Loader

องค์พระพิฆเนศวรจากบาหลี และเชิญพระแม่มหากาลีพระองค์ใหม่..

Started by pattrick, January 25, 2011, 06:30:48

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระพิฆเนศวรแกะสลักจากหินภูเขาไฟจากบาหลี

พระแม่มหากาลี

พระแม่ทุรคา

พระแม่ลักษมี

สวดมนต์

Pattrick 

สุดยอดเลยค่ะ  มีเพื่อนในนี้มากมายค่ะ อยากรู้ว่า  หินภูเขาไฟเเท้ๆ  เป็นอย่างไร

ขอบอกเลยค่ะ  ของเเท้  ต้องมีผงขาวๆ  เนื้อสีดำ  จะเอาอะไรแกะขูดกี่ครั้งผงก็ขาว

ข้างนอกดำ  เเต่ผงขาว

ภูมิใจเเทนเจ้าของจังเลย
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ขอบคุณครับ ขอบอกว่าได้มายากมากจริงๆ พี่ชายยืนทะเลาะกับหน้า ตม.อยู่นานเลยครับ กว่าจะได้มา อ้ออีกอย่างได้องค์หนุมาน แกะสลักมาด้วยครับ แต่ไม่ได้ลง องค์หนุมานองค์ใหญ่จริงๆครับ
  Pattrick 

อุปสรรคเล็กน้อยเเต่ก็บ่หยั่นหรอก  ใช่ไหมคะ

แต่ก็ผ่านมาได้  น่าภูมิใจเเทน

เเสดงว่าพี่ชายด่าเก่ง   เเนะนำหน่อย  พี่เสือจะให้ช่วย  ทวงหนี้  อิอิ   ล้อเล่นคะ

วิธีการเยงเเบบคนใต้  อย่าหลบตา ผิดถูกขอให้เสียงดังไว้ก่อน  เผื่อเค้ายอม
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เปล่าครับพอดีพี่ชายเป็นสจ๊วต อะครับ เลยลุยซะ....
  Pattrick 

พระคเณศสวยจังครับ  ไว้ฝากซื้อมั่งนะ  อิ อิ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

งดงาม และ แฝงด้วยพลังค่ะ

ขอพระแม่คุ้มครอง ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

สวยจังค๊ะ สวยทุกพระองค์เลย โดยเฉพาะองค์แม่ลักษมี ชอบตรงดอกบัวพอวางองค์ท่าน กับการแต่งตัว งามมากค๊ะ 
..jamatakee..

ทำเองอะครับนึกไรไม่ออกแต่อยากทำให้ท่านเลยทำเอง จากผ้าไหมอะครับ..
  Pattrick