Loader

แต่งองค์ พระแม่ลักษมีใหม่จ๊ะ

Started by wutthiphat, May 18, 2010, 20:50:04

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

งดงามมากครับผม  เป็นความงามจากศรัทธาครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

สวยมากครับ

ผมอยากเห็นภาพของเทวรูปแบบหน้าตรงชัดๆ แบบยังไม่ได้แต่งได้มั้ยครับ

แล้วซื้อจากที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมเห็นแล้ว ประทับใจตั้งแต่แรกเห็น

ขอบพระคุณมากครับ

หวัดดีคับ
ขอพรพระมหาเทวี แห่ง ไวยกูณฑ์โลก ประทานพรให้โลกนี้สงบสุข
เรื่องที่ถามผมมานะ องค์พระนะคับผมสั่งเขาทำมีโรงงานที่ถนนพุทธมณฑลสาย 4 คับ ราคาผมสั่งทำในงานพระศิวะที่หน้าศาลาว่าการ กทม ราคาอยู่ที่ 5000 บาท แต่นอกงานไม่แน่ใจว่าจะขึ้นหรือป่าว ถ้าสนใจจะติดต่อให้นะคับ (ลองติดต่อมาดูละกันถ้าสนใจนะคับ)

ส่วนหน้าขององค์พระชัดๆนะ เดี๋ยวผมลาดอกไม้ออกแล้วจะถ่ายมาให้ดูนะคับ เรื่องความสวยงานสามารถ ถามคุณจิ้งจอกพันหน้าได้นะคับ

ขอบพระคุณมากครับ

ไว้เก็บสตางค์ได้แล้วจะสอบถามอีกทีครับ

มีพระพิฆเนสนั่งตักด้วย  ว้าวๆๆๆๆ

สวยงามดูเป็นมารดาที่อบอุ่นจนริงๆ  ดอกไม้สีขาวเนี่ยดอกอะไรคะ  ดูตั้งใจมากเลยคะ 
ว่าจะร้อยเรียงเเต่ละดอกอย่างบรรจง  ยิ่งตอนนี้อากาศร้อนๆ  รับรองว่า  หลังจากเเต่งองค์ท่านเสร็จ  คุณเจ้าของกระทู้คงนอนหอมกลิ่นดอกไม้หอมทั้งคืนเเน่เลย

ชื่นชมความตั้งใจในการร้อยเรียงดอกไม้

ชื่นชมความคิด  ความอ่อนโยนในจิตใจ  ที่เเอบยิ้ม  เเอบเดาใจคุณ  ไม่รู้ว่าจะถูกไหม  เคยเห็นเเต่
พระพิฆเนศอุ้มพระลักษมี  ที่มีที่มาว่าลัทธิเขียนข่มกันนะคะ  เเต่นี่คุณ  นำพระพิฆเนศองค์เล็กๆปางที่ท่านกำลังน่ารัก  มานั่งตัก  ประทับใจ  ดูเเล้วอบอุ่นอย่างบอกไม่ถูก  เเต่ที่รู้คือ  เห็นคุณเเต่งองค์พระเเล้วชื่นใจมากๆคะ

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

สวยงามจับใจ อธิบายเป็นคำพูดไม่ถูกครับผม ^^ สุขใจที่ได้ชมพระบารมีครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]โอม ชยะตี มังคากาลี ภัทรกาลี กะปาลินี ทุรกา ศะมา ศิวาธาตรี สวาฮา สวาธา นโม สตุเต[/HIGHLIGHT]

สวยงามมากเลยครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

Quote from: wutthiphat on May 18, 2010, 22:46:56
ส่วนหน้าขององค์พระชัดๆนะ เดี๋ยวผมลาดอกไม้ออกแล้วจะถ่ายมาให้ดูนะคับ เรื่องความสวยงานสามารถ ถามคุณจิ้งจอกพันหน้าได้นะคับ

คริๆ พูดไรมากไม่ได้ครับผม นอกจากคำว่า ระวังหาย ครับพี่เอก เหอะๆๆๆๆ

ตอบคุณเสือร้องไห้
ดอกไม้ที่นำมาแต่งองค์พระคือดอกเขี้ยวกระแต เป็นดอกไม้ไทยโบราณ มีมากในหน้าร้อน(บ้านเราก้อมีแต่หน้าร้อน) แต่ต้องยกผลประโยชน์ให้คุณแม่ค้าที่นำมาร้อยเป็นพวงขายนะคับ ส่วนพระพิฆเณศวรนั้นผมเห็นว่าเป็นความสำเร็จ ควรคู่กับ ความมั่งคั่งสมบูรณ์ แต่ที่สำคัญนะคับจะสวยหรือไม่ผมไม่อาจนำมาบอกได้ แต่ที่รู้ผมทำด้วยความตั้งใจและศรัทธาต่อพระแม่แห่งไวยกูณฑ์โลกเพื่อให้เกิดความสงบสุขในโลกนี้ (ถ้าผมทำไม่ถูกแนะนำผมได้นะคับ)

พระแม่ ทรงงดงามมากมายเจ้าค่ะ พวงมาลัยสวยงาม ดูขาวพิสุทธิ์มากมาย สาธุ ขอพระแม่ประทานพร

Quote from: wutthiphat on May 18, 2010, 20:50:04
ก่อนแต่ง

หลังแต่งละ

สวยงามมากๆครับ งานแบบนี้ไม่เคยเห็นเลยครับ
มีองค์อื่นอีกไหมครับ

Quote from: wutthiphat on May 18, 2010, 22:46:56

ช่าย แล้วววว ครับผม อันนี้ยืนยันความงดงาม ครับ เห็นองค์จริงมาแล้ว
และที่น่าอิจฉาคือเมื่อคุณพี่เอกนำพระคเณศวรที่มีอยู่แล้วนานแสนนานนำมาวาง
ไว้บนตักของพระลักษมี ก็เข้ากันเป๊ะั เรย งง มากพี่  เหมือนเป็นงานชุดเดียวกัน
คุณพี่แรงมาก ฮ่ะ  ....... 555+

ตอบคุณแตงโมคับ
ส่วนองค์อื่นนะ ที่ผมเห็นก้อมีพระนารายณ์ งดงามมากเลย แต่ที่ผมรอดูอยู่คือพระแม่สุรัสวตีอ่ะคับ ว่าจะมีทำออกมาไหมเพราะผมกะว่าถ้ามีจะได้เช่ามาเป็นชุดเดียวกัน