Loader

แต่งองค์จัดหิ้งใหม่ แนะนำกันหน่อยคร้าบ

Started by น้องตองคร้าบบบ, October 30, 2010, 19:03:34

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีว่าตองได้ท่านพ่อท่านแม่มานานแล้ว

ได้โอกาสแต่วตัวถวายท่าน

ตองผูกผ้าถวายแบบอินเดียนี่ ทำไม่เปนจริงๆ

เลยแต่งองค์ถวายตามสติปัญญาลูกทุ่งเด็กกรุงบ้านนอก

ช่วยติชมหน่อยนะครับ ว่ารกมั้ย หรือเพิ่มเติมตรงไหนดี ^^

ขอบพระคุณครับผม อิอิ

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ดีแล้วหละคับ ทำมากทำน้อย ก็ถือว่าได้ปรนนิบัติพระเป็นเจ้า แม้นเพียงได้ระรึกถึงท่านก็เป็นมงคลต่อชิวิตแล้วคับ

องค์พ่อและแม่แต่งแล้วเลิศอ่ะคุณตอง
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ขอบคุณครับ อิอิ

คุณเบนเปิดคอร์สนุ่งผ้าได้มั้ย ^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

[HIGHLIGHT=#ffffff]
พระแม่งามมากเลยครับ

แต่งองค์ก็งดงามครับ

[/HIGHLIGHT]
Nice to meet you.

Quote from: น้องตองคร้าบบบ on October 30, 2010, 21:48:42
ขอบคุณครับ อิอิ

คุณเบนเปิดคอร์สนุ่งผ้าได้มั้ย ^^

ก็อยากเปิดนะ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

เปิดเลยครับ ^^

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ครับ

สวยครับ
เริ่ด มากกก
อลังการ
จัง เลย ครับ

สวยมากเลยครับ เช่ามาจากไหนหรอคับ

^
^
^
^
^
^
^
^
^
^
เช่ามาจากวัดราชนัดดาครับผม ^^

ไม่แพงหรอกครับ 2องค์นี้ไม่ถึง5000 ^^ งานหล่อไทยครับ

สวยงามมากเลยครับ

เห็นแล้วขนลุกขนชังเลยนะครับ

ดีใจแทนจังที่แต่งองอ์ท่านได้สวยงามมากเลยนะครับ

เห็น  ก็  สาธุ  สาธุ.....

งดงามและเปี่ยมด้วยความศรัทธาเจ้าค่ะ ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic