Loader

องค์เทพที่ บูชาอยู่ที่บ้าน เอามาให้ทุกคน ช่วยกันชีแนะ

Started by สุขาวดี, October 17, 2009, 14:11:10

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

โต๊ะหมู่เก่า 1

โต๊ะหมู่เก่า 2

โต๊ะหมู่เก่า 3

โต๊ะหมู่ ปัจจุบัน 1

โต๊ะหมู่ ปัจจุบัน 2

พระขันธ พระแม่อุมา

องค์พระกฤษณะ ( สีขาวๆ นั้น ผงชาด น่ะ)

สงน้ำตอนสงกรานต์ 1

สงน้ำตอนสงกรานต์ 2

สงน้ำตอนสงกรานต์ 3

สงน้ำตอนสงกรานต์

มีอะไรก็แนะนำกันได้น่ะ รับฟัง ทุกความเห็น

องค์เยอะมากๆๆๆ ค่ะ

เมื่อกี้แอบเห็นเทวรูปพระแม่กาลีอ่ะ

อิอิ อยากได้ๆๆๆๆ

................

ว่าแต่พี่นี่นับถือหลายสายเหมือนกันนะคะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

Quote from: yole on October 18, 2009, 16:17:36
เยอะเนอะ แล้วปีนี้จะห่มผ้าสีไรค่ะ

อ๋อ ปีนี้ ห่ม สีเขียว

แล้วคุณ ห่ม สีอะไรหรอ

โอ้โห อลังการมาก เลยอ่ะค่ะ สาธุ งดงามค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

โห งดงามจริงๆ โดยเฉพาะ ศีรษะ "พระแม่ใหญ่" งามเจ้าค่ะเห็นแล้วอยากได้ อ่ะ อยากได้แต่คงไม่มีวาสนา เหอ เหอ งามจริงๆ เห็นแล้วปลาบปลื้มมากๆๆๆๆๆ ศรัทธายิ่งใหญ่จริงๆ ชอบรูปบูชาองค์"พระกฤษณะ"มากค่ะ มีสเน่ห์มากมาย

Quote from: matakali on October 20, 2009, 14:40:12
โห งดงามจริงๆ โดยเฉพาะ ศีรษะ "พระแม่ใหญ่" งามเจ้าค่ะเห็นแล้วอยากได้ อ่ะ อยากได้แต่คงไม่มีวาสนา เหอ เหอ งามจริงๆ เห็นแล้วปลาบปลื้มมากๆๆๆๆๆ ศรัทธายิ่งใหญ่จริงๆ ชอบรูปบูชาองค์"พระกฤษณะ"มากค่ะ มีสเน่ห์มากมาย

ขอบคุณ มาก ที่ชื่นชม  ส่วนเรื่อง เศียร พระแม่นั้น เราทุกคนก็เข้าถึงท่านได้ ไม่จำเป็น ต้องมีวาสนา หรอ ขอแค่เรามีศรัทธา ที่มั่งคง ต่อท่าน

ท่านก็อยู่กับเราทุกที

ยกนิ้วให้ในความศรัทธาเลยครับ  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สาธุค่ะ ญ เคยไปเดินดู เศียรเสด็จแม่ที่แถวๆวัดราชฯอ่ะค่ะ ยังไม่ถูกใจ พระพักตร์ยังไม่ดูเข้มแข็งพอ เลยยังไม่ได้บูชากลับมา สงสัยคงสั่งทำเหมือนเคยอ่ะค่ะ ตอนนี้"หัวครู" กะ "เศียร" ที่บ้าน ก็ หาที่ตั้งได้ยากเต็มที เพราะบ้านค่อนข้างเล็กอ่ะค่ะ ยังไงขออนุญาตเซฟภาพไปเพื่อเป็นแบบนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า

สั่งทำเศียรพ่อแก่ได้ที่ไหนคะ
[HIGHLIGHT=#c00000][HIGHLIGHT=#ffffff]โอม ศรี มหาลักษมี เจ นะมะฮา [/HIGHLIGHT]
[/HIGHLIGHT]

แนะนำนะครับ ให้ติดต่อผ่านอาจารย์ในกรมศิลปเลยก็ดี เป็นงานทำมือทั้งหมด เป็นกระดาษผสมหนังมีหลายขนาด แต่ตอนนี้คงราคาแพงขี้นมาก เพราะองคำคาราสุง เพราะอาจารย์แกใช้ทองคำแท้ และใช้เวลาประมาณ1เดือน เพราะจะตั้งบูชาไว้ให้พี่แผนกนาฏศิลปที่กรมศิลปากรก่อน เพื่อเป็นศิริมงคล ราคาค่อนข้างสูง มีหลายขนาดไงลองส่งเมลมาถามดูนะครับ top_shiwa@hotmail.com ลักษณะรูปเศียร ตรงตามเทวลักษณะทุกประการ ทั้ง 108 องค์
[HIGHLIGHT=#f2dcdb]       ......Om Jai Shiwa Om TarDa......           [/HIGHLIGHT]

แล้วถ้าสั่งทำ แพงไหมอ่ะ

อยากสั่งทำเศียร ปู่เวส

ดีคะ พอดีนำภาพ หิ้งพระที่บ้านมาให้ชมกันคะ แบ่งปันความศรัทธากันคะ