Loader

แนะนำตัวนะค่ะ

Started by Panatda Chinnawong, October 12, 2010, 16:48:23

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

October 12, 2010, 16:48:23 Last Edit: October 15, 2010, 08:18:37 by กาลิทัส
ชื่อ น้องเต๋ อายุ 15 เองค่ะ

เป็นสมาชิกมาใหม่

ยังไงก็ขอ ฝากเนื้อฝากตัวกับพวกพี่ๆด้วยนะค่ะ

ยินดีต้องรับสู่ HinduMeeting นะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ยินดีต้อนรับค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีต้อนรับคับ.....
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีทีได้รู้จักครับบบบ  mเอง  m_lnw_555@hotmail.com