Loader

แนะนำตัวเองค่ะ

Started by Believe in God, November 16, 2009, 16:02:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีทุก ๆ คนที่เข้ามาอ่านกระทู้ค่ะ

ก่อนจะมาเป็นสมาชิกก็ได้แวะเวียนมาอ่านกระทู้ที่นี่บ่อย ๆ ค่ะ  จนในที่สุดเมื่อวันศุกร์ 13 ที่ผ่านมาก็ลงทะเบียนเป็นสมาชิกซะเลย
ด้วยเหตุผลว่าอยากจะตอบกระทู้ของสมาชิกท่านนึงค่ะ

มาเริ่มอ่านเริ่มศึกษาเกี่ยวกับเทพเจ้าของทางฮินดูก็เมื่อไม่นานนี้เองค่ะ  ด้วยเหตุที่เริ่มจากสามี
(เอาไว้จะตั้งเป็นกระทู้เล่าเกี่ยวกับเรื่องนี้ให้อ่านคราวหน้านะคะ)

Web master กับสมาชิกครอบครัว HM น่ารักกันทุกคนเลยค่ะ  มีอะไรสงสัยก็แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
ตอบแบบตรง ๆ ฟันธงก็มี  ตอบแบบวิชาการก็มี  ตอบแบบรักษาน้ำใจหน่อยก็มี  (ตัวป่วนก็มี 555)
แต่ทุกคนก็เป็นครอบครัวเดียวกัน

มีอะไรแนะนำหรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันก็เชิญเลยนะคะ  จะเป็นกระทู้ที่ Believe in God ตอบไว้ก็ดี
กระทู้ที่ตั้งใหม่ก็ดี  หรือจะเปิดกระทู้ใหม่แนะนำ Believe in God เลยก็ได้ค่ะ

หวังว่าจะมีคนเข้ามาอ่านกระทู้ของเราบ้าง

Believe in God ค่ะ

หวัดดีเจ้าค่ะ  เปงสมาชิกใหม่เหมือนกัน  ไม่ค่อยชอบตั้งกระทู้เท่าไหร่  แต่แวะเวียนมาอ่านของคนอื่น ๆๆๆ  เป็นประจำ  ตั้งกระทู้ไว้เยอะ ๆ นะคะ  จาเข้ามาอ่านเรื่อย ๆ ค่ะ

อ่อ  ชื่อเจี๊ยบค่ะ  ลืมบอก  อิอิ

อิ อิ  ยินดีต้อนรับค่ะ ถ้าคุณเชื่อในพระเจ้า พระเจ้าจะประทานพรให้สุขสมหวังแน่นอนค่ะ ญ. นะคะ

ยินดีด้วยคนครับ ผมก็เป็นน้องใหม่เหมือนกันครับ  อยากรู้เกี่ยวกับฮินดูอีกมากมาย  เวบนี้ทำให้ผมได้ความรู้มาอีกเพียบครับ

ขอเทพเทวาจงอารักษ์ทุกคนที่ก่อตั้งเวปนี้ อีกทั้งสมาชิกทุกผู้ทุกนามครับ

โอม ศานติ ศานติ   

ยินดีที่ได้รู้จัก และยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวฮินดูมีทติ้งนะคะ

แวะมาแลกเปลี่ยนความรู้กันบ่อยๆ นะคะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

น่าปลื้มใจจังค่ะ  เพิ่งตั้งกระทู้ยังไม่ทันได้ชั่วโมงก็มีคนเข้ามาตอบตั้ง 4 คนแล้ว

คุณเจ้าช่อมาลี - ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  สงสัยจังเลย  ภาพของคุณเจ้าช่อมาลีคือภาพอะไรเหรอคะ
            ดูแล้วเหมือนข้าวสารสีเหลืองหรือไม่ก็เป็นกลีบดอกดาวเรือง  ช่วยตอบหน่อยนะคะ  เป็นวิทยาทาน

คุณ Matakali - ขอบพระคุณค่ะ  พระมารดาอำนวยชัยเช่นกันค่ะ

คุณ Neosiris - ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันนะคะ  มีอะไรแนะนำกัน  แลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกันค่ะ

คุณ Kimnei - ไม่พลาดทุกกระทู้เลยนะคะ  เป็นคนที่แคร์ความรู้สึกคนอื่นจริง ๆ ค่ะ

เอ่อ...  รูปกระทงอ่ะค่ะ

ลอยกระทงในสระว่ายน้ำที่ดูแลอยู่  ใช้กระทงแบบปกติไม่ได้  เลยอะแด๊ปนิส นึงค่ะ เด๋วเค้าไม่ให้ลอย  อิอิ

ไม่ค่อยสวยงาม  แต่อย่างน้อยก็ลอยด้วยใจค่ะ

กระทงจริงเหรอ ครับ หุๆ โทดทีนะครับผมดันเห็นเป็น ผัดไทยล่ะก็มีตะเกียบปักครับ 55  

โทดทีนะครับ ขำๆ แต่เห็นงั้นจิงๆครับ

เทพเทวาคุ้มครองป้องกันรักษา ทุกผู้ทุกนามครับผม

โอม ศานติ ศานติ

มิได้ค่ะ คุณ Belive in god ญ. ขอเป็น พระจักรวาลชนนี โปรดอำนวยพรอันประเสริฐในทุกด้าน ให้แก่ชาวสมาชิก HM ทุกๆท่านดีกว่าค่ะ เพราะเราอยู่บ้านเดียวกัน ต้องแบ่งปันกัน นะคะ 55555 ขอบคุณในคำอวยพรคร่า555555

เราเห็นเป็นชามข้าวผัดมีตะเกียบปักอ่ะคุณช่อมาลี  ขอโตดดดด

พระจักรวาลชนนีหมายถึงใครอ่ะคะคุณหญิง  หมายถึงพระศักติป่าว?

แหว่ว.......คริ.....คริ แล้วคุณ Belive in God คิดว่าเป็นพระองค์ใดคะ..........ฮิ........ฮิ..........แล้วพระศักติ ใช่หรือเปล่าน้อ...5555 พระมหามาตาแห่งจักรวาล จงเจริญ

ไม่เปงผัดไทยแล้วจร้า  ไม่เปงข้าวผัดด้วย

เอารูปพระพิฆเนศมาอวดแล้วกันจ้า  คิคิ

ไม่ทราบจริง ๆ อ่ะคุณหญิง  แต่ให้ตามความเข้าใจก็คิดว่าน่าจะเป็นพระแม่ทั้งสามนา

รูปพระพิฆเนชที่บูชาอยู่เหรอคะคุณช่อมาลี  สวยจัง  ไว้เราเอารูปมาโพสมั่งดีก่า

โอม มหาศักติ..................ขอพระเป็นเจ้าจรงเจริญ.......

เค้าพูดว่าเราน่ารักด้วย เลยเข้ามาตอบซักกะหน่อย

สวัสดีครับ คุณ บีรีฟฟฟฟฟฟฟ ยินดีต้อนรับนะคร๊าบ

ผมกาลิทัส หนึ่งในผู้ดูแล คร๊าบ

เอ.... เขาก็ไม่ได้เอ่ยชื่อว่าใครน่ารักน๊าาาา...
ป่วนๆๆๆๆ ตอนอากาศเย็นๆๆ อิอิอิ

Quote from: Purple_Tulip on November 23, 2009, 12:41:23
เอ.... เขาก็ไม่ได้เอ่ยชื่อว่าใครน่ารักน๊าาาา...
ป่วนๆๆๆๆ ตอนอากาศเย็นๆๆ อิอิอิ

งอนๆๆๆ น้อยใจ เลิกเข้า เลิกตอบแล้วเว็บนี้ เว็บใครก็ม่ายรู้ 

คริ คริ เพิ่งรู้นะคะเนี่ย ว่า คุณยีนส์ ก็ขี้น้อยใจด้วย 5555 ยืนยันได้ค่ะ ว่าเว็ปมาสเตอร์ ทุกท่าน น่ารักจริงๆนะคะ

ห่างหายไปซะนาน  ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้ของตัวเองเลย
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนอีกครั้งนึงนะคะ  เผอิญช่วงนี้สติแตกไปกับการทำงานนิดหน่อย

จาตั้งกระทู้อารายดีน้า...