Loader

พิธี มหาศิวะราตรี บ้านน้ำหวานเองค่ะ ...

Started by sweetinlove, March 11, 2013, 17:40:37

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พิธี มหาศิวะราตรี บ้านน้ำหวานเองค่ะ ...
ผ่านไปอย่างรวดเร็ว เทศกาล ศิวะราตรี เมื่อวันที่ 10 มีนาคม 2556
ห่างหายไปนานจากเว็บนี้ คิดถึงทุกคน วันนี้เลยนำภาพมาให้ชมกัน

จัดแบบเรียบง่าย แต่เปี่ยมไปด้วยความศรัทธา ....

ต่อด้วยบรรยากาศ เล็กน้อยที่ เทพมณเฑียร ช่วงดึก

ท้ายนี้น้ำหวานขอพรให้พระศิวะ คุ้มครองทุกคนที่เข้ามาชมในกระทู้น้ำหวานนี้นะค่ะ

รวยๆ เฮงๆ กันทุกคน รับทรัพย์ นับเงินใช้กันอย่างเดียว จากนี้และตลอดไป มีความสุขมากๆนะค่ะ

ไม่เห็นภาพครับผม แต่ก็ขอให้พรแห่งพระศิวะเจ้าอวยพรให้เจ้าของกระทู้มีความสุขมากๆนะครับ

..โอม นมะ ศิวายะ...

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

เห็นภาพตามปกติแล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับหวาน ที่นำมาแบ่งปันให้ได้ชมกัน

ปีนี้เนื่องจากติดภารกิจในการเรียนจึงไม่ได้ไปร่วมงานที่ไหนเลย ได้แต่บูชาพระเป็นเจ้าอยู่ที่บ้าน
(ขอนำภาพมาร่วมแจมในกระทู้ด้วยนะครับ)

.
สรงพระศิวลึงค์
.

.
ตั้งแท่นบูชาพระศิวะและพระคเณศ (องค์ปฐมแห่งการบูชาทั้งปวง)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยงามมากๆ ค่ะ คุณ คิว

ดีใจมากๆที่นำภาพมาให้ชม และ ถือเป็นงานมงคล ยิ่งใหญ่ ของการเริ่มต้น ปีนี้

น้องหวานเรียบง่าย สะอาด งดงาม คงความปราณีตเช่นเดิม

คิว ขอแซวนิดนึง เห็นขนมถวายพระพิฆเนศ ก็ยังเป็นขนมไทย ไม่ทิ้งความเป็นไทยจริงๆ

โอม นมัสศิวายะ - ขอให้พรแห่งพระศิวะ อยู่รอบกายศิษยานุศิษย์ทุกคนครับ

ปล. ต้นมะตูมบ้านพี่ นกกินยอดหมดเลย T__T

งดงามและเปี่ยมด้วยศรัทธามากๆครับ ขอบคุณทุกท่านสำหรับการแบ่งปันสิ่งดีๆนะครับ ^_^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति