Loader

ขอเชิญทุกท่านร่วมถ่ายทอดความประทับใจ หรือความรู้สึกที่มีต่อเทศกาลนวราตรีครับ

Started by อักษรชนนี, September 28, 2009, 07:08:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆชาว Hindumeeting ทุกท่านร่วมกันถ่ายทอดความประทับใจ หรือความรู้สึกที่มีต่อเทศกาลนวราตรี ซึ่งเป็นเทศกาลแห่งความสุขและสิริมงคลต่อพวกเราทุกคน หลากหลายถ้อยคำความรู้สึกที่ถูกส่งผ่านจากใจมาเป็นตัวอักษร ให้พวกเราร่วมกันรับรู้ความรู้สึกและความประทับใจของทุกท่านนะครับ หลายท่านก็ตื่นเต้นและเตรียมพร้อมในงานเทศกาลสำคัญอย่างเช่นเทศกาลนี้ ไม่ว่าจะเป็นการจัดพิธีบูชาในบ้านเรือนของตน การเตรียมตั้งโต๊ะรับขบวนแห่ในงานประจำปีของวัดแขก สีลม การทานมังสวิรัตเพื่อถวายแด่เจ้าแม่ศรีมหาอุมาเทวี หรือการเดินทางไปร่วมในเทศกาลนวราตรีตามศาสนสถานต่างๆ ทั้งวัดแขก สีลม วัดวิษณุ หรือแม้กระทั่งวัดเทพมณเฑียร กระผมนายอักษรชนนีจึงขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมกันแบ่งปันประสบการณ์ความประทับในนี้ด้วยกันนะครับ

และเนื่องจากทางเว็ปของเราประสบปัญหาระบบขัดข้องตามประกาศของพี่สวสติ  เป็นผลให้กระทู้และเนื้อหาบางส่วนหายไป รวมทั้งกระทู้เดิมของการร่วมถ่ายทอดความประทับใจนี้ด้วย  ดังนั้นจึงขอเชิญท่านที่ได้ร่วมกิจกรรมนี้ไปแล้ว หากไม่เป็นการรบกวนขอเชิญท่านมาร่วมใหม่นะครับ โดยในโอกาสนี้ผมจะขอมอบของที่ระลึกเล็กๆน้อยๆ แต่มีคุณค่าทางจิตใจ (ซึ่งได้รับความกรุณาจากคุณหยวนในการร่วมมอบของที่ระลึกสมทบให้แก่ทุกท่านด้วย) เพื่อแทนคำขอบคุณแก่ทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมนี้  โดยหลังจากทุกท่านร่วมถ่ายทอดความประทับใจเรียบร้อยแล้ว ขอให้ท่านส่งข้อความส่วนตัวระบุชื่อ ที่อยู่ มาที่ผมนะครับ เพื่อสำหรับจัดส่งของที่ระลึกไปให้ท่านได้ และหากท่านไม่ส่งชื่อที่อยู่มาให้ ทางผมจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ไม่รับของที่ระลึกนะครับ (ท่านที่ได้ส่งมาแล้วเมื่อกระทู้ก่อนไม่ต้องตกใจนะครับ ผมได้บันทึกข้อมูลของท่านไว้เรียบร้อยแล้ว)

กิจกรรมนี้จะหมดเขตร่วมกิจกรรมในวันที่ ๓๐ ก.ย. ซึ่งเป็นวัดที่ทางวัดพระศรีมหาอุมาเทวีเชิญธงสิงห์ลงจากเสา อันถือเป็นการสิ้นสุดเทศกาลนวราตรีอย่างเป็นทางการ และผมจะเริ่มทะยอยส่งของที่ระลึกให้ทุกท่านหลังจากงานในวันที่ ๓๐ นี้นะครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมครับ
.

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เอาความประทับใจล่าสุดเมื่อคืนวันที่ 26 กันยาก็แล้วกันนะคะ เพราะที่เชียงรายจัดถึงแค่วันที่ 26 กันยายน ค่ะ
ทางวัดได้จ้างคณะดนตรีจากทางกรุงเทพมากว่า 20 ท่านค่ะ มาร้องรำทำเพลง และมีผู้คนไปเต้นบูชาพระแม่ด้วย
กิมไปวัดประมาณ 3 ทุ่มครึ่งอ่ะค่ะ พอถึงเที่ยงคืนกว่าๆ เค้าก็พักให้ทานน้ำชาและเลี้ยงอาหาร ซึ่งเป็นอาหารเจ
แล้วประมาณ ตี1 กว่าๆ พอทุกคนทานอาหารเสร็จ ก็มาร้องเพลงกันอีกจนถึงตี 5 ค่ะถึงเสร็จพิธี
กิมกลับมาก็ 6 โมงเช้าแล้ว

**ที่ว่าประทับใจคือเรายินดีและศรัทธาอยู่แล้วยิ่งได้ไปงานพิธีกรรมที่ยิ่งใหญ่แบบนี้แล้ว ได้ไปชื่นชมบารมีองค์ท่านเราก็ดีใจแล้ว
แต่ประทับใจที่คนแขก เค้าให้การต้อนรับดีค่ะ เพราะที่ไปคนไทยมีไม่ถึง 5 คนค่ะ นอกนั้นแขกเต็มวัดเลย
แต่เค้าก็คุยดี ดูแลเราดี   และทุกคนมีแต่รอยยิ้ม เชื่อว่าทุกคนที่ได้ไปร่วมงานคงกลับบ้านพร้อมความสุขล้นใจ ที่ได้แสดงให้เห็นถึงความศรัทธา
ที่มีต่อพระองค์ค่ะ

สั้นๆ เนอะ ไม่ค่อยละเอียดมาก แต่ว่าดีใจค่ะ ถ้าไม่ได้ไปเมื่อคืนคงเสียดายมาก
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ได้มีโอกาสมาร่วมงานนวราตรีตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว และก็ได้มาทุกปีเป็นประจำ (ทั้งที่คนแยะมากมาย แต่ก็อยากมาร่วมงานเช่นเคย) ชอบบรรยากาศที่ได้พบเจอผู้คนที่นับถือองค์เทพทั้งหลาย แล้วก็มีน้ำใจต่อกัน (แต่ก็มีส่วนน้อยที่ไม่ค่อยมีน้ำใจ แต่เราก็ไม่ว่ากัน ปล่อยเขาไป) ชอบเดินดูตามโต๊ะต่างๆที่ตั้งรูปองค์เทพ สวยดี ดูแล้วมีความสุข  และปีนี้ได้เห็นคณะทำงานกำลังจัดดอกไม้ประดับที่ซุ้มรถเพื่อที่จะนำออกแห่ แล้วก็ได้เห็นความตั้งใจของบรรดาท่านที่นำรูปองค์เทพมาตั้งโต๊ะ  ประดับตกแต่งด้วยดอกไม้หลากหลาย เห็นแล้วก็ปลื้มใจจัง..รู้สึกดีมากมาย..

ลูกพระแม่เหมือนกันค่ะ คืนนี้ขอให้ลูกๆ ของพระแม่ ช่วยกันเปลี่ยงเสียงให้กึกก้องด้วยความศรัทธาที่มี ในบารมีของท่าน

(หนูรักพระแม่ค่ะ) โอม กาลี โอม

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมตั้งแต่ในกระทู้เก่า (ที่ถูกลบไปเมื่อครั้งบอร์ดล่ม) และมาถึงในกระทู้นี้ (ซึ่งบัดนี้ได้หมดเขตในการส่งชื่อที่อยู่เพื่อรับของที่ระลึกแล้ว แต่ทุกท่านก็ยังสามารถร่วมแสดงความเห็นและความประทับใจในเทศกาลนวราตรีได้อยู่นะครับ) โดยทางผมได้จัดเตรียมของที่ระลึกเล็กๆน้อยๆไว้มอบให้ผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรม และทำตามกติกาโดยการส่งชื่อที่อยู่มาให้ผมทางข้อความส่วนตัว หรือได้ให้การยืนยันกับผมว่าจะรับของที่ระลึกแล้วเท่านั้น

ดังมีรายชื่อผู้ที่ส่งชื่อที่อยู่มาให้ผมทางข้อความส่วนตัว ดังนี้

๑. คุณ Kimnei

๒. คุณ kearnight

๓. คุณ matakali

๔. คุณ Ratha C

๕. คุณ Mena_friendly

และผู้ที่ยืนยันว่าจะรับของที่ระลึก ได้แก่

๖. คุณ sweetinlove

๗. คุณ Ashanti

๘. คุณ Shakti_avataram

๙. คุณ nooneloveme

๑๐. คุณ กาลิทัส

๑๑. คุณ สวสติ

สำหรับคุณ Phrom Pala  และ คุณ lotte  หากต้องการรับของที่ระลึกกรุณาส่งชื่อที่อยู่มาให้ผมทางข้อความส่วนตัว ภายในวันที่ ๙ ตุลาคมนี้เท่านั้นนะครับ เพราะหากเลยจากกำหนดนี้ไป ผมจะถือว่าสละสิทธิ์นะครับ โดยคาดว่าจะสามารถจัดส่งของที่ระลึกให้ท่านที่มีรายชื่อในข้างต้นได้ภายในสัปดาห์หน้าเป็นต้นไปครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ แล้วพบกันใหม่ในกิจกรรมครั้งต่อไปครับ

ด้วยจิตคารวะ

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

คุณอักษรชนนีคะ แล้ว ญ จะได้ ของที่ระลึกด้วยหรือเปล่าเนี่ย อุตสาห์ตอบเป็นคนแรก ฮือ ฮือ ข้อความดันหายไปซะได้ ไม่เป็นไร ไว้ปีหน้าก็ได้ค่ะ แต่ขอบอกความรู้สึกส่วนตัวอีกครั้ง หลังจากกลับจากงานแห่วันที่ 28 เหนื่อยมากๆค่ะ ทำงานถวายพระแม่ทั้งแต่3ทุ่มยันเช้า วันอาทิตย์สรงน้ำพระแม่ วันจันทร์มาทำงาน ค่ำๆไปร่วมงาน แจกธูป แจกกะลาไฟ ร้องเพลงสรรเสริญพระแม่ สวดมนต์ภาวนา รอเวลาส่งเสด็จ กว่าจะเก็บซุ้ม ถึงบ้าน เกือบ 6 โมง แต่ยังความปลาบปลิ้มปิติเหมือนเดิม ประทับใจในศรัทธาที่ทุกๆท่านมีต่อพระแม่มาก สาธุ สาธุ สาธุ

Quote from: matakali on October 06, 2009, 09:10:36
คุณอักษรชนนีคะ แล้ว ญ จะได้ ของที่ระลึกด้วยหรือเปล่าเนี่ย อุตสาห์ตอบเป็นคนแรก ฮือ ฮือ ข้อความดันหายไปซะได้ ไม่เป็นไร ไว้ปีหน้าก็ได้ค่ะ แต่ขอบอกความรู้สึกส่วนตัวอีกครั้ง หลังจากกลับจากงานแห่วันที่ 28 เหนื่อยมากๆค่ะ ทำงานถวายพระแม่ทั้งแต่3ทุ่มยันเช้า วันอาทิตย์สรงน้ำพระแม่ วันจันทร์มาทำงาน ค่ำๆไปร่วมงาน แจกธูป แจกกะลาไฟ ร้องเพลงสรรเสริญพระแม่ สวดมนต์ภาวนา รอเวลาส่งเสด็จ กว่าจะเก็บซุ้ม ถึงบ้าน เกือบ 6 โมง แต่ยังความปลาบปลิ้มปิติเหมือนเดิม ประทับใจในศรัทธาที่ทุกๆท่านมีต่อพระแม่มาก สาธุ สาธุ สาธุ

สิบท่านที่มีรายชื่อคือผู้ที่ได้รับของที่ระลึกนะครับ  ซึ่งหนึ่งในนั้นก็มีชื่อของคุณ ญ. อยู่ด้วย  ถึงแม้ว่ากระทู้เก่าจะหายไป  แต่ชื่อที่อยู่ของคุณที่ส่งมาให้ผมยังอยู่ ฉะนั้นจึงไม่เป็นปัญหาต่อการจัดส่งของที่ระลึกครับ  ไม่ต้องกังวลใจ เพราะอย่างที่เรียนให้ทราบตั้งแต่ครั้งแรกว่า กระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้ชิงโชค ฉะนั้นผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรมและทำตามกติกา คือการส่งชื่อที่อยู่มาให้ผมภายในเวลาที่กำหนด ก็จะได้รับของที่ระลึกไปทุกท่านครับ

ขอขอบคุณพี่คิวค่ะ  ที่มีของที่ระลึกมอบให้แก่สมาชิก HM ด้วย
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

เย้ เย้ ญ ดีใจเป็นที่สุด ที่จะได้รับของที่ระลึก จากHM ขอบพระคุณมากๆค่ะ ดีใจมากมาย....

Oh nO!    ทำไม..ทำไม..ทำไม ถึงทำกับฉ๊านนนนได้   แง๊ๆๆๆเค้าลืมส่งที่อยู่อ่ะพี่คิวอดเลยช่ายม๊าย??

ฮือๆๆ เค้าจำได้นะ ก่อนเว็ปล่มอ๊าเค้ามาทู้ไว้ด้วยคนที่ 2 เลยแหละจาบอกให้  อิอิ  ล้อเล่นนะอย่าคิ๊กมาก

ปีนี้ไม่ได้ไม่เปนไรปีหน้าเอาใหม่นะจ๊ะ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

หนูเจี๊ยบอ่ะ พี่แก่แล้ว ขอพี่ ญ.ก่อนแล้วกัน หายไปไหนมาเอ่ย ไม่เห็นทักทายพี่บ้างเลย ขอดูรูปงานวันที่ 28 ที่ผ่านมาด้วยค่ะ ขอบคูณค่ะ

โอ๋_โอ๋ ให่พี่หญิงก่อนก้อได้จ้า..งุ๊งิ๊  น้องเจี๊ยบถ่ายรูปมาเหมือนกันนะ  แต่ภาพไม่ชัดเลยหนิ๊เขินอ่ะ

เกตุมีความดีใจมากๆๆ  เลยค่ะที่ได้ไปร่วมงานแห่พระแม่และก็ดีใจที่ได้ รู้จักเพื่อนใหม่ที่ในงานพระแม่

แต่ก็แอบขำเพื่อนใหม่เพราะเขาเดินไปตามซุ้มและชวนเกตุเข้าไปดูทุกซุ้มยิ่งคนมุงมากๆๆๆๆเพื่อนก็จะ

รีบดึงมือไปดูซึ่งเกตุก็เหตุทุกปีอยู่แล้ว ถ้าเกตุพูดผิดตรงไหนก็บอกด้วยนะค่ะ

ขณะนี้ผมได้จัดเตรียมของที่ระลึก (ล็อตการจัดส่งครั้งที่ ๑) ซึ่งจะจัดส่งให้แก่ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ดังนี้

๑. คุณ kearnight

๒. คุณ matakali

๓. คุณ Ratha C

๔. คุณ Mena_friendly

๕. คุณ Kimnei

.
(ภาพของที่ระลึกที่มอบให้กับผู้ร่วมกิจกรรมในล็อตการจัดส่งครั้งที่ ๑)

ปล. ของที่ระลึกของคุณ Kimnei ผมจะจัดส่งแยกไปต่างหากนะครับ เนื่องจากต้องใช้ซองจดหมายขนาดใหญ่ ซึ่งจะรีบดำเนินการจัดส่งให้เร็วที่สุดครับ  ส่วนท่านอื่นๆอีก ๖ ท่านผมจะจัดส่งตามไปในเวลาอันใกล้นี้ครับ
.
.
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ครับ
.
.
ด้วยจิตคารวะ
.

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ พี่คิว 

ยังไงถ้าได้รับแล้วกิมจะแจ้งให้ทราบนะคะ

ดีจังบ้านนี้อบอุ่นจริงๆ  เจอพี่ชายและพี่สาวใจดีๆๆๆ เยอะเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่คิว อีกอึดใจเดียวเท่านั้นช่ายป่ะ อิอิ ขอบคุณมากค่ะสำหรับของที่ระลึก

ที่ใกล้จะมาถึงมือน้องกระเจี๊ยบแย๊ว

วันนี้ได้จัดส่งของที่ระลึกให้กับสมาชิกทั้ง ๕ ท่าน (ในล็อตการจัดส่งครั้งที่ ๑) เรียบร้อยแล้วนะครับ

คาดว่าอีกประมาณ ๒-๓ วันก็น่าจะได้รับกันทุกคน

ยังไงช่วยส่งข่าวกันด้วยนะครับว่าของถึงมือท่านโดยสวัสดิภาพหรือไม่ อิอิอิ  

ขอบพระคุณมากมายค่ะ ท่านอักษรชนนี และทีมงานHM ที่รักทุกท่าน ญ จะรอรับด้วยใจจดจ่อ และปิติมากมายที่ได้เห็นของที่ระลึกจากเวปดีๆนี้ รับรองค่ะว่าจะรักษาให้ดีที่สุด เก็บไว้จนรุ่นลูกหลานแน่นอน ซึ้งใจในมิตรภาพและสิ่งดีๆ ที่ได้รับจากเวปมากมาย ขอบคุณจริงๆค่ะ

ได้รับแล้วนะคร้า ขอบคุณๆอักษรชนนี มักมากนะคร้า ที่มอบของที่ระลึกล่ำค่ามาให้ ชอบมักมายเลยค่ะ ภาพมีตราปั้มของเทวสถานโบสถ์พราหมณ์ของแท้ด้วย และ ผงศักติสิทธิ์จากงานนวราตรี แพ็คใส่ซองมาให้แน่นมักมาย ปลื้มๆค่ะ นี่เป็นของขวัญก่อนวันเกิดต่ายในวันพรุ่งนี้ ชิ้นโบว์แดงเลยนะคะ ปลื้มๆ ขอให้ น้องคิวมีแต่สิ่งที่ดีๆกลับไปเช่นกันนะคะ คุณพระรักษา เทพเทวาคุ้มครอง คิดสิ่งใดให้สมปรารถนานะคร้า เจอกัน งาน Deepawali พรุ่งนี้นะคะ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ดีใจที่ของที่ระลึกถึงพี่ต่ายโดยสวัสดิภาพ  และทันเวลาก่อนถึงวันสำคัญของพี่พอดี

สุขสันต์วันเกิดนะคร๊าบบบพี่  

เย้ พี่ต่ายได้รับแล้ว

แต่ของกิมคงต้องรออ่ะค่ะ  เพราะอยุ่ไกลเกิน

Quote from: Kimnei on October 16, 2009, 18:46:20
เย้ พี่ต่ายได้รับแล้ว

แต่ของกิมคงต้องรออ่ะค่ะ  เพราะอยุ่ไกลเกิน

ของน้องกิมนี่ล่าสุดพี่เช็คตามCodeไปรษณีย์ลงทะเบียน เห็นว่าของถึงที่ไปรษณีย์บ้านดู่แล้ว กำลังอยู่ในสถานะการนำจ่าย

คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะได้รับนะครับ  (ถ้าบุรุษไปรษณีย์ที่นั่นทำงานวันเสาร์ด้วย อิอิอิ)

อ่อ ค่ะ ขอบคุณมากค่ะพี่คิว

ยังไงกิมจะรอล่ะกันค่ะ  เค้าทำงานวันเสาร์ค่ะ

แต่แค่ครึ่งวันค่ะ

ขอบคุณมากมายคราบ ของมาถึงมือเรียบร้อยเเล้ว ตอนนี้กำลังนำไปเข้ากรอบ
เสดเเล้วเดียวนำภาพมาให้ชมคราบ  ปลี้มจัง
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

มารายงานตัวค่ะ  เจี๊ยบได้รับของเรียบร้อยแล้วนะค่ะ  ขอบคุณมากนะค่ะพี่คิว

ทำให้หัวใจลั๊นล๊าอีกแย๊ว  ปลื้มใจจัง  แอบมีเขียนคำอวยพรด้วยน๊าพี่เราน้ำใจงามจิงๆๆ

ขอบคุณมากมายค่ะ    

ง๊า!!!

ของพี่คงได้ lot 2 เป็นเว็บมาสสะเตอร์ก็อยากได้กับเขาเหมือนกัน เดี๋ยวพี่ pm ที่อยู่ไปให้เดี๋ยวนี้เลยครับ

เห็นแล้วอยากได้ๆๆ   ขอเยอะๆ พิเศษกว่าคนอื่นหน่อยนะคิว ((พี่ยังไม่เคยได้อะไรกะเค้าเลยง่ะ)) 555+

ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบ

กิมได้รับของแล้วนะคะพี่คิว

ขอบคุณมากๆ เลยล่ะค่ะ  เฮ้อ วันนี้เป็นวันที่อารมณ์ดีสุดๆ เลย

อิอิ

ขอให้องค์ท่านคุ้มครองและประทานพรให้แก่พี่คิวนะคะ   (ซึ้งน้ำใจจริงๆ เลยค่ะ)

ค่อยยังชั่วหน่อยที่ของถึงมือเกือบจะครบทุกท่านแล้ว  หวังว่าคงจะชอบกันนะครับ  

ส่วนพี่ยีนส์ ก็ส่งที่อยู่มาให้น้องซะกะที จะได้ส่งของไปให้ได้ถูก ฮ่าๆๆๆๆ

ได้รับแล้วค่ะ ท่านอักษรชนนี ขอบพระคุณในความกรุณา สวยงามมากมาย ขอบคุณมากๆค่ะ

สายข้อมือสีสันสดใสมากๆ ค่ะ

ได้แล้วก็ผูกติดข้อมือเลย  ชอบมากค่ะ ขอบคุณคะ  แต่ผงกุมนี่ กิมไม่กล้าใช้ค่ะ

กลัวมันหมด