Loader

คนใหม่

Started by aekaek, December 26, 2009, 23:39:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ  ผม  เอก ครับ

ยินดีที่ได้เป็นสมาชิกนะครับ
มีอะไรตักเตือนได้  ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักและขอต้อนรับเข้าสู่ครอบครัว HM นะครับคุณเอก
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวัสดี และยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ เอก !!

ยินดีที่ได้รู้จักและยินดีต้อนรับค่ะ คุณเอก ชื่อแนทนะคะ

ขอให้มีความสุขและได้รับมิตรภาพดี ๆ ค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ

แปลกนะคะส่วนมาก ดิฉันจะเข้ามาทีหลังคุณเทวาเหนือเกล้าตลอดเลย เหมือนนัดกันไว้งั้นแหละ

ตามหลังผู้ใหญ่ ไม่มีอะไรกัดนะคะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ยินดีต้อนรับครับคุณเอก

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครอบครัว HM ที่อบอุ่น((บางทีก็อุ่นจนร้อน))

แต่ยังไงยินดีที่ได้รู้จักครับผม

หวัดดีครับ  ขอบคุณ  ครับ  กับการตอบต้อนรับ  ครับ

แค่นี้  ก็  เป็น ปลื้มแล้วครับ สุขใจครับผม