Loader

พี่คร้าบ......

Started by sutthirod, August 15, 2010, 19:23:45

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ช่วยสอนวิธีโพสรูปลงในกระทู้ให้ผมด้วย.....ขอบคุณคร้าบ............

เริ่มเลยนะจ๊ะ
1. เลื่อนลงไปข้างล้างที่เป็นช่องฝากลิ้งค์ภาพอ่ะนะ มีอยู่ 3 แบบ อันไหนก็ได้
2. กดที่ Browse เพื่อเลือกรูปที่จะลงมาโพรส (ผมชอบช่องที่ 2 นะ)
3. มันจะมีข้อความให้เราก๊อปปี้ข้อความนั้น
4. เลื่อนลูกศรมาที่ Insert Image แล้วกด จะมีหน้าต่างขึ้นมา
5. คลิ๊กขวาว่าข้อมูลลงช่อง  แล้วกด OK
6. ภาพจะขึ้นที่กระดานเขียนตัวอักษร
7. กดคำว่าตั้งกระทู้
แค่นี้แหละ เสร็จสิ้นแว้ววววววว