Loader

อยากได้รูปเทวรูปครับ

Started by afp071194, December 12, 2010, 14:34:00

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือผมอยากได้รูปเทวรูปโลหะของพระแม่อุมาเทวี ปางที่ขี่เสือหรือสิงโต ก็ได้ครับ แต่อยากได้งานของอินเดียอ่ะครับ  รบกวนด้วยนะครับ

เท่าที่ทราบน่ะคับ เทวรุปอินเดียหรือศิลปะเทวรุปแบบอินดีย ตรงพาหุรัดอ่ะคับ โซนตลาดอินเดีย น่าจะมีน่ะคับ ชั้น2

ถ้างานไทยๆก้อตรงวัดราชนัดดาอ่ะคับ แต่ตรงวัดราซนัดดาโซนลึกๆอ่ะคับ จะมีร้านนึง เป็นงานแบบอินเดียอ่ะคับ

เพราะวันนั้นผมไปวัดราชนัดดามาอ่ะคับ ไปเอาเทวรุปพระเเม่กาลีมาอ่า 9 นิ้วสวยดีคับ 7หน้า 10 กร ไม่ค่อยแพงเท่าไหร่คับ สวยดี

เเนะนำให้ไปพาหุรัดอ่ะคับ ไม่งั้น ก้อตรงวัดราชนัดดา โซนลึกๆคับ จะมีร้านเทวรุปงานแบบอินเดีย สวยงามคับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

December 12, 2010, 20:00:49 #2 Last Edit: December 13, 2010, 11:58:42 by กาลอวตาน
ถ้าต้องการพระแม่อุมาขีเสือหรือเรียกง่ายๆว่าพระแม่ดูรกานั้นถ้าชอบงานอินเดียจริงลิงไปดูร้านสุขจิตนะครับ ที่นั่นจะมีให้เลือกเยอะ ราคาก็ตั้งแต่3000ไปจนหลายหมื่นอ่ะครับ แล้วแต่จะชบ งานอินเดียที่นี่เค้าจะขายเป้นงานกิโล กิโลละ 650 บาทครับ ชั่งตามน้ำหนักของเทวรูป แล้วก็จะแบ่งมาอีกเกรดนึงก็คืองานบิ๊วอินด์ก็คืองานหล่อแล้วย้ำลายด้วยมืออีกทีนึงกับงานก๊อปสำริดอ่ะครับ ก็จะแพงไปอีกตามลักษณะของเนื้องานและรายละเอียดของงานครับผม

ผมอยากพอจะทราบราคาที่วัดราชนัดดา ด้วยอะครับ เทวรูปทองเหลืองพระอุมาปางทุรคา ผมอยากได้สูงประมาน 15-18 นิ้วอ่ะครับ  อยากทราบราคาประมาณของเทวรูปอ่ะครับ    รบกวนด้วยครับ 

แล้วก็ขอคำแนะนำอีกอย่างคือผมกำลัง ลังเลว่าจะเช่าเทวรูปทองเหลืองดีหรือเปนงานดินเผาของอินเดียดีอ่ะครับ

แล้วเต่ใจเราจะชอบอ่ะคับ ถ้าเป็นทองเหลืองก้อจะคงทนถาวรมากหน่อย แต่ถ้าเป็นเนื้อดินเผาก้อสวยอีกเเบบคับ แล้วเเต่ความชอบของผู้บูชาคับ

ถ้าเทวรุปทองเหลืองพระแม่อุมา ปางทุรคา สูง 15-18 นิ้ว ราคาก้อพอตัวเหมือนกันคับ ประมาณ 3000ขึ้น ถึงหลักหมื่อนได้คับ ราคาก้อต่อลองกันไดคับ เห็นเขาพูดเเบบนี้ทุกร้านน่ะคับ..อิอิ  ลองๆไปเดินเช็คราคาดูได้คับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ 

เดี๋ยวค้นๆรูปให้นะคะ(เห็นเงียบ)