Loader

ได้เช่าบูชาพระแม่กาลีมาครับ

Started by mahadeva, January 15, 2011, 01:49:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ตอนนั้นอยากได้พระแม่กาลีมาบูชามาก เบิ่งรถไปบูชามาจากวัดราชฯครับ ความจริงจะไปบูชาจากพาหุรัดแต่ไปเจอที่นี่เสียก่อนราคาก็ไม่แพง เป็นงานทองเหลือง สูง 12 นิ้ว ฐานกว้างประมาณ 6-7 นิ้วครับ สวยถูกใจมาก

**ถ้าแต่งองค์แล้วจะมาโพสให้ชมกันอีกทีครับ ^.^**

ว่าว สวยจังเลยครับ อยากได้มั่งจัง
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ผมว่างานสบยดีนะครับ  คล้ายๆกับงานอินเดียเลย

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ปางเครื่องทรงใหญ่ งานละเอียด สวยมากๆเลย

สวยงามมาเลยครับ

บูชามาเท่าไรหรอครับ

พอดีอยากได้มาบูชาด้วยจัง

สาธุ

3,000 บาทครับ แต่ไม่รู้ว่าหมดหรือยัง เพราะวันนั้นผมไปเหลือองค์เดียวนอกนั้นจะเป็นปางอื่นครับ มีอยู่อีกประมาณ 3-4 ปางอ่ะ ที่วัดราชฯ ร้านด้านในที่ขายเทวรูปงานอินเดียน่ะครับ ลองเดินดู หรือถามร้านแถวนั้นครับ (เจ้าของร้านชื่อเจ้แหม่ม)

**อ่อพรุ่งนี้ผมจะไปบูชามาอีกแล้วจะมาบอกนะครับ**

แหม ก็ว่าแล้ว องค์เหมือนงานอินเดียจริงๆ สวยมากเลยล่ะ น่าจะเอาไปขัด อาจจะสวยกว่านี้

ตอนนี้แทบไม่ต้องขัดแล้วครับ  ดูความแตกต่างก่อนสวดมนตราประกอบกับการอภิชกัมพระแม่ตอนนี้พระพักตร์พระแม่เริ่มเงาแวววาวเลยครับ โดยผมไม่ได้ขัดเลยซักนิด

บูชามาใหม่ๆ

ภาพเปรียบเทียบหลังบูชา