Loader

อยากได้ผงหอมกลิ่นแบบวัดแขก

Started by ศรีมหามารตี, October 06, 2009, 09:02:55

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากได้ผงหอมกลิ่นแบบวัดแขกคะ  อยากได้กลิ่นแบบนั้นมากๆ เพราะหอมสุดๆ  มิทราบว่าต้องทำอย่างไรค่ะ  ความจริงมีคนเคยบอกว่าให้เอาวิบูติ มาผสมกับ กุมกุม  แต่ก็ยังไม่แน่ใจ  ถ้าอย่างไร  รบกวนเพื่อนๆแนะนำด้วยนะค่ะ  กราบขอบพระคุณมากคะ อิอิ

ลองไปดูที่ร้านโอมศิวะอุมาดูสิครับ
มีแบบเดียวกับที่วัดแขกใช้เลยครับผม
ลองดูนะ

เหอ เหอ ร้านอยู่ตรงไหนคะ จะได้แวะไปบ้างอ่ะ อยากได้เหมือนกัน

มีอีกร้าน คับ เปิด ช่วง บ่ายๆ อยู่บน ชั้นสอง ตรงทางขึ้นกะไดเลื่อนข้างๆห้างผ้าราณี เดินตรงขึ้นไปไม่ต้องเลี้ยวซ้ายและขวาร้านจะอยู่ตรงมุมๆ ชื่อร้าน เดวาพาราไดซ์ ขายPUJA ITEM และของที่คุณต้องการ มาจากสิงคโปร์ และอินเดียใต้ ราคาถูกมาก เหมือนกัน เจ้าของร้านก็ใจดีเป็นกันเอง สนนราคาง่ายคับ เพราะงาน นวราตรีที่ผ่านมาถ้าไม่ได้คุณป้าที่นี่ผมหมดหลายตัง ยังเหลือให้พอชอบของต่อได้อีกคับ ชั้น สอง ของ ถูก อยากให้เพื่อนๆ ไปลองดุคับ มีหลายร้าน

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลกิมก็อยากได้เหมือนกันค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ร้านเทวาพาราไดส์ เคยไปซื้อเครื่องหอมบูชาอยู่หลายต่อหลายครั้งครับ แต่โชคไม่ค่อยจะดีตรงที่ร้านจะเปิดสายหน่อยครับ แล้วก็ปิดไวหน่อยรึเปล่า เจ้าของร้านใจดีครับ แนะนำลูกค้าเป็นอย่างดีเลย ของที่นั่นก็ราคาไม่แพงครับ

อยู่ตรงไหนหรอคับพี่

น้องไม่ทราบจิงๆ มือใหม่สุดๆTT

ที่กล่าวมาหนิ๊  ใช่ร้านที่พาหุรัดป่าวค่ะ  วันเสาร์นี้ว่ากำลังจะไปเดินช๊อปปิ๊งอยู่อ่ะค่ะ
ว่าจะไปหาดูเครื่องประดับ+ผ้า  ถวายพระที่บ้านอ่ะค่ะ  อยากได้โคมไฟแบบแนวอินเดียด้วย อิอิ
อยากให้หิ้งพระสว่างไสวไม่รู้ในย่านสำเพ็งมีป่าว  แต่ถ้าไม่มีก้อจะกลับไปดูที่จตุจักรอ่ะค่ะ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

แต่งหิ้งเสร็จแล้วมาโพสแบ่งกันดูด้วยนะคะพี่เจี๊ยบ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

น่าจะเรียกว่า สันปาราณี ประมาณนี้คือผมฝากซื้อมาจากต่างประเทศแล้วมีเยอะประมาณ2-3โลถ้าไงแบ่งจากผมไปได้ครับ ไงคุยกับผมได้ครับ ผมอาร์ทอยู่แถวกรุงเทพเองครับไงลองโทรคุยกัน 083-7799691

ผมทราบมาว่า
ส่วนใหญ่ผงกุมกุมกับผงจันดันรวมถึงผงต่างๆ
เด๋วนี้มันเป็นของปลอมอะคัฟ
แล้วเราจะดูยังงัยอะคัฟ
ว่าอันไหนของแท้
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

ของแท้ของปลอม  ดูที่ตัวของเลยครับ ว่า บรรจุมาในลักษณะใด แล้วบริษัทที่ผลิต มีประวัติในการใช้ของเทียมหรือเปล่า   ส่วนจะเอาแบบวัดแขกเนี่ย ก็แล้วแต่ครับ เพราะมันมีหลายยี่ห้อ จะเอายี่ห้อไหนก็ว่ากัน
டொ யொஉ க்னொந் ந்ஹொ அம் இ 5555 http://picasaweb.google.com/devraajsmin

ยังงัยอะคัฟ
ไอ้เรื่อง
บรรจุภัณฑ์อะ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

กราบขอบพระคุณเพื่อนๆมากคะ    จุดใต้ตำตอจริงๆ อิอิ   ร้านเดวาพาราไดซ์นี่ซี้กันเลย   เคยไปเอากำยานถ้วยพระพรหมกับเจ๊นิพาแกอยู่บ่อยๆ   ลืมถามแกไปจริงๆ  อิอิ

ตอนนี้ยิ่งกว่า เจ๊แกให้ลูกชายผลิตกํายาน สามเหลี่ยมออกมาทั้งหมด อีก 4กลิ่นคับ ราคาคนบูชาเพื่อคนไทยและผู้เคารพบูชาอย่างที่เจ๊แกว่า หอมมากคับ จากที่สอบถามแกมา แกให้ลูกส่งหลายร้านอยู่ข้างล่าง(เผื่อบางวันเจ๊แกหยุด หรือเปิดสาย)หอมมากคั บ ปราบเซียนเจงง มี กลิ่น ฟลอร่า ฟลอริสต์ คามิเลียร์ และ มหาราณี
แต่ถ้าเป็นธูป จะมีทั้งหมด 7 กลิ่นคับ ดังนี้ ฟลอร่า ฟลอริสตื อากาวาตี(ปาริชาติ) มาดาม มะลิชาววัง กุหลาบอังกฤษ และตัวสุดยอด ระเบิดสวรรค์แบบรสนิยมไฮโซ (มหาราณี) คับ เลยสอบถามมาเผื่อเพื่อนๆทุกคนให้แล้วจะได้มีของหอมดีๆเทียบเท่าของอินเดียได้ใช้ในราคาถูกในอีกมุมหนึ่งคับ ในภาวะเศรษกิจแบบนี้ไงคับ

เรื่องผงบูชาถ้าเป็นของอินเดียใต้จริง ๆ แล้ว ก็หอมทุกยี่ห้อ เพราะทำมาจากสมุนไพรครับ ทั้งกุมกุมัม วิภูติ จันทนัม ก็มีกลิ่น หอมอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องไปผสมอะไร แต่ที่พหุรัสก็จะมีแบบเหนือมากกว่า ซึ่งไม่หอม ส่วนขายของทางใต้ก็พอมีอยู่บ้างที่พหุรัส แต่ก็เห็นมีแต่วิภูติ    แต่กุมกุมแบบทางใต้ยังไม่เคยเห็น แต่แถวเพื่อนบ้านมีเพียบราคาไม่แพง แต่พอมาถึงไทยแพงแบบไม่หน้าเชื่อครับ อิอิอิ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ท่านกูรูเจ้าขา ร้านที่ว่าอยู่ตรงไหนอ่ะ ใช่ร้านตรงบันไดชั้น 2 ที่เจ้าของร้านเป็นผู้หญิงผมซอยๆป่ะ ถ้าใช่จะไปซื้ออ่ะ เคยไปตอนงานแห่พระแม่ทีนึง ขายของไม่แพงเลย คอนเฟิร์มเจ้าค่ะ ระเบิดสวรรค์ หอมมากกก แต่ที่เคยซื้ออ่ะ แพง..........มากเจ้าค่ะ นิดเดียว 120-150 บาทแน่ะ

ตรงขึ้นกระไดเลื่อนไม่ต้องเลี้ยวซ้ายและขวาแต่ต้องเดินตรงไป(จะมีซอกให้เดินตรงไปคับ) ร้านจะอยู่สุดทางเดินของทางตรงหน้าร้านมีเทวรูปหินทรายพระพิฆเณศและกรอบรูปอันใหญ่อยู่ข้างหลังเทวรูปคับ ร้านเดวาพรราไดซ์จะเปิดช่วงบ่ายๆคับเท่าที่ไปซื้อของมา

เข้ามาฝากเบอร์โทรศัพท์เจ้าของร้านเดวาพาราไดซ์ไว้นะค่ะ  เจ้าของร้านชื่อเจ๊นิภา  ถ้ายังไงไปไม่ถูกโทรไปถามแกก่อนก็ได้   หรือถ้าจะสั่งของเยอะๆ  เช่นกำยานถ้วยพระพรหมก็ต้องโทรสั่งก่อนล่วงหน้าสองวัน  พอดีคุณแม่หนูเป็นลูกค้าประจำที่นั่นคะ  แต่ก็อย่างที่หลายๆท่านว่านะค่ะ  แกเฟรนลี่และใจดีมาก  แถมอะไรให้มาบ่อยๆ  อีกอย่างคืออย่างที่หลายท่านทราบกันดีคือแกมาช้านิดนึง  เปิดช่วงบ่ายโมง   แต่ถ้าโทรไปสั่งของก่อน  บางทีแกจะฝากของไว้ร้านข้างๆอะคะ ร้านลักษมี   ส่วนนี่เบอร์นะค่ะ .. 0818424455

โอยย

น่ารักที่สุด

ขอบคุนนะค๊าบบ ^^

Quote from: giftzy_69 on October 23, 2009, 17:56:27
  เข้ามาฝากเบอร์โทรศัพท์เจ้าของร้านเดวาพาราไดซ์ไว้นะค่ะ  เจ้าของร้านชื่อเจ๊นิภา  ถ้ายังไงไปไม่ถูกโทรไปถามแกก่อนก็ได้   หรือถ้าจะสั่งของเยอะๆ  เช่นกำยานถ้วยพระพรหมก็ต้องโทรสั่งก่อนล่วงหน้าสองวัน  พอดีคุณแม่หนูเป็นลูกค้าประจำที่นั่นคะ  แต่ก็อย่างที่หลายๆท่านว่านะค่ะ  แกเฟรนลี่และใจดีมาก  แถมอะไรให้มาบ่อยๆ  อีกอย่างคืออย่างที่หลายท่านทราบกันดีคือแกมาช้านิดนึง  เปิดช่วงบ่ายโมง   แต่ถ้าโทรไปสั่งของก่อน  บางทีแกจะฝากของไว้ร้านข้างๆอะคะ ร้านลักษมี   ส่วนนี่เบอร์นะค่ะ .. 0818424455

โห่ เจ๊ นานๆ เค้ามาโพส ที นี้ได้เรื่องเลยน่ะ ทุกที เห็นแต่ มาโพสท้วง ข้อมูลจากพี่ยีนส์ วันนี้ มาให้ ข้อมูลเองเลย น่ะ
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

แอบสืบทราบมาว่าเจ๊แกเป็นคนเปิดโรงธูปและกํายานส่งหลายๆร้านข้างล่างในตรอกแขกพาหุรัดคับเดี๋ยวจะเอาฉลากมาลงให้เพื่อนๆดูหอมเจงเจงคับ ระเบิดสวรรค์แบบไฮโซนุ่มนวลและปลอดภัย(กลิ่นมหาราณี ฟลอร่า ฟลอริสต์และมาดาม)ซึ่งมีทั้งแบบเป็นธูปหอมและกํายานเลยคับ ดีคับประหยัดและคุ้มค่าไปอีกหลายตังค์สําหรับค่าธูปและกํายานบางที่ของหอมและดีอาจจะไม่แพงอย่างที่เราคิดคับ อยากให้เพื่อนๆลองใช้ดูเยี่ยมมาก

ขอบคุณ..คุณกิฟซี่ค่ะสำหรับเบอร์โทร  น่ารักจังเล๊ย 
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

สรุปว่า ร้านเดวาพาราไดซ์  อยู่ตรงไหนครับ  งงอ่ะ
อยู่ตรงตรอกแขกตรงอินเดียเอ็มโพเรีมป่ะคับ
ถ้าหันหน้าออกถนน  อยู่ซ้ายหรือขวามืออ่าคับ
แบบมะกล้าโทรไป
เกรงใจอ่ะ อิ อิ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: mahakali_2009 on October 13, 2009, 09:10:41
ลองไปดูที่ร้านโอมศิวะอุมาดูสิครับ
มีแบบเดียวกับที่วัดแขกใช้เลยครับผม
ลองดูนะ

แล้วร้านนี้อยุ่ตรงไหนคับ  ใช่ที่เป็นร้าที่เป็นผู้หญิงผมยาวเกล้ามวย หน้าตาออกจีนๆป่ะคับ
ที่มีรูปปั้นเยอะๆและก็มีคนแขกในร้านจัดสวดมนต์ด้วยอ่ะคับ 

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

สรุปแล้วร้านอยู่ตรงไหนค่ะ ในอินเดียเอ็มโพเรี่ยมหรือเปล่าค่ะ หรือในพาหุรัดที่ชั้นสองจะมีขายผ้าของคนอินเดีย รบกวนช่วยบอกทีค่ะ เพราะอยากได้ผงหอมสีขาว แนะนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
[HIGHLIGHT=#00b0f0]pujahree[/HIGHLIGHT]

ร้ายอยู่ที่ไนอะคับแถวไหน
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]