Loader

พระพิฆเณศวร องค์เเรก ครับ

Started by benz123, May 30, 2010, 00:03:27

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระคเณศวร องค์ใหม่ ครับบ ได้มาจากน้ำพักน้ำเเรง ในการทำงานช่วงปิดเทอม สบายใจ

มีข้อเสนอเเนะอะไร ติชมได้นะครับ อิอิ
ปล. อยากขอบคุณ ทางครอบครัว และ ทางพี่ hm ที่ให้ผมบูชาพระเป็นเจ้า เเละช่วยแนะนำสิ่งต่าง ๆ ดีดี ทั้งหลายย
และได้รู้จักพี่ ทาง hm ครับ

ขอบคุณ ครับบบ

May 30, 2010, 01:29:55 #1 Last Edit: May 30, 2010, 02:00:10 by จิ้งจอกพันหน้า
สวยมาก ชอบๆๆๆๆ  เหมือนท่าน มีชีวิตจริงๆ  เรย ครับผม 
และที่สำคัญเป็น น้ำพักน้ำแรงในช่วงปิดเทอมซะด้วย
สุดยอดคร้าบบ น้อง ยกนิ้วให้ครับผม

นุ่งผ้าได้งามมาก  ที่สำคัญมาจากน้ำพักน้ำเเรง
น่าประทับใจมากๆ  เเสดงว่ายังเรียนอยู่เเน่ๆเลย
ขอให้ประสปความสำเร็จกับการเรียนนะคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

May 30, 2010, 02:08:10 #3 Last Edit: May 30, 2010, 02:13:14 by ศรีมหามารตี
โห ... งามจริงๆเจ้าคะ  ทองเหลืองก็สวยอย่างนี้เนอะ  ขัดสะเงาเลย

ว่าแต่ใครมาช่วยแต่งองค์พระให้ละค่ะ  ชนะเลิศจริงๆ .. อิอิ

ขอพรจากองค์พระศรีคเณศในปางนาฐราจาที่น้องบูชาอยู่นี้  จงคุ้มครองน้องตลอดไปนะค่ะ ....

ผู้้มีความเพียรเป็นที่ตั้ง ย่อมนำความสำเร็จและภาคภูมิใจมาให้เสมอ

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ  เทวรูปนี้ ออกแนวสวยงามน่ารักค่ะ รักษาไว้ให้ดีนะคะ

ไม่มีการอันใดในโลกที่อยุ่นอกสายพระเนตรของพระเจ้าหลอกครับ

พระเจ้าสถิตอยุ่กับคุณนะครับ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

สวยมากครับ
อนุโมทนาด้วยนะครับ
นุ่งผ้าสวยดี
ที่สำคัญใส่หมวกด้วย
น่ารักๆๆๆๆ
ยกนิ้วให้
เป็นกำลังใจให้นะครับ

งดงามมากมาย อยากได้ๆๆ  น่าภูมิใจแทนครับ ด้วยน้ำแรง

สวยมากเลยค่ะ

ต้องยกนิ้วให้ขิงๆ
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

เห็นแล้วพูดได้คำเดียวจริง ๆ
" เจ๋งอะ "

สวยมากคับ นุ่งเก่งจัง ผมหัดนุ่งก้อยังไม่เข้ารูปซะที - -" เหอๆ
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

เข้ามาชื่นชมน้ำพักน้ำแรง ช่วงปิดเทอม

สวยจัง ชอบมากมายอ่ะ

นุ่งมาได้สวยมากอ่ะ

ชอบคับ

ไม่ทราบว่าใช้อะไรขัดที่องค์พระหรือครับ ดูองค์ท่านเป็นเงาดีครับ ชอบๆ

ขอบคุณ นะครับบบ จากคำชม และกำลังใจ ของพีๆๆ ทุกๆๆคน อิอิ
ส่วนพี่ที่ถาม ใช้ บัดโซ ขัดกับ ซันไลด์ ครับบบ 

วีนอลที่เป็นหลอดๆก็เงานะค่ะ  กับงานทองเหลืองอะคะ

ขัดง่ายด้วย

June 01, 2010, 00:47:06 #16 Last Edit: June 01, 2010, 01:32:42 by จิ้งจอกพันหน้า
อันนี้ขอรีบมาแนะนำ หากใครมีเทวรูปทองเหลืองที่ดำจนจับใจอยากจะให้เทวรูปของท่านวิ้งค์ๆๆๆๆๆ ใช้นี่เรยครับผม ฝอยเหล็ก และ แปรงทองเหลือง ขัด กับซันไลต์ (ไม่ต้องกลัวเทวรูปจะเป็นรอยครับทองเหลืองหล่อด้วยความร้อน700-2000 องศาแค่ประสาเศษเหล็กมาทำเป็นฝอยหรือทองเหลืองมาทำเป็นแปรงไม่ทำให้เทวรูประคายเคืองแม้แต่น้อย)ส่วนตัวผม ขัดๆๆๆอยู่เป็นประจำ
หากมีคราบฝังลึก ดำคล้ำ มากๆๆๆๆๆๆ รับประกันครับ วิ้งค์ๆๆๆๆๆ แน่นอนหลังจากขัด ด้วยแปรงทองเหลือง หรือฝอยเหล็กแล้ว ล้างให้สะอาด ท่านจะตกตะลึงกับความเงางามของเทวรูป
แทบช็อคหมดสติ (555+) จากนั้นนำมาเช็ดให้แห้งสนิทจากนั้นใช้ วีนอล อย่างที่คุณศรีมหามารตีนำรูปมาให้ดู ขัดๆๆๆๆ หรือ จะใช้บรัสโซ ขัดๆๆ ก็ได้ครับผม เท่านี้คุณก็จะได้ เทวรูปที่สดใสเป็นเงางามวิ้งค์สมใจพร้อมที่จะเขียน วาด พระพักตร์ และแต่งองค์พระในลำดับต่อไป

ฝอยเหล็กเหมาะมากสำหรับเทวรูปทองเหลืองที่มีคราบฝังลึกเป็นแรมปี

อ้างอิงที่มาของรูปประกอบ http://www.okeasybuy.com/index.php?mo=28&id=44305
แปรงทองเหลือง เหมาะสำหรับซอกเล็กซอกน้อยที่ฝอยเหล็กเข้าไม่ถึง

ที่มาของรูปประกอบ   http://lpasupply.com/details.php?product_id=269
เริศ

ที่มาของรูปประกอบ   http://janivis1.tarad.com/
เพิ่มความวิ้งค์เก็บรายละเอียด

ที่มาของรูปประกอบ   http://www.mitsu-partyclub.com/redirect.php?tid=181&goto=lastpost

**แนะนำนิ้ดนึงครับผมสำหรับบรัสโซ ให้สังเกตุดูบรัสโซรุ่นที่มีฉลากน้ำเงิน ขาวเหมือนในรูป นะครับ เพราะถ้าเป้นบรัสโซ รุ่นใหม่
(มักจะเจอในเซเว่นอีเลฟเว่น)ฉลากสีน้ำเงินทองคุณภาพแย่ห่วยแตกมากแทบอยากขว้างกระป๋องทิ้งแล้วตามเอาฆ้อนไปทุบ 555+
ใช้วีนอล ก็ได้ ง่ายดีแต่ผมจะถนัดบรัสโซ มากกว่าแฮะๆ

ว้าย ตัวแม่มือขัดมาแนะนำด้วยตนเอง 5555

ลองให้เพื่อนๆไปเลือกใช้กันได้ตามสบายเลย ว่าสะดวกใช้อันไหนขัด

เมื่อก่อนอิชั้นก็ขี้เกียจ แต่ขัดไปขัดมาแล้วเงาจริงๆคะ ......  ขัดจนร้อนมาก ถูๆๆๆ  แบบคุณจิ้งจอกแนะนำ อิอิ

โอม ศรีคเณศายะ นะมะฮะ
   เข้ามาชื่นชม ความงามของพระคเณศวรครับ

คริๆ คือเรื่องขัดนิ่ ขอให้บอก 555+
นี่เรยครับ ดังตัวอย่างวิ้งค์ๆๆๆๆๆ

โอม ศรี คเณศา ยะนะมะฮ
ปล .คริๆ  เจ้าของกระทู้หายไปไหนน้อ 

ผ้าทรง งดงามมากครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

June 06, 2010, 21:53:31 #21 Last Edit: June 08, 2010, 15:51:38 by โอม มหา บารมี เทวา โอม
โฮ้ะ งามเริดครับ ดีจังครับเช่าเทวรูปโดยใช้เน็ดเหนื่อยกับการทำงานแรกมา แบบนี้ทำให้เรารักและหวงองค์ท่านมากๆเลย 5555+
การแต่งองค์พระก็เข้ากันมากเลยครับ

คุณพี่กี้เชื่อล่ะว่าพี่เป็นนักขัดเทวรูปตัวแม่ 5555+ ก็ดูที่พระพักต์พระแม่ลักษมีสิ เงาจนสะท้อนเห็นคนที่กำลังถ่ายรูปเลย
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

555+   เกิดมาเพื่อ การขัด ๆๆๆๆๆ  เทวรูปให้วิ้งค์ชอบมากคือ เรื่องของเรื่อง พี่ เห็น เทวรูปในวัดทุกๆ ที่ น่ะ เค้าจะเช็ดทำความสะอาดกัน ตลอด ไม่ปล่อย ให้เทวรูปหม่นหมอง น่ะ
อย่างวัดเทพมณเฑียรเค้าก็จะนำผ้ามาเช็ดๆๆ ที่พระพักตร์เทวรูป ทุกๆ วัน แต่อย่างของพี่นี่ก้ ประุมาณ 2-3เดือน
ก็จะขัด ที น่ะ (โดยความคิดส่วนตัว) พี่จะไม่ชอบให้เทวรูปที่บูชาอยู่
หม่นหมอง ฝุ่นเกรอะกรัง ดำปี๋ (ยกเว้นรมดำนะ) เพราะพี่ชอบที่จะให้เทวรูปของพี่สดใส
สว่างไสว อยู่เสมอ น่ะจ๊ะทุกวันนี้ชีวิตพี่ ก็สดใส สว่างไสว เหมือนกะเทวรูปของพี่เรยน่ะ หุหุ

ปล.ใครสนใจให้ไปช่วยขัดๆๆ บอกได้ จ้า ไปช่วยฟรี ไม่คิดตังค์ เพราะชอบมาก หุหุ

อิอิ ดีใจเเทนพี่จิ้งจอก จริงๆๆๆ

ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงงงงง

พี่ฟังแล้ว ปลื้มใจจังค่ะ

แต่งองค์ท่านได้สวยนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on June 01, 2010, 00:47:06
อันนี้ขอรีบมาแนะนำ หากใครมีเทวรูปทองเหลืองที่ดำจนจับใจอยากจะให้เทวรูปของท่านวิ้งค์ๆๆๆๆๆ ใช้นี่เรยครับผม ฝอยเหล็ก และ แปรงทองเหลือง ขัด กับซันไลต์ (ไม่ต้องกลัวเทวรูปจะเป็นรอยครับทองเหลืองหล่อด้วยความร้อน700-2000 องศาแค่ประสาเศษเหล็กมาทำเป็นฝอยหรือทองเหลืองมาทำเป็นแปรงไม่ทำให้เทวรูประคายเคืองแม้แต่น้อย)ส่วนตัวผม ขัดๆๆๆอยู่เป็นประจำ
หากมีคราบฝังลึก ดำคล้ำ มากๆๆๆๆๆๆ รับประกันครับ วิ้งค์ๆๆๆๆๆ แน่นอนหลังจากขัด ด้วยแปรงทองเหลือง หรือฝอยเหล็กแล้ว ล้างให้สะอาด ท่านจะตกตะลึงกับความเงางามของเทวรูป
แทบช็อคหมดสติ (555+) จากนั้นนำมาเช็ดให้แห้งสนิทจากนั้นใช้ วีนอล อย่างที่คุณศรีมหามารตีนำรูปมาให้ดู ขัดๆๆๆๆ หรือ จะใช้บรัสโซ ขัดๆๆ ก็ได้ครับผม เท่านี้คุณก็จะได้ เทวรูปที่สดใสเป็นเงางามวิ้งค์สมใจพร้อมที่จะเขียน วาด พระพักตร์ และแต่งองค์พระในลำดับต่อไป

ฝอยเหล็กเหมาะมากสำหรับเทวรูปทองเหลืองที่มีคราบฝังลึกเป็นแรมปี

อ้างอิงที่มาของรูปประกอบ http://www.okeasybuy.com/index.php?mo=28&id=44305
แปรงทองเหลือง เหมาะสำหรับซอกเล็กซอกน้อยที่ฝอยเหล็กเข้าไม่ถึง

ที่มาของรูปประกอบ   http://lpasupply.com/details.php?product_id=269
เริศ

ที่มาของรูปประกอบ   http://janivis1.tarad.com/
เพิ่มความวิ้งค์เก็บรายละเอียด

ที่มาของรูปประกอบ   http://www.mitsu-partyclub.com/redirect.php?tid=181&goto=lastpost

**แนะนำนิ้ดนึงครับผมสำหรับบรัสโซ ให้สังเกตุดูบรัสโซรุ่นที่มีฉลากน้ำเงิน ขาวเหมือนในรูป นะครับ เพราะถ้าเป้นบรัสโซ รุ่นใหม่
(มักจะเจอในเซเว่นอีเลฟเว่น)ฉลากสีน้ำเงินทองคุณภาพแย่ห่วยแตกมากแทบอยากขว้างกระป๋องทิ้งแล้วตามเอาฆ้อนไปทุบ 555+
ใช้วีนอล ก็ได้ ง่ายดีแต่ผมจะถนัดบรัสโซ มากกว่าแฮะๆ

วันนี้ลองขัดพระพิฆเนศดูอ่ะจ้ะ ทีแล้วก็ไม่ค่อยกล้าใช้ฝอยขัดอ่ะ แต่พอนึกถึงกระทู้นี้ที่พี่กี้บอกไว้ก็เลย  เอาก็เอาลองขัดดูถ้าเจ้งก็ค่อยไปจัดการคนให้ข้อมูลอิอิอิล้อเล่น ลงมะขามเปียกเสร็จก็เอาฝอยขัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วลงมะขามเปียกอีกแล้วก็ขัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ล้างน้ำแล้วแทบช็อก โอ้ม่ายๆๆๆๆๆๆเทวรูปฉานนนน เงาวิ้งประดุจทองคำ ยัง  ยังไม่จบ  ไปเอาเตะเกียงกับถ้วยทองเหลืองใส่ฉาดมาขัดอีกนิดหน่อย5555+เริ่มบ้าขัดซะแล้ว  ยัง  ยังไม่จบขึ้นไปบนบ้านจะไปเอาพระพุทธทองเหลืองมาขัดอีกแต่ ประตูห้องพระบนล็อกพระพุทธรอดไป  ยังไงต้องขอบคุณกระทู้นี้กับเจ้กี้ด้วยจ้า

เอาการบ้านมาส่งพี่กี้จ้า กี่คะแนนจ้ะ

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ผิวพรรณท่านงาม เปร่งปรั่งมากกๆๆ เดี่ยวจะลองขัดบ้างงง อิอิ..

ขาววิงค์ๆ ยิ่งกว่าๆๆ