Loader

พระแม่องค์แรกของหนึ่งครับ

Started by Prachya Nitutorn, June 25, 2010, 19:41:51

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอบคุณครับพี่คิม ^_^
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

July 14, 2010, 20:20:14 #81 Last Edit: July 14, 2010, 20:29:19 by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
เข้ามาแล้วอ่านข้อความใหม่แนเด้อน้อง  แก้ให้อ้ายแนT^T

มาใหม่อีกรอบ  อ้ายส่งลิงค์เพลงให้แล้ว  โหลดเอาเด้อ ^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

แก้จังใด๋ละอ้าย แก้บ่เป็นเด้
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

แก้แล้วเด้ออ้ายคิม = แก้แล้วนะพี่คิม

แปลให้ด้วย อิ อิ

พี่ครับอยากจะขอดูหิ้งพี่คิมหน่อยอะ อยากรู้ว่ามันเป็นยังไง

ว่ามันจะสวยใหม และเทวรูปจะสวยขนาดใหน

Quote from: Prachya   Nitutorn on July 14, 2010, 21:50:11
พี่ครับอยากจะขอดูหิ้งพี่คิมหน่อยอะ อยากรู้ว่ามันเป็นยังไง

ว่ามันจะสวยใหม และเทวรูปจะสวยขนาดใหน

ได้เพลงแล้วใช่ป่ะครับผม   หิ้งยังไม่เรียบร้อยจริงๆอ่ะ
ไว้เดี๋ยวพี่ส่งเป็นที่พี่มีเทวรูปแบบไหนให้ดูแล้วกันนะ

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ครับเดี๋ยวจะรอดู

เพลงได้แล้วครับต้องขอบขอบคุณพี่คิมมากมาย

พี่คิมครับ
มีเรื่องอยากถาม
คนใหนคือพี่คิมอะครับ
คือเห็นในข้อความอะ
คนใหนพี่คิมคนที่หนึ่ง หรือ คนที่สอง

July 15, 2010, 19:09:13 #88 Last Edit: July 15, 2010, 19:14:45 by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
ว๊ากกกกกกกกกกกกกกก  ลบรูปออกให้พี่หน่อย  สงสัยพี่อัพไปผิดอ่า  เดี๋ยวส่งอันที่ถูกให้แต่อย่าเอามาลงนะั
อ้อ  ถ้ามีไรจะถามพี่ก็ส่งเป็น  ข้อความส่วนตัวนะ  มันเยอะอ่ะ  มีแต่เราคุยกันอ่ะ

ตกลงว่าคนที่1ใช้ปะ
อิอิ ตาหลก
ไม่ได้ว่านะครับ
ไปงานพระพิฆเนศก็ไม่ชวนกัน อิอิ
ผมยิ่งชอบพระองค์อยู่ แง้ แง้ ไม่ชวนไปเลย TOT

ตลกไงอ่าT^T

แปลว่าใช้
ตลก ผมนึกว่าพี่อ่วนๆนิดนึงจะเป็นพี่อะสิ
ที่แท้มิใช้นะเธอนะ
แล้วพี่ไปงานพระคเณศเมื่อไรครับ

แล้วทำไงข้อความส่วนตัวทำมิเป็นอะ
ยังเป็นเด้กใหม่อยู่ครับ
แล้วจะคุยกันยังไงครับ
ต้องพิมพ์ตรงใหน โอ้ยยยยยยเด็กใหม่งงจัง
ทำไม่เป็นไม่เก่งคอมเท่าไร

ก็เวลาหนึ่งอ่านข้อความพี่เสร็จ
มันจะมีมุมบนด้านขวาอ่ะ  ที่เขียนว่า
อ้างถึง  ตอบ  ลบทิ้ง 
หนึ่งก็คลิกว่าตอบ  มันจะขึ้นช่องเหมือนเวลาที่เราจะโพสอ่ะ  แล้วหนึ่งก็พิมพ์มา
พอเสร็จหนึ่งก็เลื่อนมาด้านล่าง  กด  ส่งข้อความอ่ะครับผม
หรือจะออนเอ็มเอาก็ได้นะ  พี่ออนอยู่

เข้าใจแล้ว

โหย หิ้งจัดมาแรกๆก็ของเพียบละ เลิศกว่าเราอีก น่าอิจฉาอ่า

ใครหว่าน่ารักจัง

ข้อยเอง กระทู้เก่ายังมาค้นอีกนะพี่พี อายนะนี้