Loader

หิ้งที่บ้านครับผม รบกวนลองดูๆ หน่อยว่า พอจะไหวไหมครับ (เพิ่มรูปตอน 13.20 ครับผม)

Started by yimnarakdee, November 01, 2010, 11:34:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

นี้หิ้งพระครับ

นี่หิ้งมหาเทพครับผม

เพิ่มรูปครับ

คือตอนนี้กำลังหาเทวรูปแม่กาลีอยู่ครับ อยากได้เป็นแนวสำริดไม่ก็ทองเหลืองครับ  ถ้าได้ปางแนวเขมรได้จะยินดีมากครับ

สวยจังเลยครับ แหม ทำไมจะไม่ไหว

จัดได้ดูดีมากเลยครับ

น่าจะมีภาพหลายๆมุม
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ดูมีเสนห์มากครับห้องนี้
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สีสันและการจัดวางเรียบร้อยและสวยงาม มากๆเลยค่ะ

^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

งมงามมากคับ..
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

สวยจัง ดูเหมือนมีมนตร์ขลังจริง ๆ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

เทวรูปแม่กาลี พี่มีอยู่แล้วนี่คะอยู่ระหว่าแม่คายตรี กับแม่มารีอัมมัน น่ะค่ะ

เจ้าแม่กายาตรี5หน้าบูชามาองค์ละกี่บาทคะและมาจาแห่งหนตำบลไดคะ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

Quote from: พรศักติบารมี on November 30, 2010, 19:52:45
เจ้าแม่กายาตรี5หน้าบูชามาองค์ละกี่บาทคะและมาจาแห่งหนตำบลไดคะ

ที่พาหุรัดครับ จำไม่ได้ว่าเท่าไร่ แต่ไม่น่าจะเกิน 2000 ครับผม