Loader

อยากทราบว่าเกี่ยวกับน้ำตาศิวะอะคับ

Started by balloon101, April 09, 2010, 15:47:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีว่าน้ำตาศิวะถ้าเราคล้องเทวรูปและ้นำมาใส่ทำพิธีคเณศจตุรถีของเราเราจะใส่ได้ไมคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

Quote from: balloon101 on April 09, 2010, 15:47:33
พอดีว่าน้ำตาศิวะถ้าเรา[HIGHLIGHT=#ff0000]ค้องเทวรูปและ้นำมาใส่ทำพิธีของเราเราจะใส่ได้ไมคับ[/HIGHLIGHT]

มันคือยังไงอะคับถ้อยความมันไม่ค่อยกระจ่างอะคับ

โดยเฉพาะคำว่าค้องและไม(ต้องการ

สื่อสารเป็นคำว่าคล้องและไหมหรือเปล่าครับ)

แล้วก็ทำพิธีอะไรอะครับ

อย่าโกรธกันนะครับผมไม่เข้าใจจริงๆ

[HIGHLIGHT=#7030a0]ทำไมการสื่อสาร  ที่ต้องใช้ภาษาของโคตรเหง้าของเรา  มันแย่ได้ถึงเพียงนี้เชียวฤ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0]ความเป็นไทยอันน่าภูมิใจมันหายไปไหนหมด[/HIGHLIGHT]
พระผู้เป็นเจ้าสูงสุดซึ่งมีอยุ่เพียงพระองค์เดียว  เป็นผู้ซึ่งมีพระเนตรและพระพักตร์มากมายรอบทิศทาง  มีพระกรและพระบาทอยู่โดยรอบทิศ  ด้วยพระผู้เป็นเจ้าสูงสุดพระองค์เดียวนี้ทรงมีสภาวะแผ่ครอบคลุมไปทั่วสกลจักรวาล   
เศวตาศวตรอุปนิษัท

Quote from: balloon101 on April 09, 2010, 15:47:33
พอดีว่าน้ำตาศิวะถ้าเราค้องเทวรูปและ้นำมาใส่ทำพิธีของเราเราจะใส่ได้ไมคับ

[HIGHLIGHT=#3f3151]พรทิพย์มาช่วยแปลให้น้องบอลลูนจร้า น้องบอลลูนอาจจะตั้งใจพิมพ์และสื่อสารดังนี้

พอดีว่าน้ำตาพระศิวะถ้าเราคล้องเทวรูป และนำมาใส่ทำพิธีของเรา เราจะใส่ได้ไหมครับ?
[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#7030a0]ขอบคุณนะครับคุณพรทิพย์[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0]ผมอยากจะให้น้องรุ้จักกับคำว่า ภาษาไทยมากกว่านี้   เห็นจากหลายๆกระทุ้  น้องโดนเตือนแล้ว[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0]แต่ถ้าเตือนแล้วยังไม่ปรับเปลี่ยน ผมก็ไม่รู้จะพูดว่าอะไรแล้วหละครับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0]คนดีชอบแก้ไขนะครับ................................[/HIGHLIGHT]
พระผู้เป็นเจ้าสูงสุดซึ่งมีอยุ่เพียงพระองค์เดียว  เป็นผู้ซึ่งมีพระเนตรและพระพักตร์มากมายรอบทิศทาง  มีพระกรและพระบาทอยู่โดยรอบทิศ  ด้วยพระผู้เป็นเจ้าสูงสุดพระองค์เดียวนี้ทรงมีสภาวะแผ่ครอบคลุมไปทั่วสกลจักรวาล   
เศวตาศวตรอุปนิษัท

ผมก็ไม่อยากจะพูดเหมือนกันนะเพราะว่าบอลรู้แล้วว่าพิมพ์ผิดมาเยอะแต่ก็ปรับปรุงอยู่ก็ควรจะให้เวลากันหน่อยสิคับยังดีกว่าตอนแรกนะเพราะว่าตอนแรกพิมพ์ผิดกว่านี้อีกก็เลยคิดว่าเออ!พี่เค้าเตือนว่าให้พิมพ์ให้ถูกแต่รู้แล้วแต่คุณเข้ามาและมีคนแปลกให้ก็หน้าจะตอบกระทู้นะคับบ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

Quote from: balloon101 on April 10, 2010, 11:04:30
ผมก็ไม่อยากจะพูดเหมือนกันนะเพราะว่าบอลรู้แล้วว่าพิมพ์ผิดมาเยอะแต่ก็ปรับปรุงอยู่ก็ควรจะให้เวลากันหน่อยสิคับยังดีกว่าตอนแรกนะเพราะว่าตอนแรกพิมพ์ผิดกว่านี้อีกก็เลยคิดว่าเออ!พี่เค้าเตือนว่าให้พิมพ์ให้ถูกแต่รู้แล้วแต่คุณเข้ามาและมีคนแปลกให้ก็หน้าจะตอบกระทู้นะคับบ

[HIGHLIGHT=#f2dcdb]ใจร่มๆนะจร้าน้องบอลลูน
ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปจร้า
  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

ได้สิครับ ^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ได้หรอและใส่เสร็จก็คล้องไม่ได้ละใช้ปะคับ

ตามความคิดของผมคือนำไปคล้องเทวรูปไม่ได้แล้วอะคับ

แต่ถ้าต้องการจะถอดแล้วไม่มีที่วางก็สามารถวาง

ไว้ที่หิ้งได้โดยใส่พานไว้แล้ววางไว้ตรงหน้าเทวรูปก็ได้ครับ

เพื่อเพิ่มเติมพลังของเทวะให้แก่รุทรกษะ(นำตาพระศิวะ)

เผื่อบางทีเราเผลอทำอะไรที่เป็นการทำให้พลัง

ของเทวะในรุทรกษะลดน้อยถอยลง(อย่างเช่นเดินลอดใต้บันได)

ก็สามารถเพิ่มเติมพลังได้ครับ

(ตามความคิดนะครับอิอิ   )

เอาใจช่วยครับ น้องบอลลูน ปู้นๆ

เหอะๆ บางที  ถ้าเรากำลังอยู่ในช่วงปรับตัวในเรื่องของการเขียนหรือ
เรื่องการพิมพ์ข้อความ ลองใช้วิธีนี้ช่วยดีไหมครับ น้อง บอลลูน

คือ ใช้เครื่องหมายวรรค ตอน ในแต่ละประโยค เพื่อ เป็น การ
แบ่ง แยก คำถาม หรือ แบ่งแยกวรรค ตอน เพื่อช่วยให้ข้อความ
ที่เราต้องการสื่อสารของเราให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น

เอาใจช่วยครับผม

**ขอพระศรีมหาคเณศวร เป็นกำลังใจให้น้องบอลลูนคร้ับผม**