Loader

พระแม่กวนอิม

Started by Nongnut, June 21, 2010, 01:09:36

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[COLOR=#5]ใครมีรูปภาพพระแม่กวนอิมปางยืนบนมังกรบ้างค่ะปางพันมือหรือหลายปางก็ได้ค่ะถ้าใครมีช่วยหน่อยนะค่ะ[/COLOR]

ก็เท่าที่พอมีนะครับ

มองหามุมในความชอบของตัวเราเอง แต่ไม่ลืมที่จะรักษาความเป็นศิลปและวัฒนธรรม ของตัวเรา

ลายเส้นนะครับ

มองหามุมในความชอบของตัวเราเอง แต่ไม่ลืมที่จะรักษาความเป็นศิลปและวัฒนธรรม ของตัวเรา

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สวยงามมากคับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

Quote from: โอม มหา บารมี เทวา   โอม on June 21, 2010, 21:28:40

รูปที่คุณโอมเอามาลงนั้นมีบางรูปที่ไม่ใช่พระกวนอินครับ
รูปแรกเป็นรูป  พระศรีอาริยเมตตรัยโพธิสัตว์  弥勒祖佛  弥勒菩萨
รุปที่สามเป็นรูป  พระอุศนิศตาตปทรา  หรือ  พระพุทธมารดาฉัตรขาว  ครับ
รูปที่ห้าเป็นรูป  พระวัชรสัตโต
ส่วนรุปที่เจ็ด ผมไม่แน่ใจว่า เป็น พระอุศนิศวิชัยยะ  หรือป่าว

ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

นำ มอ กวน ซือ อิม ผู่ สัก  

ต้องขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับภาพสวยๆที่นำมาเผยแผ่

อาม่า ทรงพระพักตร์ยิ้มแย้มสวยงามมากๆ ชอบจังเลยค่ะ

^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ค่ะดีใจค่ะที่ฮินดูยอมรับอาเนี้ย มาเป็นเทพโพธิสัตว์ พรนับถือมากๆเพราะพรรู้จักอาเนี้ยก่อนพระพุทธหรือเทพองค์ใดๆทั้งสิ้น

โอม มา นี ปะ หมี่ ฮง มา โอ จี ยา นัก จิก ตู เต ปา ตัก

จิก เต เซ นัก มี่ ตา ลี ยา สัก กา รา อือ ทา ปู จี ติก กา

ทา นัก ปู รา นา นัก ปู ลี ติว เตอ ปา นา นา มา รู เก

โซ รา ยา ซอ ฮา (หัวใจกวงอิมเนี้ย)

วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

แบ่งปันความศรัทธาคะ

ภาพพระแม่สวยงามค่ะ

ภาพสวยงามจริงๆครับผม