Loader

หิ้งบูชาพระแม่กาลี คะ

Started by Om Sakthi Parasakthi, May 07, 2010, 23:09:47

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffff00]สวัสดีคะพี่น้อง HM ทุกท่านคะ วันนี้พิมมี่ ได้ทำความสะอาดหิ้งของพระแม่กาลีใหม่คะ ซึ่งพิมมี่เองได้ตั้งท่านแยกออกมาจากเทวะองค์อื่นคะ เพราะความรักที่มีต่อพระองค์นั้น มีเยอะมากมายคะ เลยอยากให้ท่านแลดูออกเป็นแนว Finale อะคะ ยังไงก็ติชมด้วยนะคะ เป็นหิ้งพระกาลีเล็กๆคะ รบกวนติชมด้วยนะคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ff0000]หิ้งเล็กๆนะคะ แบบ ฉบับบวัยรุ่นบูชาคะ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ff0000]ภาพรวมของมูลติองค์พระแม่กาลีคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ff0000]พระแม่กาลีกัต และ พระบาทของพระนางคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

โห
พระแม่กาลีลิ้นทององค์นี้ตรงมาจากกัลกัตตาเลยใช่ป่าวอะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

May 07, 2010, 23:33:48 #2 Last Edit: May 07, 2010, 23:56:37 by ศรีมหามารตี
โอ้...อุแม่เจ้า   ได้ชมความงามของแท่นบูชาน้องพิมมี่แล้วน้ำตาจะไหลเลยคะ  ซาบซึ้งในความจงรักภักดีที่พวกเราเหล่าบรรดาสาวกมาตามหากาลีมีต่อพระองค์จริงๆ   

และยิ่งขนลุกเมื่อได้เห็นงานปูนปั้นพระกาลีกัต  พร้อมแทบพระบาททองเหลือง  บินตรงจากอินเดียเมื่อครั้งที่น้องพิมมี่ได้บินไปสักการะวิหารพระดักชินกาลี
ตัวพี่ในฐานะสาวกของพระกาลีคนหนึ่ง  ที่เฝ้าบูชาสวดอ้อนวอนต่อพระนางทุกวัน  ก็ขอพรจากพระแม่เจ้า  พระดักชินกาลี  พระรุทรกาลี  พระภัทรกาลี  และพระวามากาลี   คุ้มครองตัวน้องให้ปลอดภัย
จากอันตรายทุกชนิดนะค่ะ 

[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม  กลีม กาลิไย นะมะฮา   ข้าน้อยขอน้อมกราบแด่องค์มหาเทวี  พระผู้ซึ่งมีพระฉวีสีดำ  และทรงพลัง[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]อำนาจสูงสุด[/HIGHLIGHT]

พระแม่kalighat size นี้เพิ่งเคยเห็นคับเช่ามานานยังวางบนอะไรคับ  แต่ยอมรับว่าศักสิทธิ์มากๆ ผม

ปิดทองคำเปลวที่ลิ้น ท่านแล้วขอพรสำเร็จหลายข้อ

พระบาทคู่นี้ก็งาม  สรุปหิ้งนิ้ รวมไว้หมดทั้ง3 กาลี  ภาพDakshineshwali kali, Tara Devi &

Kalighat ครบเลย เจ๋งมากคับ
ชอบๆ

ต๊าย น้องพิมมี่ นิ่ แอบแรง นะหุหุ บูชาพระกาลี ซะด้วย งามมากายครับผม
ที่มาที่ไปอย่างไร หรา ครับ 
มีโอกาศ อยากไป ไหว้ มั่ง จัง บ้านน้องพิมมี่ นี่
อยุ่ตรงไหนหว่า..... อิอิ จะได้ แอบ ยกเค้าซะเรย หุหุ 

http://www.youtube.com/v/DP0_trK_8oU

ขออนุญาติฝากหัวใจสั้นๆของพระกาลีมันตราไว้นะค่ะ อิอิ  น้องพิมมี่ ... ขอแม่คุ้มครองเหมือนเดิมจ้า

May 08, 2010, 00:07:38 #6 Last Edit: May 08, 2010, 00:09:54 by Om Sakthi Parasakthi
[HIGHLIGHT=#92d050]เรียนพี่กี้คะ ที่หนูได้มีโอกาสไปนมัสการ พระแม่เทวีที่กัลกัตตานี้ ต้องขอขอบคุณ ป๊า ม๊า และ อาม่าคะ ท่านสนับสนุนเเละเป็นสปอนเซอร์หลัก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#92d050]ถ้าไม่ได้ท่าน ก็คงไม่มีโอกาสได้บูชาสิ่งของอันเป็นมงคลมาหรอกคะ แต่ว่า มูลติองค์พระแม่กาลี เนี๊ยะ หนูไปเชิญมาจากเมือง วาราณสีคะ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#92d050]แล้วก้ อุ้มท่านมาร่วมพิธี กังกาอารตรีด้วยคะ แล้วก็ อุ้มมูลติลงไปสรงในแม่น้ำคงคา ที่วารณาสีคะ[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#ffff00]ซึ่งถือว่าเป็นประสบการณ์ที่หนูประทับใจมากเลยคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

Quote from: นกแก้ว on May 07, 2010, 23:43:39
พระแม่kalighat size นี้เพิ่งเคยเห็นคับเช่ามานานยังวางบนอะไรคับ  แต่ยอมรับว่าศักสิทธิ์มากๆ ผม

ปิดทองคำเปลวที่ลิ้น ท่านแล้วขอพรสำเร็จหลายข้อ

พระบาทคู่นี้ก็งาม  สรุปหิ้งนิ้ รวมไว้หมดทั้ง3 กาลี  ภาพDakshineshwali kali, Tara Devi &

ชอบๆ
Tara Devi องค์ไหนหราครับผม ไม่ค่อยสันทัด ข้อมูลอ่ะ ขอบพระคุณครับผ้ม

อ่อ
เจ้าของคงปลื้มไม่น้อยเลย
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

Quote from: Om Sakthi Parasakthi on May 08, 2010, 00:07:38
[HIGHLIGHT=#92d050]เรียนพี่กี้คะ ที่หนูได้มีโอกาสไปนมัสการ พระแม่เทวีที่กัลกัตตานี้ ต้องขอขอบคุณ ป๊า ม๊า และ อาม่าคะ ท่านสนับสนุนเเละเป็นสปอนเซอร์หลัก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#92d050]ถ้าไม่ได้ท่าน ก็คงไม่มีโอกาสได้บูชาสิ่งของอันเป็นมงคลมาหรอกคะ แต่ว่า มูลติองค์พระแม่กาลี เนี๊ยะ หนูไปเชิญมาจากเมือง วาราณสีคะ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#92d050]แล้วก้ อุ้มท่านมาร่วมพิธี กังกาอารตรีด้วยคะ แล้วก็ อุ้มมูลติลงไปสรงในแม่น้ำคงคา ที่วารณาสีคะ[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#ffff00]ซึ่งถือว่าเป็นประสบการณ์ที่หนูประทับใจมากเลยคะ[/HIGHLIGHT]

คุณน้องตัวอิชั้นเองก็อยากมีโอกาสไปสักการะทุกๆที่เลยคะ อิอิ   วิหารพระกาลี

อยากสาดผงกุมกุมสีแดงไปที่ลิ้นพระแม่ด้วย อิอิ

May 08, 2010, 01:11:35 #10 Last Edit: May 21, 2010, 11:08:12 by ศรีมหามารตี
Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 08, 2010, 00:08:48
Quote from: นกแก้ว on May 07, 2010, 23:43:39

ชอบๆ
Tara Devi องค์ไหนหราครับผม ไม่ค่อยสันทัด ข้อมูลอ่ะ ขอบพระคุณครับผ้ม

พระตาร้าที่คุณนกแก้วว่า เป็นองค์นี้หรือเปล่าเอ่ย

ชอบๆ

พระแม่ตารา คือองค์ไหนหรอคะ พิมมี่ไม่ได้บูชาพระแม่ตาราคะ ดูยังไงหรอคะว่าเป็นพระแม่ตารา รบกวนพี่นกแก้วคะ
อีกอย่างคะ หนูสงสัยนิดเนิง ทำไมต้องปิดทองคำเปลวหรอคะ เป็นทริครึป่าวว

Quote from: พิษประจิม on May 09, 2010, 13:32:04
เริดมาก

โห  นานๆ จะได้ยินคำชม จากคุณนายตั้ม นะนั่น

พระแม่งามมาก ๆ ค่ะ  คุณพิมมี่ ขอสอบถามหน่อยนะค่ะ รอยพระบาทของพระแม่กาลี คุณพิมมี่บูชามาเท่าไรค่ะ

[MOVE]150 บาทคะ[/MOVE]

ขอบคุณมากนะค่ะ คุณพิมมี่

ขอรบกวนคุณพิมมี่อีกนิดนึงนะค่ะ พระแม่กาลีกัต คุณพิมมี่บูชามาเท่าไรค่ะ ชอบพระแม่กาลีกัตมากค่ะท่านดูน่าเกรงขาม  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

June 01, 2010, 18:52:03 #19 Last Edit: June 01, 2010, 19:05:55 by ศรีมหามารตี
55555  สงสัยคุณ pet ติดใจในพระแม่กาลีกัต ( กาลีลิ้นทองของน้องพิมมี่เรา ) แต่ก็สวยจริงๆคะ และพระแม่ที่วัดนี้ท่านก็ศักสิทธิ์เหลือเกิน

Quote from: pet on June 01, 2010, 18:23:07
ขอรบกวนคุณพิมมี่อีกนิดนึงนะค่ะ พระแม่กาลีกัต คุณพิมมี่บูชามาเท่าไรค่ะ ชอบพระแม่กาลีกัตมากค่ะท่านดูน่าเกรงขาม  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

20 บาทไทยคะ

ขอบคุณค่ะคุณพิมพี่  ก็ติดใจอย่างที่คุณศรีมหามารตีบอกอ่ะค่ะ สวยจริง ๆ