Loader

การโพสรูปภาพลงเว็บบอร์ดแบบง่ายที่สุด

Started by กาลิทัส, October 06, 2009, 13:31:37

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

1. คุณต้องมีภาพอยู่ในเครื่องคอมพิวเตอร์อยู่แล้วนะครับ
2. เมื่อต้องการวางรูปภาพนะครับ เลื่อนไปด้านล่างตรงที่เราพิมพ์นี่แหละ จะเห็นตัวอัพโหลดภาพครับ ตามรูปด้านล่าง
ซึ่งเป็นของ upchill.com ผมทำวงสีแดงไว้ให้แล้วนะครับ แล้วคลิ๊กต้อง browse เพื่อเลือกไฟล์ที่คุณต้องการโพสในเครื่องของคุณครับ

มันจะขึ้นหน้าจอ pop up ตามภาพด้านล่างครับ ให้เลือกไฟล์สมมุติว่าผมเลือกไฟล์ชื่อ 0001.jpg นะครับ

พอกดเลือกเสร็จมันก็จะขึ้น 0001.jpg (ภาพที่เราเลือก) อยู่ตรงแถบสีเขียวครับ พอเห็นขึ้นแบบนี้แล้วคลิ๊ก upload ที่ปุ่มด้านล่างเลยครับ

พอคลิ๊กแล้วรอครับ ให้เปอร์เซ็นต์มันวิ่งครบร้อย

พอวิ่งครบแล้วมันจะปรากฎหน้าจอตามภาพครับ

จากนั้นจะเห็นหัวข้อ webboard นะครับ คลิ๊กปุ่ม copy ด้านหลังเลยครับ

พอคลิ๊กเสร็จแล้ว เอาลิ้งค์ที่ก็อปปี้นี้ไปวางลงบนโซนโพสข้อความครับ
ตามภาพด้านล่างจากนั้นคลิ๊กขวา แล้ว paste หรือ วาง ลิ้งค์ครับ

แค่นี้พอเรากดตั้งกระทู้ เหมือนปกติภาพก็ขึ้นแล้วครับ

ภาพไหนมองไม่ชัดคลิ๊กที่ภาพเพื่อดูขนาดจริงนะครับ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ดันกระทู้นี้ หน่อย นึงครับ เพื่อนๆ ที่มาใหม่ ถามกัน เยอะุมากครับ...

ขอบพระทัยมากคับ จิ้งจองพันหน้า

[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณมากครับ

เจมส์ซิโน

เจมส์ซิโน 

ขอบคุณครับ ..

ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..