Loader

ชวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆท่าน มาปั้น สร้างองค์พระพิฆเนศด้วยตัวเราเอง

Started by Nicha, October 15, 2009, 18:55:01

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

ณิชา อยากขอถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ  ทุกๆคนนะคะ ว่าใครเคยปั้น หรือสร้างองค์เทพ ด้วยตัวเองบ้างรึป่าวค่ะ 

มันให้ความรู้สึกที่ดีมากเลยนะคะเวลาเสร็จแล้ว  ..... สุดยอดของความยินดีเลยละค่ะ  ณิชาขอยืนยันนะคะว่าไม่จำเป็นต้องเรียนมาเลย

แค่เคารพและศรัทธาจริงๆค่ะ  ท่านจะดลบันดาลให้งานสำเร็จออกมาสวยงามทุกๆองค์เลยค่ะ   (ปั้นไปก็ขอไป...อิอิ)

[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

อยากทำเหมือนกันอ่ะค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

โอ้โห ปั้นได้สวยงามมากครับ  ฝีมือจริงๆ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

อยากปั้นบ้างค่ะ ขอรายละเอียดอุปกรณ์ ส่วนผสม
และเครื่องมือด้วยนะคะ

ใช่ค่ะ ขอทราบรายละเอียดด้วยค่ะ พี่นิชา  กิมอยากทำบ้างเหมือนกันค่ะ น่าภูมิใจและปลื้มใจแทนจริงๆ

องค์พระคเณชของพี่นิชา  งามมากค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

คุณณิชาเก่งจังเลยค่ะ  นับถือในความสามารถจิงๆ เยี่ยมๆ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

งดงามและเปี่ยมไปด้วยพลังศรัทธาจริงๆครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

คุณนิชาเจ้าขา ฮุ ฮุ ใช้ดินปั้นแล้วเผาหรือคะ สวยจัง ขอส่วนผสมด่วน กะว่าจะปั้นพระแม่บ้างค่ะ กรุณาแม่หมูตัวน้อยๆ ด้วยค่ะ รอคอยด้วยใจปรารถนาจะบูชาเจ้าค่ะ

ไม่มีส่วนผสมใดๆเลยค่ะ  องค์นี้เป็นองค์ที่ 2 ที่พี่ณิชาปั้นถวายในเทศกาลคเนศ จตุรถี  แล้วนำไปลอยน้ำค่ะ  ใช้ดินเหนี่ยวใหม่  ที่เค้าขาย

ในร้านขายต้นไม้ค่ะ  แล้วก็ใช้ไม้เสียบลูกชิ้นช่วยในการยึดติดอาวุธ   ใช้น้ำ ช่วยในการประสานผิวดินให้ลื่น สมานกัน  (เอาน้ำลูบ) 

เคล็ดลับเหรอค่ะ  ....555++  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะค่ะ   .....  ขอ ค่ะ  ขอท่าน  ขออนุญาติท่านก่อน  ว่าลูกอย่างทำแบบนี้ถวาย  ขอให้ลูกทำสำเร็จ

นำวัสดุทุกอย่างใส่ถาด ยกขึ้นขอพรพระแม่ธรณี  ขอพระวิษณุกรรม  สิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลายให้ช่วย  หยิบดินก้อนแรก  ก็ไหว้ขอท่านปั้นเศียรก่อน  จะปั้น

ส่วนไหนก็ยกดินก้อนนั้นไหว้ขอท่านก่อน  ที่น่าแปลกก็คือ  ขอท่านปั้นแขน  แต่เราเปลี่ยนใจไปปั้นส่วนอื่นไม่ได้ค่ะ  ไม่เป็นรูปเลย  ต้องกลับมาปั้นแขน

เหมือนที่ขอไว้แต่แรก  ระหว่างเวลาที่ปั้น  จะไม่ทานอะไรเลย  ไม่คุยกับใคร  แล้วก็ไม่ลุกไปไหน  ปั้นจนเสร็จ  ขอท่านว่าให้ทัน 4 ชั่วโมง  เพราะชั่ว

บ่าย จะจัดดอกไม้  .....เปะเลยค่ะ  4 ชั่วโมง

ถึงบอกว่า  ใจ ค่ะสำคัญที่สุด  .....  สิ่งที่ได้รับจากงานนี้  สุดๆเลยค่ะ ......ความยินดี  ปิติ  ที่บรรยายไม่ได้เลย    เพราะไม่เคยเรียนหรือมีความรู้ด้านนี้

เลยสักกะติ๊ด....

อยากทราบรายละเอียด โทรมาคุยได้นะคะ  086-2053600  ค่ะ  แค่บอกว่า  เพื่อนจาก HM  เต็มที่เลยค่ะ  (ปกติถ้าสายนี้ก็เต็มที่อยู่แล้ว แต่ถ้า

จาก  HM  เกินร้อยค่ะ

[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#548dd4]ปั้นได้สวยจังครับผมเองก็อยากปั้นบ้างจัง[/HIGHLIGHT]
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ