Loader

ภาพสวย ๆ

Started by kalika, January 06, 2010, 20:32:58

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

แล้วจะหาภาพมาเพิ่มอีกนะคะ
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

ขอบคุณครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอบคุณครับกับภาพสวยๆ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

Quote from: kalika on January 06, 2010, 21:04:48

รูปนี้เทพที่นั่งอยู่ด้านล่างคือพระแม่ลักษมีกับใครหรอครับ

และอีกรูปนึงใช่พระแม่ลักษมีหรือเปล่าครับ
Quote from: kalika on January 06, 2010, 21:04:48

รูปสวย ๆ กันจังเลยทำไมผมหาแบบนี้ใน google ไม่เจอมั่งอะครับ

จากรุปนะคัฟ
ผมว่านะจเป็นท้าวกุเวร
แต่ไม่ทราบนะคัฟว่าพระรุทธรปางนี้ชื่อว่าอะรัย
ส่วนพระเทวี5พักต์นั้น
เป็นพระแม่คายตรีอะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

Quote from: nai 3 on January 08, 2010, 14:45:42
จากรุปนะคัฟ
ผมว่านะจเป็นท้าวกุเวร
แต่ไม่ทราบนะคัฟว่าพระรุทธรปางนี้ชื่อว่าอะรัย
ส่วนพระเทวี5พักต์นั้น
เป็นพระแม่คายตรีอะคัฟ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
ว่าแต่พระรุทธรนี่คือพระศิวะใช่หรือเปล่าครับคุณ nai3

ดูจากรูปน่าจะเป็นพระศิวะแต่ผมสงสัยว่าพระศิวะให้โชคเกี่ยวกับเงินทองด้วย??
ส่วนอีกรูปเป็นพระแม่คายตรีครับเป็นปางหนึ่งของพระแม่สุรัสวตรี
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ใช่คัฟ
พระรุทรศิวมหาเทพ

ก็ในเมื่อพระเจ้าทรงอยุ่เหนือสรรพสิ่งและอยุ่ในสรรพสิ่ง
มันก็ม่แปลกหลอกคัฟที่จะมีรูปนี้ขึ้นมาเพื่อประกอบปกรณ์ใดปกรณ์หนึ่ง
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

ขอบคุณมากนะ...อะคับ    งดงาม   อะคับ