าเป็นพระอรรธนารีศวรจริงๆ  ก็ใช้บทนี้ไงค่ะ ... อรรธนารีศวรอัษฐกัม

แต่ถึงอย่างไรต้องรอท่านเจ้าของกระทู้มายืนยันอีกทีว่าใช่หรือเปล่าเอ่ย ...

ใช่ครับๆๆๆๆๆ
ต้องบูชาบทไหนยังไงครับ แล้วต้องถวายเครื่องบูชาด้วยอะไรยังไงบ้างครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 11, 2010, 22:53:12
ถูกเป่าหว่า

ครับๆๆๆ ปางนี้แหล่ะครับ ถูกแล้วครับ องค์อรรถนารีศวร  ครับ