Loader

สวัสดีครับชาว Hindu meeting

Started by Jeff08, April 22, 2012, 22:48:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านในบอร์ดแห่งนี้ ผมชื่อเล่นว่าเจฟฟี่ พึ่งเปลี่ยนมานับถือศาสนาฮินดูได้ไม่นานเองครับ อายุยังน้อยอยู่เลยครับ แค่ 15 ปีเอง แต่เปลี่ยนมาศาสนานีด้วยความศรัทธาและทีบ้านยอมรับครับ อิอิ  ตอนนี้ก็กำลังศึกษาหลักธรรมของศาสนานี้ให้ถ่องแท้มากยิ่งขึ้นและปฎิบัติตามครับ ยังไงก็ขอฝากตัวกับสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

โอม..ศานติ...ศานติ..ศานติ
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffffff]Ohm Sri Ganesha [/HIGHLIGHT]Namah~~
Ohm Aaham Brahma asmi ~~

Ohm Sri Sarawati Namah~~
[/HIGHLIGHT]

นมัสเตคับน้องเจฟฟี่ พี่ชื่อเอคับ ขอต้อนรับสู่ครอบครัวชาว Hindumeeting.com คับผม มีอะไรปรึกษาในกระทู้ได้เลยคับ ^^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

^
^
^
นมัสเตครับพี่เอ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ขอบคุณมากๆครับ ผมจะแวะเวียนมาที่นี่บ่อยๆ ที่นี่อบอุ่นดีครับ
ผมมีข้อสงสัยเรื่องวันสำคัญทางศาสนาฮินดูอยู่ครับ ว่าแต่ละวันเขายึดตามปฎิทินจันทรคติของไทยรึเปล่า หรือว่ายึดตามปฎิทินจันทรคติของอินเดียครับ?
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffffff]Ohm Sri Ganesha [/HIGHLIGHT]Namah~~

^
^
ขอบคุณมากครับ :D