Loader

ใครรู้เรื่องลูกแก้วของพระแม่บ้างครับ

Started by กฤษณาวตาร, September 09, 2009, 00:47:43

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เคยได้ยินว่าพระแม่อุมาฯ มีลูกแก้ว 4 ลูก คืออะไรครับ แล้วมีความหมายว่าอย่างไร
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

อยากรู้เหมือนกันค่ะ

รอคำตอบอยู่ค่ะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ที่ว่าได้ยินมานี่  ได้ยินจากไหน  แล้วเค้าเอาอะไรอ้างอิง  ผมเองก็รอฟังอยู่เหมือนกัน  เพราะไม่เคยเห็นพระแม่มีลูกแก้วนะ  หรือถ้าคติสายไหนมีก้แถลงไขหน่อยครับ
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

ผมเองก็ไม่เคยได้ยินเหมือนกันครับ

แต่ถ้าเป็นพระเวททั้ง 4 ของพระตรีมูรตินี่ยังพอเคยได้ยินครับ

แต่ลูกแก้วสี่ลูกของพระอุมา ไม่เคยเลยครับ

ไงเป็นงั้นไปได้ล่ะ

ไอเราก็รู้สึกแปลก ล่ะนะ  เพราะไม่เคยได้ยินเหมือนกัน

แล้วพระเวททั้ง 4 ของพระตรีมูรติล่ะคะ

อธิบายให้หน่อยได้ไหม??
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ได้ยินเพื่อนพูดให้ฟังอ่ะครับแล้วที่บ้านของเพื่อนผมเค้าก็บูชากันด้วย
ผมก็ไม่ทราบประวัติเลยเอามาถาม
คิดว่าจะมีใครรู้บ้าง

ไม่เคยได้ยินเรื่องลูกแก้วของพระแม่ ทั้ง 4 ดวง แต่เคยได้ยินว่า พระแม่อุมาเทวีท่านได้เพ่ง
สมาธิไปที่ดวงแก้วดวงหนึ่ง และก็บังเอิญพระโพธิสัตว์กวนอิมท่านก็เพ่งสมาธิไปที่ดวงแก้ว
ดวงนั้นเช่นกัน ซึ่งบังเอิญเป็นดวงแก้วดวงเดียวกัน ผลแห่งพลังสมาธิและพลังบุญจึงทำให้
เกิดปาฏิหารย์และได้กำเนิดพระแม่ขึ้นมาอีกพระองค์หนึ่งพระแม่องค์นี้ได้ชื่อว่า พระแม่ลักษมี
จันทรา ทรงแต่งอาภรสีเขียวมรกตงดงามมากๆ ค่ะ...

ได้ยินเขาเล่ามาให้ฟังแบบนี้ค่ะ...

อนุโมทนาค่ะ..
ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

ขอบคุณมากครับ แล้วพอจะมีรูปพระแม่ลักษมีจันทรามั้ยครับ
อยากเห็นอ่ะครับ

ไม่มีรูปค่ะ แต่ได้ยินพี่คนหนึ่งเล่าให้ฟังนานมากแล้วค่ะ...
ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

คนที่ถาม  ลองกลับไปถามคนที่บอกสิครับ  น่าจะได้คำตอบดีกว่า
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

คุณ Amrit_Phakti พูดถูกแล้วค่ะ คนที่เล่าเรื่องที่พระแม่มีลูกแก้ว 4 ดวง น่าจะให้คำตอบ
ได้นะคะช่วยถามคนนั้นให้ทีนะคะคุณ
กฤษณาวตาร อยากรู้เหมือนกันค่ะ....

น่านไง