Loader

หนุมาน ฝีมือการปั้นของเสือ เเนะนำได้คะ

Started by เสือร้องไห้, March 17, 2010, 22:57:48

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอฝากหนุมานฝีมือเสืองานนูนต่ำไว้หน่อยนะคะ  เป็นคนนึงที่หลงไหลศิลปะไทย  โดยเฉพาะงานปั้น  ปั้นจากดินน้ำมันคะ

เเนะนำกันได้นะคะ  ขอฝากผลงานด้วยคะ  กะว่า  ปั้นลอยตัวน่าสนุกคะ  ตอนนี้ดินน้ำมันมีน้อยเลยปั้นเเค่นูนต่ำค่ะ   

อุ้ยอย่าดังไปนะคะ  ดินน้ำมันก้อนละ  7  บาท   
เคยเอาขนตาปลอมไปติดที่ลายนกคาบเหมือนกันคะ  เเต่โดนครูตีมือ  อิอิ  ฝากอีกลายคะ  ชื่อลายนกคาบ

ที่อยากนำเสนอเพราะภาพนี้เห็นมีหยดน้ำเล็กๆชัดสุดคะ  ตอนปั้น  ฉีดน้ำไปด้วยในดินน้ำมันคะ  เวลาลูบจะเรียบขึ้น

ฝากเทคนิคเอาไว้นิดนึงคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

สวยมากเลยคับ
เป็นกำลังใจให้คับ
สู้ต่อไปนะคับ
สู้ๆ

เห็นแล้วต้องร้องว่า โอ้โฮ...ไม่ธรรมดา ไม่ธรรมดา

นี่แค่รูปปั้นนูนต่ำนะ ถ้าปั้นแบบลอยตัวจะขนาดไหนล่ะเนี่ย

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ก็แล้วกันนะครับคุณเสือ...
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยๆๆนะ ปั้นโลด
เห็นเส้นลายชัดดี
แต่มันสะท้อนแสงอ่ะรูปภาพ
คนแก่ตาลาย
คริ คริ

ว๊าววส์

ขนาดเป็นนูนต่ำยัง งดงาม ขนาดนี้

แล้วถ้าเป็น แบบลองตัว จะงดงามขนาดไหนเนี่ย

เชียร์ขาดใจคับ ปั้นโลดดดดด อิอิ

^^

ขอบอกคะ  งานนูนต่ำชิ้นนี้ได้  6.5  เต็ม  10  คะ  โดนวิจารย์อีกหลายอย่าง  ทั้งลายไม่รับกัน

เส้นไม่ล้อกัน  หลุดฟอร์ม  ปั้นหวานไปไม่ดุมีพลังเท่าที่ควร ปั้นให้ดุกว่านี้  หวานไปดูรู้ว่าผู้หญิงปั้น

เส้นลายร่องต้องชัดกว่านี้  อีกเยอะเเยะเกินจะสาธยาย  ครูสอนปั้นเนียบสุดๆ  เสือเรียนอยู่อันดับท้ายๆของห้องเลยคะ

นี่ละหนา  จบวิทยาศาสตร์  เเต่อยากเรียนศิลปะดูบ้าง  ผลก็คือ  6.5  คะเเนนอย่างที่เห็นละคะ

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เพิ่งรู้นะเนี่ย คุณเสือ ต่อมสาวมาแตกตอนปั้นงานส่งอาจารย์ 555 เจ๊ แซวเล่น ๆ อย่ามางับเค้านะ แม่เสือสาว 5555 แต่สวยจริงๆอ่ะ

[HIGHLIGHT=#000000]น้องเสือวันไหนว่างๆมาช่วยสอนพี่ปั้นมั๊งนะคร้า เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ฝีมือสวยจังครับ  เอามาให้ชมอีกนะครับ

มีผลงานสวยๆๆแบบนี้มาให้ดูอีกนะคะ สวยดีค่ะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

อ่ะ พี่เสือ จะปั้นเก่งไปไหนอ่ะ

เมื่อไร แจ็ค จะได้วิชา นี้บ้างอ่ะ

อิอิอิอิอิอิ

555+

ตาย แระ เข้ามาดูกระทู้่  หา ข้อความที่ ตัวเอง โพสต์ ใหญ่ เรย แต่ หาไม่ เจอ 5555+

กำ แระวันนั้นที่โพสต์ ไว้อ่ะหายไปไหน ...555+ แสดงว่าไม่ได้กด ตั้งกระทู้ และก็ ลืมไปทำอย่างอื่น แน่เรย อ่ะ555+

คือ สมองพี่ นิ่ ไม่ไหว แระ ไง น้องเสือ คิดถูกมั๊ยร่ะที่พี่จะเลิกสูบบุหรี่ 555  อันนี้ ถ้า เสือ เปี่ยนเป็นวัสดุ ที่บอกพี่วันก่อนอ่ะ

ที่จะทำซุ้มประตู อ่ะ ก็ คือได้ ช่ะมะ เค้าเรียกว่า อะไรซักอย่างนะที่เสือบอกอ่ะ รืม อ่ะ บ๊อกซี่  บ๋อกซ๊่ อะไรซักอย่าง อ่ะ รืม

Quote from: narada on March 22, 2010, 10:37:38
555+

ตาย แระ เข้ามาดูกระทู้่  หา ข้อความที่ ตัวเอง โพสต์ ใหญ่ เรย แต่ หาไม่ เจอ 5555+

กำ แระวันนั้นที่โพสต์ ไว้อ่ะหายไปไหน ...555+ แสดงว่าไม่ได้กด ตั้งกระทู้ และก็ ลืมไปทำอย่างอื่น แน่เรย อ่ะ555+

คือ สมองพี่ นิ่ ไม่ไหว แระ ไง น้องเสือ คิดถูกมั๊ยร่ะที่พี่จะเลิกสูบบุหรี่ 555  อันนี้ ถ้า เสือ เปี่ยนเป็นวัสดุ ที่บอกพี่วันก่อนอ่ะ

ที่จะทำซุ้มประตู อ่ะ ก็ คือได้ ช่ะมะ เค้าเรียกว่า อะไรซักอย่างนะที่เสือบอกอ่ะ รืม อ่ะ บ๊อกซี่  บ๋อกซ๊่ อะไรซักอย่าง อ่ะ รืม

เเหมพี่เรียกเพี้ยนอยู่เรื่อย  ความก่อนก็เรียก อีบ๊อกเซอร์  ทีนึงเเระ   เค้าเรียกอีพ๊อกซี่คะ  ตอนนี้  กำลังหัดทำอยู่อะคะ
กลับบ้านมืดทุกวันเลย