Loader

งามอย่างไทย

Started by mahakali_2009, May 03, 2011, 14:55:07

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รูปทุกรูปนี้เป้นฝีมือการวาดของเพื่อนในเฟคบุ๊คของผมเองครับ ซึ่งอาจจะเป็นสมาชิคของฮินดูบอร์ดด้วยมั้งนะครับ และก็เป็นคนพิเศษของน้องมีนอ่าครับ.ขออนุญาตินำมาลงให้เพื่อนๆได้ชมกันนะครับผม ถ้าชอบก็แสดงความคิดเห็นกันเข้ามานะครับ คราวหน้าจะนำมาให้ชมใหม่ครับ

*****หมายเหตุจากทีมงาน HinduMeeting :
เพื่อป้องกันปัญหาที่อาจตามมาในภายหลัง ทางทีมงานขออนุญาตย้ายภาพในกระทู้นี้ออกไปก่อน จนกว่าท่านเจ้าของกระทู้จะขออนุญาตและได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพอย่างเป็นทางการเสียก่อน (ซึ่งหากทางท่านเจ้าของภาพอนุญาตให้เผยแพร่ภาพทั้งหมดได้ ก็ต้องรบกวนเจ้าของกระทู้ทำลายน้ำแสดงลิขสิทธิ์ภาพทั้งหมดให้แก่เจ้าของภาพด้วยครับ) *****

สวยงามมากมายเลยครับ   เก่งจังเลยนะครับวาดได้ถึงขนาดนี้ 

(ว่างๆก็สอนกันบ้างนะครับ คุคุ) 

งามมากๆๆ ครับ
แต่ยังไงรบกวนขอพระนามของพระแม่แต่ละองค์ด้วยครับ

เอ่อ .. ใช่ของคุณเหรอค่ะ ภาพคล้ายๆกับของคุณเหวินเลย

แต่ถ้าใช่ของคุณจริงๆก็ต้องขอประทานโทษด้วยคะ ภาพมันคล้ายกันมากๆ

อาจจะจำสับสนไปนิด

สิ่งที่คุณวาดนั้น ล้านแล้วแต่เป็นเทพชั้นสูง และวาดได้สวยงามมาก  ขอชมเชย

ขอบคุณครับ รบกวนช่วยเพิ่มชื่อได้มั้ยครับ

Quote from: ศรีมหามารตี on May 03, 2011, 15:31:28
เอ่อ .. ใช่ของคุณเหรอค่ะ ภาพคล้ายๆกับของคุณเหวินเลย

แต่ถ้าใช่ของคุณจริงๆก็ต้องขอประทานโทษด้วยคะ ภาพมันคล้ายกันมากๆ

อาจจะจำสับสนไปนิด

เจ้าของกระทู้บอกอยู่แล้วนี่ครับว่ารูปนี้ของเพื่อนเค้า

Quote from: mahakali_2009 on May 03, 2011, 14:55:07
รูปทุกรูปนี้เป้นฝีมือการวาดของเพื่อนในเฟคบุ๊คของผมเองครับ ซึ่งอาจจะเป็นสมาชิคของฮินดูบอร์ดด้วยมั้งนะครับ และก็เป็นคนพิเศษของน้องมีนอ่าครับ.ขออนุญาตินำมาลงให้เพื่อนๆได้ชมกันนะครับผม ถ้าชอบก็แสดงความคิดเห็นกันเข้ามานะครับ คราวหน้าจะนำมาให้ชมใหม่ครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันนะครับ (ดูจากภาพแล้วน่าจะไปทางอินเดียใต้มากกว่าศิลปะของไทยนะครับ)

ปล. ไม่ทราบว่าท่านเจ้าของกระทู้ได้ขออนุญาตเจ้าของภาพหรือยังครับ ก่อนที่จะนำมาลง

เนื่องจากภาพเหล่านี้ล้วนสร้างสรรค์จากจิตรกรซึ่งเป็นคนไทย ทำให้อาจจะมีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ในการเผยแพร่ภาพตามมาในภายหลังได้ครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยโดนใจอย่างแรงเลยคับ

ภาพแรกคือพระแม่ บูวาเนสวรี
2.พระแม่ลลิตาปุรสุนทรี
3.พรขันทกุมาร
4.พระแม่วีรัมกาลี
5.พระแม่สยามาปุรัม
6.ศรีหริวิษณุนารายณ์
7.พระแม่ปรัตยันกิร่า
8.พระแม่ลักษมี
9.พระแม่เปรุนดา
10.พระแม่วราหิณี
11.พระพรหม
12.พระแม่อุมาปาราวตี
13.พระแม่มารีอัมมัน
14.พระแม่มินาคชี
15.พระศิวะซังการา
16.พระเวงกาเตส
17.พระแม่อันนาปูรนา
18.พระแม่มเหศวรี
19.พระแม่สุรัสวตีครับ
ส่วนสิขสิทธิ์นั้นท่านของเค้าอนุญาติผมเรียบร้อยแล้วล่ะครับผม .ถ้าใครอยากได้ภาพแบบนี้ไปครอบครองไว้เพื่อบูชาล่ะครับ ท่านเจ้าของเค้าฝากบอกมาว่าไม่มีปัญหาครับผม ยังไงก็คุยกันได้ครับผม

ผมเป็นเจ้าของรูปภาพ ซึ่งผมก็ยังไม่ได้รับการขออนุญาติจากเจ้าของกระทู้ และยังมิทราบว่าเจ้าของกระทู้ได้รับอนุญาติจากใคร ดังนั้น ขอขอบคุณในความหวังดี แต่ทวงขออนุญาติอย่างเป็นทางการ หรือมิฉะนั้น ใส่เครดิต ลายน้ำคาดภาพเพื่อป้องกันลิขสิทธิ์

*หรือต้องกาให้ผู้ดูแลพิจารณาถึงความเหมาะสมเพื่อไม่ให้เกิดปัญหา การก๊อปปี้ภาพ เพื่อไปเป็นประโยชน์ทางการค้า(ให้ผู้ดูแลเว็ปพิจารณาและตัดสินใจ).................@วาสุเดวา............

เรื่องนี้มีหมายเหตุแจ้งในข้อความจดหมายเพื่อให้ มีน มายา เข้ามาดู

รู้สึกตกใจและไม่ปลื้มกับคำว่าได้รับอนุญาติ.....@มีนมายา บ้านภควดี

ตกลงว่าอย่างไรกันครับท่านเจ้าของกระทู้ เพราะขณะนี้ท่านเจ้าของภาพได้มาแสดงตนแล้ว ว่าท่านยังไม่ได้ขออนุญาตจากเจ้าของภาพก่อนที่จะนำภาพมาลง

ฉะนั้นเพื่อป้องกันปัญหาที่อาจตามมาในภายหลัง ทางทีมงานขออนุญาตย้ายภาพในกระทู้นี้ออกไปก่อน จนกว่าท่านเจ้าของกระทู้จะขออนุญาตและได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพอย่างเป็นทางการเสียก่อน (ซึ่งหากทางท่านเจ้าของภาพอนุญาตให้เผยแพร่ภาพทั้งหมดได้ ก็ต้องรบกวนเจ้าของกระทู้ทำลายน้ำแสดงลิขสิทธิ์ภาพทั้งหมดให้แก่เจ้าของภาพด้วยครับ)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

งง กับท่านเจ้าของกระทู้จริงๆคะ อิชั้นว่าเรื่องลิขสิทธิ์เป็นเรื่องสำคัญ และสิ่งสำคัญที่ตามมาอีกนั่นก็คือเรื่องมารยาทคะ

เวรกำ กำเวร

กลายเป็นเรื่องลิขสิทธิ์ไปเสียแล้ว หุหุ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति