Loader

สอบถามเรื่องผ้าแดง ค่ะ

Started by winny, November 24, 2010, 11:20:08

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีมีโอกาสได้ไปเดินย่านตรอกอินเดีน ผ่านร้านขายเครื่องสักการะแล้วเห็นผ้าแดง บางๆ มีลวดลายเป็นดิ้นทอง เลยอยากจะถามผู้รู้ค่ะว่ามีความหมายว่าอย่างไรค่ะ แล้วนำมาทำอะไร อย่างไรบ้างคะ พอดีจะซื้อมาตกแต่งองค์แม่แต่ไม่กล้าซื้อกลัวว่าจะทำผิด เลยสอบถามผู้รู้ค่ะ เพราะไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้เท่าไหร่นักเพราะเพิ่งจะเริ่มต้นเท่านั้น ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ