Loader

ห้องพระจ๊ะเชิญมาชม

Started by theoldman, November 12, 2009, 21:18:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คราวนี้แก้ตัวของจริงครับ

จัดได้สวยงาม เป็นระเบียบเรียบร้อยมากๆค่ะ
เสียดายรูปปั้นเสด็จปู่ มืดไปนิด ขอทราบ
พระนามของท่านได้ป่าวคะ ขอบพระคุณค่ะ

ใช่ฤาษีนารายณ์หรือป่าวครับนั่น สวยงามมากๆ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ใช่ครับผม บรมครูปู่ฤาษีนารายณ์ ครับ

เพิ่มเติมนะครับ

ฝากไว่ให้รับชมครับขอบคุณครับ

เทวรูปฤาษี  ที่นั่งนะคะ  ไม่ทราบว่าเป็นขี้ผึ้งชันรึป่าวคะ  ถ้าใช่  คนปั้นปั้นได้คลัง  น่านับถือคะ

สวยคะสวย  สวยขลัง
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ชอบรูปพระศรีมหากาลีมากมายโดนใจที่สุดครับ สวยๆๆๆๆ

ศิวลึงค์ งามมากคราฟ อยากได้ มั่งจาง เรย

55+

ภาพพระกาลีกอดศิวลึงค์สวยมาก

พัวพัน กัน อยุ่ แต่ กะ รูป ศิวลึงค์ เนี่ย นะ 555+

คุณกิ๊ฟซี่ แต่ พระแม่ รูปนั้นสวย จริงๆ คร้าฟ

บรมครูพ่อปู่ฤาษีนารายณ์ สวยงามมากมายค่ะ ภาพพระแม่ก็งามอย่างหาที่ติไม่ได้จริงๆ

มหาเทพ พระพรหม ศิวะ วิษณุ ต้องประดิษฐานสูงกว่าพ่อแก่ครับ

แผ่นป้าย ด้านขวาสุด คืองู7หัว มีหัวเปนคน เรียกว่า เซียงหลิ่ว 相柳

ผมว่า
ไม่น่าจะใช่นะคัฟ
ดูเหมือน
จะเป็นพระรุปของพระบรรพกษัตริย์นะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

หยั่งนี้ต้องให้ จขกท. ถ่ายมาชัดๆ อยากเห็นเหมือนกันคับ (ไม่เคยเห็น)

ดูจากรูปน่าจะเป็นอย่างที่น้อง nai 3 บอกครับ  ดูแล้วเป็นรูปแผนที่ประเทศไทยและเป็นพระรูปของรัชกาลที่ 1- 9

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

โอ้ใช่จิงๆด้วยคับ เพิ่งสังเกต

เพราะถ้าจำไม่ผิด
เอาเจ้างูนี้มันเป็นปิศาจ
มีคนนิยมไหว้มันด้วยหลอคัฟ
เรื่องสัตว์ยุคดึกดำบรรพ์ผมไม่แน่ใจอะคัฟ
ยังไงขอผู้รู้
มาเล่าให้ฟังด้วยนะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

Quote from: ตรีศังกุ on February 16, 2010, 17:33:50
มหาเทพ พระพรหม ศิวะ วิษณุ ต้องประดิษฐานสูงกว่าพ่อแก่ครับ

แผ่นป้าย ด้านขวาสุด คืองู7หัว มีหัวเปนคน เรียกว่า เซียงหลิ่ว 相柳

คุณตรีศังกุคะ ขออข้อูลเรื่องเซี่ยงหลิวด้วยค่ะ อยากรู้

หิ้ง คุ้นๆ

มาจาก เว็บ ชมรมคนรักปู่ ป่ะคับ  อิอิ

คุ้นๆๆๆ มาก

รูป9รัชการหรอครับ
ขออภัยจริง ผมไม่ได้ใส่แว่น เลยไม่รู้หน่ะครับ และเห็นไม่ชัดด้วย

ส่วนเซียงหลิ่ว เป็นสัตว์ประหลาดที่ปรากฎในคัมภีร์ซานไห่จิง山海經

Quote from: nai 3 on February 16, 2010, 18:20:17
เพราะถ้าจำไม่ผิด
เอาเจ้างูนี้มันเป็นปิศาจ
มีคนนิยมไหว้มันด้วยหลอคัฟ
เรื่องสัตว์ยุคดึกดำบรรพ์ผมไม่แน่ใจอะคัฟ
ยังไงขอผู้รู้
ไม่เล่าให้ฟังด้วยนะคัฟ

เป็นความเชื่อคนจีนก่อนที่พระพุทธศาสนาเข้ามาครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

เปนหิ้งพระที่ขลังมากเลยงิ

ขอบคุณค๊า
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ชอบรูปพระแม่มาตากาลีที่สุดค่ะ งดงามมากมาย โอม เจมาตา กาลี สาธุ

ไม่ทราบได้มาจากที่ไหนหรอคะ