Loader

อัปเดท (03-05-2553) รูปโต๊ะบูชาที่คอนโดผมครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Started by aarti_mata, March 04, 2010, 01:03:35

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Quote from: narada on April 02, 2010, 21:39:26
เมื่อวันก่อน ไปพาหุรัดเห็นพระลักษมี งานอินเดีย ยืน ขนาด หนึ่งคืบครึ่ง
(มือของน้อง aarti mata) ได้อ่ะ เห็นแระ นึกถึง เรย อ่ะ พระแม่สวยมาก มาก มาก มาก มาก มาก มาก
แถมราคาน่าตกใจ  เำพราะ ราคาน้อยกว่าที่คาดไว้ซะอีก .......
เห็นแร้ว นึกถึง อ่ะ นึกถึง เรย อ่ะ จริงๆ  อื่ม ...

ขอบคุณค๊าฟฟ ที่ยังนึกถึงผม
ใช่รูปนี้รึป่าวอ่ะครับ สวยมากๆ อยากได้ๆ 55+

แร้วก้อขอโทดนะครับ ที่หายปายนานเรยย ครึ่งเดือนน่าจะได้
พอดี ไปต่างจังหวัดมาหลายวัน อ่ะครับ คิดถึงพี่ๆ ทุกๆ คนนะครับ

เด๋วพรุ่งนี้ ผมจะเอารูปที่ไหว้พระแม่วันนี้ มาให้ติชมกันนะครับ
คืนนี้ ขอตัวปายนอนก่อนนะคร๊าฟฟฟฟฟ

อย่าลืมอัพเดทมาให้ดูอีกนะครับ
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

เหอะๆ สงสัยเจ้าของยังไม่ตื่น เรย ยังไม่มีรูป ใหม่ มาให้ดู เหอะๆ

มาแระค๊าฟฟ ขอโทษครับ ที่มาช้า พอดีวันนี้ไปวัดแขกมาครับ
สวยมาก ๆ เพิ่งไปมาครั้งแรก ได้พวงมาลัยดาวเรื่องกลับมาอ่ะครับ
พี่ๆ คนไหนพอทราบป่าวครับ ว่า มีความหมายว่ายังงัย อิอิ....++ 

ส่วนรูปหิ้งก็ไม่มีอาไรเปลี่ยนแปลงไปมากอ่ะครับ
แค่จัดใหม่เฉย ๆ นะครับ แระก็มีพระแม่เพิ่มมา 1 องค์

อย่าลืมติบ้างนะครับ ว่ามีตรงไหนผิดพลาดไปรึปล่าว ขอบคุณค๊าฟฟฟฟ

พวงมาลัยที่ได้  พราห์มท่านมอบให้กลับมาเป็นศิริมงคลครับ  ... พระลักษมีประทับยืน  เป็นเทวรูปองค์ใหม่ซินะ คุณ aarti mata  ?? 
      ท่าทางคงจะได้ขยายโต๊ะเร็วๆนี้  5555+    ตั้งขนาบคู่กับพระคเณศองค์ยืนก็ได้นะครับ แล้วย้ายศิวลึงค์มาอยู่ตรงกลางระหว่าง พระคเณศกับพระลักษมีองค์ประทับยืน จะได้สมดุลกัน ^^

อ้อ มีที่ผิดพลาดมากคร้าฟร้ายแรงมาก คือในส่วนของการไปที่วัดแขกแล้วไม่ชวน เนี่ยแระคร้าฟ ผิดพลาดมากคราวหน้าต้องแก้ไขนะคร้าฟ 55+

สวยคับชอบจัง  ชอบพระแม่ลักษมีที่เชิญมาใหม่อ่ะคับ

อืมเจ้าของกระทู้ไปเช่าพระบ่อยแน่เลยพอดีอยากทราบราคาพระแม่ศรีมหาอุมาเทวีที่คุณเช่ามาอ่ะคับ ไม่ทราบว่าเช่ามาองค์เท่าไหร่คับ พอดีอยากจะไปเช่าให้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อนอ่ะคับเพื่อนเขาอยากได้
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

เหอะๆ พอเอารูปอันใหญ๋ของพระแม่มาไว้ตรงกลางนี่ ดูเหมาะเหม็งมากคร้าฟ
ดูซิ!  สวยนะ พระแม่ไล่ ระดับกัน ลงมาเชียว หึหึ
ชอบ ชอบ ชอบ

Quote from: โอมมหาบารมีเทวา on April 05, 2010, 14:03:22
สวยคับชอบจัง  ชอบพระแม่ลักษมีที่เชิญมาใหม่อ่ะคับ

อืมเจ้าของกระทู้ไปเช่าพระบ่อยแน่เลยพอดีอยากทราบราคาพระแม่ศรีมหาอุมาเทวีที่คุณเช่ามาอ่ะคับ ไม่ทราบว่าเช่ามาองค์เท่าไหร่คับ พอดีอยากจะไปเช่าให้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อนอ่ะคับเพื่อนเขาอยากได้

ก็แล้วแต่นะครับ ว่าจะเอาองค์ที่ทำด้วยอะไร
ถ้าทองเหลืองก็จะมีคาราสูงหน่อย แต่ถ้าเป็นเรซิ่น ก็ไม่แพงครับ

200 - 500 ครับ อยู่ที่ขนาดว่ากี่นิ้ว

ส่วนที่ผมบูชามาก็ 250 เอง ครับ

** ราคาไม่เกียว อยู่ที่ศรัทธาของเรา ครับ **

อาคร๊าฟ จัดโต๊ะได้สวยงามมากครับผม
ไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ นะคร๊าฟ

Quote from: aarti_mata on April 09, 2010, 01:01:39
Quote from: โอมมหาบารมีเทวา on April 05, 2010, 14:03:22

ก็แล้วแต่นะครับ ว่าจะเอาองค์ที่ทำด้วยอะไร
ถ้าทองเหลืองก็จะมีคาราสูงหน่อย แต่ถ้าเป็นเรซิ่น ก็ไม่แพงครับ

200 - 500 ครับ อยู่ที่ขนาดว่ากี่นิ้ว

ส่วนที่ผมบูชามาก็ 250 เอง ครับ

** ราคาไม่เกียว อยู่ที่ศรัทธาของเรา ครับ **

ครับขอบคุณครับ

วันนี้พาเพื่อนไปเช่าแล้วแต่ร้านปิดเกือบหมดมีให้เลือกน้อยมาก
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

เจ้าของกระทู้ว่างๆ สอนพรทิพย์ วาง และจัด องค์พระแม่มั่งสิคร่ะ

เจ้าของกระทู้ เก่งจัง ปลื้มใจแทนคร่ะ
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

ถึงเจ้าของกระทู้ จัดหิ้งพระสวยดีนะคับ เป็นสัดส่วนสะอาดตาดี ชื่นชม ชื่นชม

อลังการรรรรรรร

พรที่เทพประทานจะไม่มีวันเสื่อม  เว้นแต่ผู้นั้น จะเสื่อมไปจากพรเอง

แวะมาสาดน้ำเจ้าของกระทู้ ครับผม อิอิ

ไม่ทราบว่า สงกรานสรงน้ำพระแม่ อ่ะป่าว เหอะๆ

ไปช่วยป่าวครับผม

เจ้าของบ้านหายไปไหน น้อออ..นานมาก ..... ชะเง้ออออออ  มอง

มานั่งคอยคัรบผม
.......

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on April 23, 2010, 06:55:46
เจ้าของบ้านหายไปไหน น้อออ..นานมาก ..... ชะเง้ออออออ  มอง

มานั่งคอยคัรบผม
.......

คอยอะไรหรอ สุขาวดี อยากรู้

จุดตะเกียงคอย เจ้าของหิ้งครับผม .......... "เส สิ รา เย จา ฮัท ตะ กะ .................. "  เหอะๆๆๆ   

อิน มาก หนังเรื่อง นิ เหอะๆๆๆๆ   "ฉันขอสาบานต่อหน้าพระแม่ลักษมี ที่เธอเพิ่งเตะกระเด็น ถ้าภาย

ใน7วันฉันยังหาเจ้าของหิ้งไม่เจอในวันที่8 ใครจะมางานศพฉันก็เชิญ ..... "   อิอิ 

โอ๊ยจำบทได้ทุก ฉาก เรย น้อง สุขาวดี เอ๊ย อิอิ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on April 25, 2010, 03:04:19
จุดตะเกียงคอย .......... "เส สิ รา เย จา ฮัท ตะ กะ .................. "  เหอะๆๆๆ   

อิน มาก หนังเรื่อง นิ เหอะๆๆๆๆ   "ฉันขอสาบานต่อหน้าพระแม่ลักษมี ที่เธอเพิ่งเตะกระเด็น ..... "   อิอิ   

โอ๊ยจำบทได้ทุก ฉาก เรย น้อง สุขาวดี เอ๊ย อิอิ

อุ้ย พอพี่พันหน้าพูดบท ของหนัง เรื่องนี้ขึ้นมา

สุขาวดี ขอเปลี่ยน ชื่อ เป็น จันทรามุกี ดีกว่า

เพราะอย่างน้อยจันทรามุกี ก็ ได้ เขา เหมือนกัน

วันนี้เอาพระลักษมี มาให้ดุครับผม องค์ที่บอกว่า เห้นแล้วคิดถึง คุณเจ้าของกระทู้ วันนี้เรย บูชามาให้ (ชม) นะ่ครับหุหุชอบ ป่าวครับ ผม อยากให้ชอบนะ อิอิ

ยังมิได้ตกแต่ง เดวแต่งให้ดุเป่า อิอิ เผื่อ อยากได้ เหอะๆ

[HIGHLIGHT=#ffff00]ฉันขอสาบานต่อหน้าพระแม่ลักษมีที่เทอเพิ่งเอารูปลงไป ว่าฉันจะไปจิ๊กมูรติองค์นี้ของเทอ ฮ๋า [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ปาโร ว่าสวยมากเลยคะ ตกหลุมรักมูลติองค์นี้อีกแล้วว งานเป๊ะมากเลย[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เห็นแล้วอยากไปเต้น เดโรรา ถวายจิงจัง ฮ่าๆ ( พูดถึงเรื่องเดฟดาสนี้แล้วมันอินคะ  อิอิ)[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

หุหุ  เดี๋ยวให้ น้องพิมมี่ กับ น้องน้ำหวาน เต้น ด้วยกัน ดีมะ เดี่ยวพี่ แสดงเป้น แม่นางเอก  ให้ เหอะๆแระ

ครายจะเป็นปาโร ล่ะทีนี้ เป่ายิงฉุบกัน เหอะ 555+ 

พลิกกี่ตำราก็ไม่เข้าใจ ภาษาเฉพาะกลุ่มของท่านๆ เลย

เอาเป็นว่าผมติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่เริ่มต้น เห็นพัฒนาการของการจัดหิ้งพระของท่านเจ้าของกระทู้

แล้วอดชื่นชมไม่ได้ครับ ส่วนพระลักษมีของท่านจิ้งจอง ผมจองช้างสองเชือกล่างได้ไม๊ครับ งามแท้ๆ

ปล. หวังแค่ว่าได้ช้างมาแล้วพระแม่จะมาตามหาช้างของพระองค์จนได้มาอยู่กะผมด้วยกันทั้งองค์แม่ทั้งช้างครับ อิๆๆ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on April 27, 2010, 13:33:44
หุหุ  เดี๋ยวให้ น้องพิมมี่ กับ น้องน้ำหวาน เต้น ด้วยกัน ดีมะ เดี่ยวพี่ แสดงเป้น แม่นางเอก  ให้ เหอะๆแระ

ครายจะเป็นปาโร ล่ะทีนี้ เป่ายิงฉุบกัน เหอะ 555+ 

พี่พันหน้าสุขาวดีขอเป็น จันทรามุกี

ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆ กำลังใจ และทุกๆ คอมเม้น
ขอโทดมากมายครับ ที่ห่างหายไปหลายวัน
พอดีงานยุ่ง ๆ ครับ เลยไม่ได้เข้ามาเลย

พอดีเมื่ออาทิตย์ก่อน มีคนบูชาองค์พ่อให้ เลยไม่รู้ว่าต้องวางยังไง
[HIGHLIGHT=#ffff00]ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ว่าถูกต้องรึเปล่า ??[/HIGHLIGHT]

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 04, 2010, 20:42:08
ใครให้มาเหรอครับผม

รุ่นพี่อ่ะครับ เค้าบูชาให้
ว่าแต่ผมต้องวางยังไงดีอ่ะครับ ถึงจะถูกหลัก

Quote from: aarti_mata on May 07, 2010, 03:30:36
Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 04, 2010, 20:42:08
ใครให้มาเหรอครับผม

รุ่นพี่อ่ะครับ เค้าบูชาให้
ว่าแต่ผมต้องวางยังไงดีอ่ะครับ ถึงจะถูกหลัก

ดูจากรูป ก็ โอเคแล้วอ่ะครั้บผม ทำไรก็ดูดีไปหมดอ่ะ แระ หุหุ

*พระแม่มหาลักษมี แล้วทีนี้ ลูกจะทำไงต่อ ดี
      โอมศรีมหาลักชมี เจ นะมะฮ*

เดี๋ยวโต๊ะ 3 ก็จะตามมา 5555+
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

โอมศรี มหาลักษมี เจ นะมะฮ

แวะเวียนมาไหว้พระมหาลักษมีครับผม

เห็นมะร่ะ ผมบอกแต่แรก แระ ต้องขยายยยยยย

สู้ๆ  *คริๆ กระทู้นี้แรงไม่ตก คนอ่าน สองพันกว่าน่ะ หุหุ*

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 12, 2010, 18:24:47
โอมศรี มหาลักษมี เจ นะมะฮ

แวะเวียนมาไหว้พระมหาลักษมีครับผม

เห็นมะร่ะ ผมบอกแต่แรก แระ ต้องขยายยยยยย

สู้ๆ  *คริๆ กระทู้นี้แรงไม่ตก คนอ่าน สองพันกว่าน่ะ หุหุ*

[HIGHLIGHT=#00b0f0]เชื่อแระครับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]เป็นหมอดูแหง ๆ เรยข่ายป่าว[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#00b0f0]พี่จิงจอก 55555+[/HIGHLIGHT]

คุณ ben_ganesh โต๊ะ 3 จะมาจิงง่ะ คงไม่ละมั้ง ครับ

ควรจะมีโต๊ะที่3จริงๆหละค่ะ

เพราะดูๆแล้วรู้สึกขัดๆและอึดอัดชอบกล

พอดูอีกที เลยสังเกตเห็นว่า......
(ความเห็นส่วนตัวของคนโบราณนะะคะ)

คนไทยมักไม่นิยมตั้งหิ้งซ้อนกัน

มักนิยมตั้งให้ลดหลั่นกัน ด้านบนของหิ้ง

ควรให้โล่งโปร่ง เคยเจอคนนึงตั้งแบบนี้

เขาจะรู้สึกว่า ทำอะไรมักโดนเอาเปรียบ

โดนกดดัน อึดอัดเหมือนอยู่ใต้อำนาจ

โดนคนรังแกบ่อยๆ เลยลองให้เขาย้ายเป็นอีกโต๊ะนึง

เขาก็รู้สึกดีขึ้น คนไทยเราดูว่า ของจากหิ้งด้านบน

เช่นขี้เ้ถ้าธูป น้ำตาเทียน หรือเศษดอกไม้แห้ง

อาจหล่นลงมาใส่องค์ด้านล่าง ทำให้ไฟไหม้หรือเสียหายได้

เวลาทำความสะอาด ฝุ่นละอองก็จะปลิวลงมาหิ้งด้านล่าง

ตามรูปของคุณ พระตั้งอยู่ด้านบนสุดของพระลักษมี

แยกพระมาตั้งอีกสักโต๊ะ น่าจะสวยงามนะคะ

อันนี้ตามความเชื่อของคนไทย ใครไม่ถือก็ไม่เป็นไรค่ะ

คือ.... ผมว่าส่วนหนึ่ง พื้นที่ น้องเค้าบังคับ ด้วย หรือเปล่า ครับผม

เพราะน้องเค้าอยู่ คอนโดน่ะครับ บางทีที่ทางอาจจะต้องจำกัดจำเขี่ยในการใช้สอย

ไหนจะตู้เสื้ผ้า ที่นอน อุปกรณ์ การเรียน หรือ โต๊ะคอมพิวเตอร์ หรือ อื่นๆๆ (ถ้ามี)

อันนี้ ก็ จะบังคับการใช้พื้นที่มากน่ะครับผม
ครั้นจะให้เหมือน อย่างพวกเรา

ตีแปลง กว้างขวางซะเรยทีเดียวคงอาจจะต้องคิดหนักซักหน่อย

ยังไงก็เอาใจช่วยเจ้าของ
กระทู้ อย่างสม่ำเสมอเรื่อยไปครับผม

รับทราบและเข้าใจท่านเจ้าของกะทู้ค่ะ

ในที่นี้ ดิฉันหมายถึงว่า ถ้าจะมีโต๊ะที่3ค่ะ

เหมือนบ้านผมเลยที่หิ้งเริ่มขยายจดเต็มหิ้งแล้วตอนนี้55++
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

แวะเวียนมาทักทายคับ ตกลงว่าได้โต๊ะที่ 3 ยังคับ อิอิ
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส