Loader

อัพเดทหิ้งพระใหม่จ้า

Started by matakali, May 04, 2010, 10:05:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หลังจากที่ซาวน์เสียงจากชาวHMแล้ว เลยตัดสินใจแต่งพระแม่ที่บูชามาใหม่ พร้อมกับบวงสรวงไปพร้อมกัน จึงได้นำภาพ สวยๆ (มั้งคะ) มาฝากเพื่อนๆ กันค่ะ หากมีอะไรที่พอจะแนะนำได้ กรุณาด้วยนะคะ อ้อ แล้วมีเหตุมหัศจรรย์มากมายค่ะ พี่ที่มาร่วมงาน เค้าทำบายศรีรองหม้อกลัศ มาให้ด้วย ปลื้มใจมากมายจริงๆ ขอคำแนะนำ จากเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เริดมากเลยคับบ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

งอน  คุณพี่เจ้าของกระทู้  ขอเเจ้งให้ทราบ

รีบง้อเสือด่วนเลย  มีงานทั้งที  ไม่ชวนเสือเลย

ผลไม้ก็เยอะ  บายศรีก็สวย  งานล้วนเเล้วเเต่

ประดับประดาหิ้ง  อย่างอะลังกาล 

ประมาณ  สวย  เริศเลอ  เฟอร์เฟค

เเล้วคุณพี่ไม่กริ้งกริ๊งมาบอกน้องเสือ 

น้องเสือจะได้เตรียมถุงพลาสติก  ไปหอบผลไม้มา

งานนี้  งอนมากๆเลย  อ่านเเล้ว  ง้อด่วนๆ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

หง่ะ น้องเสือ ก็เจ๊บอกแล้วอ่ะ ว่ามีงาน งานนี้แม้แต่กล้วยผลเดียว เจ๊ก็ไม่ได้เก็บไว้จ้า แจกแขกหมด เอาไว้ปีหน้า มาช่วยพี่ละกันนะคะ รักนะ จุ๊บุ จุ๊บุ 555....5555

หุหุ คุณน้องเสือ มักจะพลาดงานบ่อยๆ นะ 555+ ขนาดงานบ้านพี่ ส่าห์โทรไปชวนเป็นคน ที่ 1 ดันกำลังกลับบ้าน ตจว.ชิส์
งอลเหมือนกัน 555+

งดงามตระการตาค่ะ จัดหิ้งได้สวยงามมากๆ

ขอบพระคุณสำหรับภาพสวยๆค่ะ

ขอบพระคุณ คุณ ทิวลิปมากมายค่ะ ที่กรุณาชม หิ้งพระคุณทิวลิป ก็งดงามมากมายนะคะ

Quote from: matakali on May 05, 2010, 08:35:32
หง่ะ น้องเสือ ก็เจ๊บอกแล้วอ่ะ ว่ามีงาน งานนี้แม้แต่กล้วยผลเดียว เจ๊ก็ไม่ได้เก็บไว้จ้า แจกแขกหมด เอาไว้ปีหน้า มาช่วยพี่ละกันนะคะ รักนะ จุ๊บุ จุ๊บุ 555....5555

ตอนนี้อยากกอดเจ้มากว่าค่ะ 

สอบตก  สอบตก  สอบตก

เสียใจมั๊กมาก 
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

โห คุณน้องเสือ คาดว่าจะกอดพี่ได้เหรอ คงโอบไม่มิดอ่ะค่ะ ร่างกายอันใหญ่โต ของเจ๊อ่ะ 555 คาดว่าน้องคนนี้คงได้รับคำตอบจากพระเป็นเจ้าแล้วเนอะ โชคดีกับการสอบพรุ่งนี้จ้า

สวยมากครับ พระแม่งดงามจริงๆ

อีกอย่างเห็นการจัดทำบายศรีเพื่อบูชาและความปราณีตเรียบร้อย เห็นแล้วชื่นใจครับ

ถามนิดนึงครับปู่ที่มีผ้าขาวพาดที่ตั้งไว้ด้านหน้า คือใครครับผม อยากทราบๆ

นำภาพวิหารพระแมามาฝากคะ แถวพัทยา นะ

ตอบ: อัพเดทหิ้งพระใหม่จ้า
« ตอบ #10 เมื่อ: วันนี้ เวลา 14:02:13 »
อ้างถึง

วิหารแม่อยู่ตรงไหนของพัทยาค่ะ
โอม เจมาตากาลี

หง่ะ สาวนนท์ ไปมาตั้งกะเมื่อไหร่เนี่ยะ ไม่ชวนช้านเลย งอนดีกว่า 555...555... มิน่า เสาร์ อาทิตย์นี้คุณเพื่อนหายตัว...ไปพัทยามาล่ะซิ 55.555 ว่าแต่ อยู่ตรงไหนของพัทยาเนี่ย

ต้องขอขอบพระคุณ คุณเพื่อนทุกท่านที่สละเวลาอันมีค่าไปช่วยงาน จนงานสำเร็จไปด้วยดี

ขอพระแม่โปรดประธานพรอันศักดิ์ให้แก่ทุกท่านด้วยเทอญ.. สาธุ

ดีคราฟทุกทั่น พิธีสวยมากมากอยากจัดมั่งจังคราฟ  ทุจร้า